Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Giúp đỡ] Kết nối internet từ pc cho android qua cáp usb

6626nam1994
5/8/2011 13:20Phản hồi: 50
Các bác cho em hỏi? Em đang dùng s2 thì có thể sử dụng internet của pc cho đt, qua cáp usb đựơc ko ạ! Các bác chỉ giáo dùm em!
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới mua và cái giùm thằng bạn mình con này, chỉ 350K, kích thước bé xíu. Cài drivers từ CD-ROM xong, cắm vào cổng USB, là xài được, có thể vừa đóng vai trò THU và PHÁT wifi được luôn:
http://www.vitinhphongvu.com/index.php?ava=productone&sp=11511

P/S: muốn nó PHÁT wifi phải chuyển Mode qua Access Point nha, mặc định nó ở chế độ Station chỉ THU được thôi.
mình ở hn bạn à! Cái đó nhỏ ngọn, hay nhỉ, cắm vô là nó phát ra wifi hả bạn? Mà mình ko biết cài đặt và mua ở đâu?
ai có cách nào dùng phần mềm thì chỉ em lun
cách đây nữa tháng mình cũng xài vậy, nhưng cảm thấy k tốt cho pin với lại vướng víu sợi dây bất tiện quá, nên mua cái access point tenda 311r giá 330k về xài luôn cho tiện, các bác nghĩ vậy có tốt hơn dùng cable k....?
boypro25
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn có thể chỉ cụ thể hơn ko?! mình đang xài Nexus1, 2.3. Nhưng mỗi lần mình cắm cable thì máy chuyển sang màn hình on/off USB stroge luôn. 😔 ko thấy mấy mục tùy chọn như bác nói
Ah, vì thằng bạn mình, ở công ty nó wifi chỉ dành cho sếp xài thôi, nên cắm cục Edimax vào là có mạng wifi riêng, chia sẻ kết nối của PC, mình thấy giống ý chủ topic nên mới đề cập đến.

Còn ở nhà, nếu nhà ai 2, 3 tằng lầu muốn phủ sóng wifi mạnh, nên chơi Linksys dòng E, loại càng mắc càng mạnh, Linksys đúng là trùm của Wifi hotspot 😃 Mình xài Linksys E1000 cho tầng trệt, lầu 1, lầu 2 rất ok, lầu 3 thì hơi chập chờn tí. Tenda trong 1 bán kính nhỏ thì ok, cách tầng thì yếu đi rõ rệt và dễ rớt sóng lắm, ko ổn định như Linksys đâu, mình cho người ta cục Tenda 311 vì sóng tệ, dù là hàng Tenda chính hãng.
Tất nhiên là tenda sóng yếu rùi, tiền nào của đó mà hjhj, mình thì thấy xài nv là dc rùi nên k cần hàng linksys đắt tiền, mình cũng vừa mua cái tenda 311r dc 2-3 tuần yhui, phải chi bác bán lại cho mình thì đỡ quá hjhj

Sent from my HTC Desire using Tapatalk
mình thấy có router dùng usb 3g phát wifi thôi,vừa rồi mình mua 1 cái của Tplink ở Pico mất 780k
d_hh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể sử dụng phần mềm Connectify để phát wifi cho laptop, tải trên mạng nhé. Mình sử dụng vào mạng bình thường.
Bạn hơi nhầm tí thì fai
Bạn chủ hỏi là lấy internet từ pc thông wa cable để xài cho s2 chứ k fai lấy s2 fat sóng wifi cho laptop

Ý của bác dohonghoang là down cái "Conectify Me" cho laptop, tức là down về trên laptop, bật wireless của laptop lên -> mở conectify -> laptop sẽ phát sóng wifi cho ĐT xài, nhanh như cục phát wifi bình thường. Bạn chưa biết cách này ah, dùng thử đi, điện thoại thì chỉ có wifi teather chứ làm gì có Conectify mà dùng điện thoại phát cho laptop ~.~
Bạn nên đọc kỹ lại cái tiêu đề nhé, bác chủ hỏi cho PC chứ k fai laptop nhé
Bạn cứ đến nhà mình mang theo laptop, mình sẽ dùng dt phát sóng wifi cho cái laptop của bạn bằng 2 cách, 1 cách là như tiêu đề còn cách 2 là mình dùng dt fat sóng wifi cho bác mà k cần cắm cable vào pc
giangsan
ĐẠI BÀNG
13 năm
cắm cáp vào máy tính, chọn chia sẻ kết nối, đợi nó chạy 1 tý là ok, nhưng phải cài driver cho nó trước, bạn vào trang chủ samsung xem
mình dùng DHD thấy nếu dùng ROM office chưa hack thì vào ok, nếu hack or dùng Rom cook thì quên đi
merrouge
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình ko biết bạn dùng rom gì chứ mình chưa bao giờ gặp vấn đề kết nối net qua usb cả. Từ leedroid giờ đến virtuous. Còn rom official chứ ko phải rom office

Bác k tin là android có thể lấy internet từ pc thog wa cable ah, vậy bác về long khánh - đồng nai đi mình sẽ cho bác xem con desire của mình làm dc điều đó đấy, bất cứ pc hay laptop nào cũng dc k cần fai là pc của mình
chỉ có điện thoại của HTC mới có sẵn tính năng chia sẻ kết nối internet từ PC sang đt thông qua cable thôi bác ah 😁
Chính xác. Mình hoàn toàn đồng ý tính năng Internet pass-through là có thật vì cũng đã tìm hiểu rồi. Trên các máy Android 2.2 đều làm được nhưng cách làm khá phức tạp, vì nó đảo chiều của USB Tethering lại, chỉ có 1 số máy HTC cấu hình sẵn cái Internet pass-through nên cắm vào, chọn 1 phát là xong.
ủa vậy là kái cục phát wifi nhiu tiền vậy 😔 mua cục phát cho rồi chứ cáp vào mãi cũng hư máy thôi
vậy hả ? Cám ơn các bác đã quan tâm!
Nói chung là có cách nào cho s2 hay không?
Các bác cứ HTC này nọ mệt quá
thành viên 6626nam1994 có cái hình ấn tượng thật, nhìn cứ cười hoài.
Chào bạn. Nếu bạn đang xài lattop thì xem bài này http://www.free4vn.org/f138/t123620/
chúc vui.
mua cái tenda w113r đi bạn...phát WIFI xài ốm luôn đó...có 290k thôi....nhanh gọn lắm
Nếu lấy internet từ pc chuyển qua android thì pc vẫn phải bật thì thà sử dụng PC còn nhanh và tiện hơn android,lằng nhằng dây rợ vướng víu,mà việc sử dụng như vậy sẽ không tốt cho pin
Theo mình bỏ ra khoảng 300k mua 1 bộ tenda wifi cho tiện,chạy nhảy lung tung cả nhà chẳng phụ thuộc j,ngồi đâu cũng có wifi cafe tiện quá còn j😃
dùng phần mềm đồng bộ của hãng, chỉnh apn là ok ngay mà
ko thì s2 có chức năng phát wifi đó
kiếm cái usb wifi cho cái pc là ok ngay
toikotin46
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhà mình thì ko có router wifi...nhưng hôm nay dùng còn Desire S cắm vào pc...
xong phát wifi cho cả 1 con đt với 1 còn lap khác dùng luôn...^^
nói chung là dùng cách này thì thỉnh thoảng mới dùng thôi...
chứ nếu dùng nhiều thì tốt nhất nên làm 1 con router wf dùng cho nhanh...😁
điều quan trọng là có ai giải quyết được cái vấn đề ban đầu không. cắm cáp từ android vào máy tính và chia sẻ internet từ máy tính sang android ấy.cứ trả lời loanh quanh mãi
Có chung quan tâm với bạn này: Quan trọng là hỏi trên PC chứ không phải Laptop, Quan trọng là dùng app nào để kết nối mà không phải là dùng bộ phát wifi
mình tìm được cách này rất hay và đã test thành công. http://dongocphong.blogspot.com/2012/02/dung-usb-chia-se-interner-tu-pc-cho.html
bạn dùng USB tunnel nhé http://dongocphong.blogspot.com/2012/02/dung-usb-chia-se-interner-tu-pc-cho.html
Mình đã làm theo topic này => http://dongocphong.blogspot.com/2012/02/dung-usb-chia-se-interner-tu-pc-cho.html

Nhưng khi cài apk USB tunnel vào dt thì ko hiện lên trong hình

Nó hiện dòng " service is running:"

run the "android úsb tunnel" program on your windows pe click connect

you can download here or here program

documentation is on codeproject site
chú ý, cài thêm phần mềm trên máy tính nữa bạn nhé, phải có cả app trên Android và trên máy tính theo link này nữa http://dl.dropbox.com/u/35449043/ReverseTethering%202.17.zip
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
chẳng hiểu sao mình đã làm y chang rồi mà máy cứ báo là no device,có cách nào khắc phục ko bạn(sorry đào mộ)
@codaijaso Máy bạn phải root rồi và đã bật USB Debugging (Settings > Applications > Development > USB Debugging). Bạn vào chỉnh lại superuser bỏ tích Notifications (Menu -> Preferences -> Notifications). Bây giờ bật ReverseTethering ấn Connect và đợi kết nối là ok 😃
ReverseTethering 2.30 http://www.mediafire.com/?c0ci9lkxq1gd36k
300k/1 cái wifi 1 cổng,xài có phải thoải mái hơn ko😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019