[GIONEE PIONEER 3G] Hướng dẫn Root trong 5 phút

Limbzim
7/1/2013 6:29Phản hồi: 677
677 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có dùng LInk2SD để chuyển 1 số thứ gì đó của hệ thống sang ứng dụng rồi chuyển sang thẻ nhớ. Mình cũng đã đem ra vài tiệm điện thoại, họ nói phải chờ có Rom của nhà sản xuất. nên cũng ko sửa được.

PS: mình nghĩ thế này ko biết có đúng ko... Nếu mình sử dụng file backup của 1 máy điện thoại có cấu hình y chan máy của mình , rồi restore lại ko biết có được không? nếu được thì bạn nào có share file backup cho mình với + hướng dẫn lun còn tốt. vì mình cũng ko biết gì về mấy cái này nhiều 😔
Điện thoại mình là Gionee Poneer 3G
Thanks all!
diepvu203
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kiboto
kiếm ai xài gionee 3g rồi nhờ họ backup lại rom gốc, sau đó restore là điện thoại phục hồi lai y như ban đầu. còn về link2sd cậu không nên chuyển bất thứ gì của hệ thống, cứ để y đó, chỉ cần phân vùng thẻ nhớ rồi tạo liên kết là ok, máy mình giờ cài ứng dụng vô tư ko sợ hết rom.
mà máy cậu còn mở lên đc không, nếu đc thì để mình share lại cho
@diepvu203 oh tốt quá, máy mình vẫn mở lên được, bạn backup lại rồi gửi file cho mình với.😃😃
yahoo mình: kiboto_pro232 , or gmail: letrung232@gmail.com
Ah, bạn hướng dẫn mình làm lun nha, mình mới nên ko biết gì nhiều.
thanks bạn nhiều!!!
diepvu203
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kiboto bạn cho mình biết máy bạn đã root dc chưa, mà bạn xoá file hệ thống nào bạn nhớ không, nó báo lỗi như thế nào, nói mình biết để xem có khắc phục dc không, hổm rài bận quá nên mình chưa backup đc
@diepvu203 ko nho nua ban. noi chung la phai can file rom. minh dem toi tiem ho cung noi vay. ban co gui file rom gium minh.
thanks!

sr gui tren dien thoai nen ko ghi dau dc.
dangki_1610
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy nếu dc thì bạn nên up lên host nào để mọi người cùng dùng luôn đi.

Sent from my PIONEER using Tinhte.vn
diepvu203
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng titanium backup , để mai úp lên cho nhé.
oh year da root duoc roi minh xai win 7 😁
Có ai có bản rom cook cho máy này ko. Share mình vsss
co ai o tren dien dan ko
có ai biêt ép xung con gionee pioneer này ko ,mình đã thử (setCPU,CPUmaster...)ma ko dc.nó ko hiển thị xung nhịp.có ai biết chỉ giùm mình nhé.m cảm ơn trước
rackquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
k làm được trò CPU set đâu
Từ ngày root xong thấy máy mình quá hoàn hảo chẳng muốn vọc vạch gì nữa cả...
Mình đã root được.
Sau đó ngồi chuyển các ứng dụng
sang thẻ nhớ.
Ai ngờ chỉnh xong bây giờ cứ gắn Sim
vào là nó thông báo
com.andorid.systemui bị ngừng đột
ngột, thế là nó tự reset lại liên tục. Ai
có cách nào khắc phục ko???
Help me!!!.(b
bạn cũng như mình đều dụng đến file hệ thống rồi,mình xóa cả phần DATA trong system 😔 .thế là máy mất hết ứng dụng hiển thị luôn.nhưng mình mày mò dc cách này khắc phục dc bạn này:bạn khởi động lại máy nếu vẫn đang lên chư GIONEE là khắc phục dc.nếu lên chữ đó thì bạn để khoảng 1p nhé,sau đó lấy máy khác gửi tn với nội dung :google.com .đến số máy của mình(máy cậu hiện mình chữ GIONEE nhưng thực chất máy bạn đã khởi động cấu hình rồi).khi cậu nhận dc tn có nội dung như trên thì máy sẽ sáng và hiển thị tn( google.com )màu xanh,bạn ấn và dữ tn đó trong vài giây,nó hiện chữ (kết nối) thì ấn vào,tiếp nó yêu cầu dùng opera hay la bosswed thì bạn chọn opera,sau đó ta sẽ có dc google tìm khiếm,bạn bấm vào tìm và download (go laucher)phien bản nào cũng dc,miễn la dl dc về.sau khi tải xong thì bạn nhớ bấm vào chữ (MỞ) và chấp nhận cài đặt phiên bản go đó máy bạn sẽ lại như xưa.sau đó mình có thể thay thế laucher tùy thích(lưu ý là:ai mà đã xóa mất laucher mặc định của máy rồi ý,thì khi cài laucher khác vào nhớ đừng để ở bộ nhớ thẻ sd,vì khi lỡ may tháo thẻ thì hậu quả là lại tèo 😃 .=>…những j mình nói ở trên là nói đến tình trạng mất data,hay laucher của system.ai mà muốn hỏi thêm thì pm:0979764056 ,hoặc fb:Quốc Toàn(quốc toàn)
Bác nào backup lại bản rom mới nhất rồi up hộ lên cho em với ạ, em cảm ơn!

Bạn rackquan có xài yahoo ko, mình add để hỏi vọc điện thoại với 😁
Bạn alonest có phải làm ở garena ko nhỉ
xem' ti nua~ die cm roi` mo~ may hoai` ko len ko hiu~ sao nhan nut nguon` riet no boot vao no ghi la` thanh cong roi` nhung minh` ko biet lam sao nua~ co ai chi~ minh hok
Có link ROM đây nhưng không biết sao down đc, bạn nào down đc up lên medifire hay gì đó với.
http://115.com/file/dpk1f6tr
thanks
tiếng trung down làm j bạn
tức là rom ko có vietnamese
dangki_1610
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình khi ra màn hình home thường bị "đang tải, vui lòng đợi", có cách nào cho nó nhanh hơn ko vậy mọi người? Đang xài app nào mà muốn ra ngoài home để call mà nó cứ loading vậy thì chậm quá 😔.
@dangki_1610 dung lương ram k đủ bạn ah` bạn tắt bớt ứng dụng đy cho nó còn trống cỡ 30 đến 40mb là chay nhanh ah`
Bây giờ đang cần thì tiếng nào cũng down hết. Chứ tìm bản tiếng việt hay tiếng anh đâu có đâu.
Đang tìm bạn nào có bản backup rom mà cũng chưa có...
tuanoppa bạn có bản nào ko , share cho mình với...
có nguyên bản backup
tuanoppa có thì share với. Mình đang cần.
Không thì bạn backup bằng app2zip trên play google cho mình với.
Mình bản dùng bản backup bằng folder nhưng ko được, đang tìm bản nào backup bằng .zip đó.
ko dùng dc cách restore bang CwM đâu.dùng tool flash nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019