[Giúp đỡ] Kết nối internet từ pc cho android qua cáp usb

Thảo luận trong 'PHẦN MỀM ANDROID' bắt đầu bởi 6626nam1994, 5/8/11.

1. 6626nam1994

6626nam1994 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi? Em đang dùng s2 thì có thể sử dụng internet của pc cho đt, qua cáp usb đựơc ko ạ! Các bác chỉ giáo dùm em!
    :
  2. duongtunglam

duongtunglam Thành viên

Mình mới mua và cái giùm thằng bạn mình con này, chỉ 350K, kích thước bé xíu. Cài drivers từ CD-ROM xong, cắm vào cổng USB, là xài được, có thể vừa đóng vai trò THU và PHÁT wifi được luôn:
    http://www.vitinhphongvu.com/index.php?ava=productone&sp=11511

P/S: muốn nó PHÁT wifi phải chuyển Mode qua Access Point nha, mặc định nó ở chế độ Station chỉ THU được thôi.
    quocsytlipnghtri thích nội dung này.
  3. WikiLeaks

WikiLeaks Thành viên

ai có cách nào dùng phần mềm thì chỉ em lun
  4. ohbilo

ohbilo Thành viên

cách đây nữa tháng mình cũng xài vậy, nhưng cảm thấy k tốt cho pin với lại vướng víu sợi dây bất tiện quá, nên mua cái access point tenda 311r giá 330k về xài luôn cho tiện, các bác nghĩ vậy có tốt hơn dùng cable k....?
  5. 6626nam1994

Bạn biết cách kết nối chỉ mình với ! Cắm đt vào cổng usb, rồi dùng đt vào internet ý! Bào mình với! Mà bạn biết mua cái router 3G dùng sim phát ra wifi ở đâu ko vây!
  6. 6626nam1994

mình ở hn bạn à! Cái đó nhỏ ngọn, hay nhỉ, cắm vô là nó phát ra wifi hả bạn? Mà mình ko biết cài đặt và mua ở đâu?
  7. dohonghoang

dohonghoang Thành viên

Bạn có thể sử dụng phần mềm Connectify để phát wifi cho laptop, tải trên mạng nhé. Mình sử dụng vào mạng bình thường.
  8. giangsan

giangsan Thành viên

cắm cáp vào máy tính, chọn chia sẻ kết nối, đợi nó chạy 1 tý là ok, nhưng phải cài driver cho nó trước, bạn vào trang chủ samsung xem
    mình dùng DHD thấy nếu dùng ROM office chưa hack thì vào ok, nếu hack or dùng Rom cook thì quên đi
  9. ohbilo

ohbilo Thành viên

Cái này cũng dễ
    Sau jhi kết nối android với pc thông wa cable thì trên android sẽ hiện lên thông báo hỏi người dùng chọn loại kết nối nào
    Chỉ sạc
    Htc sync
    Sd card
    .....
    Internet pass through
    Bạn click vào mục cuối cùng là internet pass through, đây chính là phần lấy internet từ pc thông wa cable
    Nhưng mình k bik con s2 của bạn có mục này k, vì thro mình bik là chỉ có htc và rom 2.3 mới có mục này, lúc trước mình cũng k xài dc chức năng này, sau khi root máy và up lên rom 2.3 mới có, bạn cắm con s2 với pc xem có mục internet pass through k thì sẽ bik ngay thôi, bj h mình k xài nv nữa, thấy k tiện, mình mua cái access point tenda 311r có 330k ah, xài thoải mái hơn và đỡ lo về vấn đề pin hơn

Sent from my HTC Desire using Tapatalk
  10. ohbilo

ohbilo Thành viên

Bạn hơi nhầm tí thì fai
    Bạn chủ hỏi là lấy internet từ pc thông wa cable để xài cho s2 chứ k fai lấy s2 fat sóng wifi cho laptop

11. ghostkinglee

ghostkinglee Thành viên

S2 khác HTC nên không có hiện lên mấy cái tùy chọn đó khi kết nối vơi PC bạn à.
    Mình cũng mua cái tenda giống bạn, mình thấy bác chủ topic nên xài theo cách này, rất tiện lợi, lại đỡ ảnh hưởng đến pin vì khi kết nối với PC thì đt nó lại sạc.
    Mua cái tenda bạn cũng rất dễ dàng sử dụng, khi mua nhờ nên bán cấu hình giùm, đặt password bảo vệ, về nhà chỉ cần nối cáp (nhớ mua thêm cáp 1m) vào mođun là xài ngon lành. Giá lại rẻ ngang với các cục Edimax EW-7811Un mà bạn j đó giới thiệu trên kia.
  12. ohbilo

ohbilo Thành viên

Đúng rùi, xài wifi sướng hơn, chứ kết nối với pc bất tiện lắm, nhìu khj mình muốn update j trên android lại phải bật pc lên, k tiện chút nào trong khj xài wifi thì đi đứng chỗ nào trong nhà đều xài dc, hiện tại mình đang nằm trên lầu dùng con desire vào mạng còn pc va access point để dưới nhà đây hjhj

13. merrouge

merrouge Thành viên

Mình ko biết bạn dùng rom gì chứ mình chưa bao giờ gặp vấn đề kết nối net qua usb cả. Từ leedroid giờ đến virtuous. Còn rom official chứ ko phải rom office
  14. ohbilo

ohbilo Thành viên

Bác k tin là android có thể lấy internet từ pc thog wa cable ah, vậy bác về long khánh - đồng nai đi mình sẽ cho bác xem con desire của mình làm dc điều đó đấy, bất cứ pc hay laptop nào cũng dc k cần fai là pc của mình
  15. lonelyinzerog

lonelyinzerog Thành viên

chỉ có điện thoại của HTC mới có sẵn tính năng chia sẻ kết nối internet từ PC sang đt thông qua cable thôi bác ah :D
  16. boypro25

boypro25 Thành viên

bạn có thể chỉ cụ thể hơn ko?! mình đang xài Nexus1, 2.3. Nhưng mỗi lần mình cắm cable thì máy chuyển sang màn hình on/off USB stroge luôn. :( ko thấy mấy mục tùy chọn như bác nói
  17. cauchupropk

cauchupropk Thành viên

ủa vậy là kái cục phát wifi nhiu tiền vậy :( mua cục phát cho rồi chứ cáp vào mãi cũng hư máy thôi
  18. skyoffreedom

skyoffreedom Thành viên

Ý của bác dohonghoang là down cái "Conectify Me" cho laptop, tức là down về trên laptop, bật wireless của laptop lên -> mở conectify -> laptop sẽ phát sóng wifi cho ĐT xài, nhanh như cục phát wifi bình thường. Bạn chưa biết cách này ah, dùng thử đi, điện thoại thì chỉ có wifi teather chứ làm gì có Conectify mà dùng điện thoại phát cho laptop ~.~
  19. duongtunglam

duongtunglam Thành viên

Ah, vì thằng bạn mình, ở công ty nó wifi chỉ dành cho sếp xài thôi, nên cắm cục Edimax vào là có mạng wifi riêng, chia sẻ kết nối của PC, mình thấy giống ý chủ topic nên mới đề cập đến.

Còn ở nhà, nếu nhà ai 2, 3 tằng lầu muốn phủ sóng wifi mạnh, nên chơi Linksys dòng E, loại càng mắc càng mạnh, Linksys đúng là trùm của Wifi hotspot :) Mình xài Linksys E1000 cho tầng trệt, lầu 1, lầu 2 rất ok, lầu 3 thì hơi chập chờn tí. Tenda trong 1 bán kính nhỏ thì ok, cách tầng thì yếu đi rõ rệt và dễ rớt sóng lắm, ko ổn định như Linksys đâu, mình cho người ta cục Tenda 311 vì sóng tệ, dù là hàng Tenda chính hãng.
  20. duongtunglam

duongtunglam Thành viên

Chính xác. Mình hoàn toàn đồng ý tính năng Internet pass-through là có thật vì cũng đã tìm hiểu rồi. Trên các máy Android 2.2 đều làm được nhưng cách làm khá phức tạp, vì nó đảo chiều của USB Tethering lại, chỉ có 1 số máy HTC cấu hình sẵn cái Internet pass-through nên cắm vào, chọn 1 phát là xong.