[Giúp đỡ] galaxy s2 kết nối cáp vào máy tính

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi galamco, 7/9/11.

1. galamco

galamco Moderator

Hiện em đang dùng galaxy s2 mấy lầm đầu kết nối cáp trực tiếp máy với máy tính thì vẫn chép đc dữ liệu nhưng bh cắm cáp vào thì dữ liệu trên máy k thấy j. Các five vào trống hết . Các pro giúp em với
    :

2. trumxaoke

trumxaoke Thành viên

Bạn vào cài đặt - ứng dụng - phát triển coi đã tích vào mục USB debugging chưa

lucky_vnn75trungkiencshs thích nội dung này.
  3. vjpden33

vjpden33 Thành viên

her phải cài phần mềm chung gian PC mới nhận chứ nhỉ? Mình cài bản diver kies này để nối dt vs PC + máy để chế độ USB debugging
    http://www.mediafire.com/?p8zi4i8af0viaz6

toanck39 thích nội dung này.
  4. mr_tran183

mr_tran183 Thành viên

hình như ko cần phần mềm trung gian chỉ cần tick vào USB debugging sau đó mỗi lần kết nối thì kéo thanh notification xuống và chọn kết nối

Thuychifc.net, moinoidoilinh007 thích nội dung này.
  5. Nguyenvu234

Nguyenvu234 Thành viên

nhất trí với bạn trần183

6. vjpden33

vjpden33 Thành viên

Không dc đâu nhá thế các nhà bán dt như samsung,LG,Sony làm ra cái phần mềm nối USB cho android làm gì thừa hơi hả lên trang chủ các nhà bán dt xem ai cũng thừa thời gian làm thêm các phần mềm thừa nhỉ? Như là Kies của SS. Còn nếu nói là các phần mềm ấy đóng vai trò đồng bộ hóa thoy thì sao không để các nhà phát triển phần mềm thứ 3.
    Điện thoại Android không phải USB nó cần 1 driver để PC nhận nó như 1 USB.
    Tham thảo ở đây để xem điều mình nói là thật không hay mọi người rỗi hơi để làm mấy cái này:
    DT SS: Phần mềm nối usb dt androd của ss
    http://www.samsung.com/vn/support/m...softwaremanual.do?page=MOBILE.SOFTWARE.MANUAL
    DT LG: Phần mềm nối usb dt androd của LG
    http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/lg-android-usb-device-cua-lg-optimus-one-p500-595372/
    http://www.vn-zoom.com/f429/lg-usb-android-811361.html

Android driver cho window:
    http://thegioigsm.com/ky-thuat-dong...roid/2167-driver-usb-cho-android-windows.html

daogiahieu, Thuychifc.nettrislr thích nội dung này.
  7. vjpden33

vjpden33 Thành viên

Xem lại dùm đi bạn?

8. mr_tran183

mr_tran183 Thành viên

bạn xem lại đi nhé. ở đây mình chỉ nói đến máy s2 thôi. còn các máy khác mình chưa dùng nên ko biết. nhưng mình nghĩ nó cung gần giống nhau vì cùng là android
    nếu chỉ cần kết nối s2 với máy tính như usb thì ko cần kies. bạn cứ thử gỡ bỏ kies rồi làm như mình nói xem. vẫn kết nối bình thường.
    còn kết nối qua kies thì bạn có thể làm đc nhiều việc hơn như sao lưu, chuyển dữ liệu, quản lý đa phuơng tiện...

9. PanteraLEN

PanteraLEN Thành viên

Nhất trí với bác mr_tran183, Android kết nối PC qua USB storage thì cần gì Kies đâu, mà mình cũng ko thích Kies lắm :D

10. hoai.linh

hoai.linh Thành viên

Vấn đề là không phải với Kies hoặc Windows 7 hoặc các trình điều khiển. Đây là do điện thoại.

1. Hoặc là cài đặt mới nhất Kies Hoặc chỉ cần cài đặt trình điều khiển tương thíchUSB
    2. Trước khi kết nối điện thoại, mở bàn phím quay số * # 7284 #
    bạn sẽ thấy một trình đơn cho UART USB.
    3. Dưới USB, chọn PDA. Nếu PDA đã được chọn, chọn modem và sau đó trở lạiPDA
    4. Đừng lo lắng về gỡ lỗi USB hoặc bất cứ điều gì, chỉ cần kết nối điện thoại với máy PC

-------------
    đã check - nguôn galaxy4rom

tatsuki1000, khoa_oidavidtran163 thích nội dung này.
  11. giotdanbau

giotdanbau Thành viên

Kies có tích hợp sẵn driver để kết nối dt android vs pc. khi xóa kies có thể driver vẫn còn và bạn vẫn kết nối bt. minh chưa nghe thấy vụ con s2 ko cần driver hoặc kies (mà thực chất driver có sẵn trong kies) mà vẫn kết nối dc vơi pc.

12. doremimon123

doremimon123 Thành viên

mình cũng dùng samsung chạy android, chả cần kies ki iếc gì cả, cứ chỉnh phần kết nối usb trong máy điện thoại enable mục debugging là sau đó kết nối với máy tính thì máy tính nhận như là usb thôi (nhớ turn on mục kết nối usb khi nối điện thoại và pc nó sẽ hỏi)

13. doilinh007

doilinh007 Dự bị

14. buuphuc

buuphuc Thành viên

Xài window 7 thì cần phải cài thêm driver thì máy mới nhận diện được điện thoại và mới sao chép dự liệu bình thường. Tốt nhất là nên cài Kies vì nó tích hợp sẵn driver và còn giúp bạn nâng cấp phần mềm nữa.

15. trinhvuongtrung

trinhvuongtrung Thành viên

Chuẩn luôn. Hic may thế, mình loay hoay mấy tháng ko hiểu tại sao hóa ra là vậy. Lâu nay cứ nghĩ con laptop của cơ quan cấp là hàng tàu khựa nên vậy.

16. kh0c

kh0c Thành viên

Ko biết còn hay nói. Qua đây conect ko cần driver, ko cần phần mềm ji cho coi

17. kh0c

kh0c Thành viên

Chả cần ji hết, nó kết nối như USB bình thường.

18. buuphuc

buuphuc Thành viên

Nếu máy tính xài win XP thì chỉ cần cắm vào là máy tính nhận diện điện thoại như 1 ÚB nhưng trên window 7 khi chưa cài driver thì nó quét 1 hồi rồi báo không tìm thấy thiết bị. Cài driver vào thì mọi thứ OK thôi bạn.

19. vietanh810

vietanh810 Thành viên

mình cũng mới bị như bạn, vì mình update qua wifi
    bạn thử reset lại về trạng thái xuất xưởng rối cắm vòa máy tính xem ntn
    nhớ backup lại những thứ cần thiết nhé

20. lucky_vnn75

lucky_vnn75 Thành viên

thank ông anh nhé! Làm đc rồi :)