giữ sim khi k dùng trong t/g dài

spa_00700
3/6/2014 5:16Phản hồi: 207
sắp tới đây e phải đi nước ngoài 1 t/g dài, mà e lại muốn giữ số dt ở VN thì k biết phải làm ntn?? e nghe nói k dùng trong khoảng 3 tháng thì sẽ bị mất số. E tính chuyển qua trả sau có dc k??
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Nhờ người nhà nạp card giùm

Sent from my GT-I9152 using Tinhte.vn mobile app
3GGGG
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spa_00700 Bạn dùng mobi hay vina. Có cái đếch gì. Đăng ký tài khoản vina hay mobi portal nó có cái mục nhắn tin bằng web đấy. Chọn phần tin nhắn trả tiền là dc. Cần gì chuyển trả sau chỉ để giữ sim. Hoặc là dùng chuyển hướng cuộc gọi cũng dc.
spa_00700
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3GGGG ừm mà hơi phiền, chuyển qua TS mình k cần lắp sim vô dt cũng dc đúng k??
3GGGG
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spa_00700 Bạn buồn cười. Chuyển trả sau người nhà phải đóng tiền hàng tháng hoặc ngân hàng nó trừ tiền trong tk. Đằng này đăng ký tài khoản web. Sim chả cần lắp quái gì mang sang nước ngoài cũng được. Hết hạn dùng thì login vào web nhắn 1 tin cho 1 đứa nào đấy ở VN là lại thành 60 ngày. Có gì đâu.
spa_00700
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3GGGG ừm!! cảm ơn bạn nhiều !!
ocean2901
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đổi qua mobiq bạn nhé. Chỉ cần 1 cuoc goi hoăc sms là được gia hạn thêm 90ngay.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
spa_00700
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ocean2901 mà đâu có ai để làm điều này cho mình đâu, vs lại mình k muốn ai vô số này
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
60 ngày thôi
60 days thôi
@minhhcm tính từ lúc nạp thẻ, gọi,sms,3g đầu tiên có tính cước có đến lúc nhà mạng thu hồi sim là 100 ngày nhé! Nếu bạn nhắn tin thường xuyên
nhưng chỉ có nhu cầu gọi dưới 30
phút/ tháng, đồng thời có nhu
cầu duy trì liên lạc trong thời gian
dài thì MobiQ chính là lựa chọn
thích hợp nhất dành cho bạn.
Quy định sử dụng gói cước
Thời hạn sử dụng:
Ngay khi kích hoạt sử
dụng, thuê bao khác
chuyển sang, tài khoản
của bạn có thời hạn sử
dụng là 60 ngày .
Thuê bao đang hoạt động
thời hạn sử dụng dưới 60
ngày: Khi phát sinh các
giao dịch như gọi đi/SMS
(có tính cước), sử dụng
data, nạp tiền (không
phân biệt mệnh giá và
hình thức nạp tiền), thời
gian sử dụng sẽ được gia
hạn thành 60 ngày. Lưu ý:
trường hợp nhắn tin qua
web portal thì không được
gia hạn.
Nếu trong vòng 60 ngày,
thuê bao không thực hiện
1 trong các giao dịch nói
trên sẽ bị khóa một chiều.
Thuê bao đang hoạt động
thời hạn sử dụng trên 60
ngày: được giữ nguyên
thời hạn sử dụng, không
cộng thêm ngày sử dụng
theo mệnh giá thẻ nạp
khi khách hàng nạp tiền.
Hết thời gian sử dụng, bạn sẽ
có thêm 10 ngày để nhận
cuộc gọi và nạp thẻ. Nếu sau
10 ngày khách hàng không
nạp thẻ, số thuê bao sẽ
chuyển sang trạng thái khóa
2 chiều.
Thời hạn khóa 2 chiều là 30
ngày. Hết thời hạn khóa 2
chiều, nếu bạn không nạp thẻ,
số thuê bao sẽ bị thu hồi. www.mobifone.com.vn/portal/vn/home/static/mobiq/popupex.html#quydinh
đến ngày thứ 99 từ lúc liên lạc lần cuối! chỉ cần nạp thẻ mobifone từ 10.000đ là sẽ có ngay 60 ngày sử dụng 2 chiều
Nói chung là có nhiều cách để có thể giữ sim tuy nhiên bạn cần phải lưu ý về thời hạn của sim. Nếu đang dùng trả trước bạn có thể chuyển sang gói MobiQ, nạp nhiều nhiều tiền 1 chút rồi đăng ký lấy 1 dịch vụ mà hàng tháng có trừ cước phí ví dụ như là funring, MCA hoặc bất kỳ dịch vụ nào... hoặc cũng có thể như bạn 3GGG nói là gửi tin nhắn qua web portal và chọn mục gửi tin nhắn mất phí, cứ trừ tiền trong tài khoản thành công là tăng thêm HSD rồi mà không cần lắp sim vào máy. Còn với trả sau thì hàng tháng có thể đóng cước qua ngân hàng nhưng thấy nó hơi tốn vì mỗi tháng mất 49k tiền thuê bao mà mình không dùng gì cả. Bạn có thể lựa chọn để xài 1 loại thuê bao sao cho hợp lý với mình.
Dùng mobicard nạp vài trăm vào đủ cho bạn đi nửa năm về tiền vẫn nguyên
frmbt1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@김대한 Đăng ký mua gói D để giữ ngày dùng, để tự động gia hạn. Vậy là chủ thớt yên tâm đi lâu lâu roài
Cách của bác 3GGG cũng rất hay mà tiết kiệm hơn nhưng muốn đăng nhập web phải dùng addon fake id vn mới vào đc mobi chặn đăng nhập ngoài nước sao đó
@김대한 Mình thấy bảo là bên nước ngoài vẫn đăng nhập web của Mobifone được mà.
@huyenpoker mình đăng nhập từ nước ngoài về đây sau thời gian đầu được nhưng sau đó nhà mạng phát hiện từ IP nước ngoài đã chặn lại khi mình fake IP của VN thì lại bình thường !
Nói chung là đã có rất nhiều ý kiến và chia sẻ với bác top bác cứ tha hồ lựa chọn cách nào phù hợp với bác mà sim vẫn không bị nhà mạng thu lại,
spa_00700
ĐẠI BÀNG
10 năm
yeahh !! cảm ơn mn nhiều 😃
theo mình là cứ dùng mobicard nap tiền chờ khuyến mại bảo ở nhà lại nạp tiền vẫn còn đó ngày sử dụng nạp khuyến mại được tăng nữa nạp 500 là được cỡ hơn 1 năm hạn chả cần phát sinh cước mà vẫn nguyên.
Y cua minh.xin dung nem da.
Ra chuyen sag goi doan vien (lam lau mat 200k) .rui dem qua nc ngoai xai lun.
O nc ngoai ban van co the nhan dc tin nhan va dien thoai den(chu y dung bat may vi ton tien)
Khi do ban chi viec lien lac lai voi ho bag dt cua ban o nc ngoai.qua tien
hungnv239
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn dùng mobi Q. Rồi thỉnh thoảng ( lâu nhất là 60 ngày) lên web portal nhắn tin mất phí. ( có vài trăm đồng thôi ) là hệ thống sẽ tự động gia hạn thêm hạn sử dụng. Còn tiền cước thì cứ nạp qua ngân hàng cũng được
Chà giờ chừ ai còn thức không ta, đã qua ngày mới rồi 😃, lên để may mắn nào ^^.
spa_00700
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế mình vẫn dk internet thì có dc k, mỗi tháng nó tự trừ 10.000VND
@spa_00700 Bạn có thể đăng ký gói Internet được nhưng tốt nhất là bạn chỉ đăng ký mà không lắp sim vào vì nếu lắp sim vào máy, sang đó mà máy tự động truy cập thì phát sinh cước sẽ cao. Còn gói cước internet hàng tháng tự động gia hạn gói và trừ cước thì bạn lại có thêm hạn sử dụng (áp dụng cho gói MobiQ), nhưng mỗi tháng mất 10k mà bạn đi vài năm thì cũng kha khá tiền đó 😁
frmbt1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huyenpoker Đúng đó, nếu không dùng mà tự lạm phát, sau lại mất 1 khoản tiền, tốt nhất là nên dùng sim khác tạm 1 thời gian thôi
Nếu gói có tính năng tự gia hạn thì mình khuyên nên hủy trước khi đi sang bển , vì trong khi đi chuyển vùng quốc tê gói vẫn sẽ tự động gia hạn
@hoanang1998 Đúng rồi đấy, nên hủy đi chứ gói có 10k chứ như gói BMIU thì có mà vỡ mặt. Khi gọi tổng đài hỏi sử dụng dịch vụ họ hướng dẫn và khuyến cáo KH từ A-->Z ấy mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019