[Giúp đỡ] Kết nối internet từ pc cho android qua cáp usb

6626nam1994
5/8/2011 13:20Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình hỏi tí đi?Cài AndroidTool.exe vào PC ah bạn?Hồi nãy down về,có girl kia alo,chém gió tí,xong quên cài App vào PC,mình vẫn Connect bình thường,khổ thân nó Load mãi----mấy lần mà ko Connect được,tính đập bỏ cha nó luôn :p
bắt root máy mà hix 😔
@kronos92 😁 Mình biết,mình root máy từ rất lâu rồi,xài ROM 2.3.5 chán nay sang 2.3.6 của haiduong,đang chờ bản mới thôi.Đang xài H7 3G,mấy tháng rồi mà vẫn thấy tự hào vì chất lượng của em rất ổn,hơi mang tiếng hàng tàu 1 tí thôi @__@
Bác xài Internet qua USB có thấy Ok ko nhỉ?Tôi thấy nó cứ loading... mãi,down game hay gì về đều lâu vãi.Chán........ 😔.Cho hỏi cách khắc phục đi bác Nam ơi????????
người ta hỏi 1 đường thì trả lời và bàn luận 1 nẻo. tội nghiệp bác 6626nam1994
hướng dẫn cho bạn dùng 4.0 không cần cài thêm gì: Bạn cắm cable kết nối máy tính và đt, sau đó vào Setting chọn more tại mục wireless & network . chọn Tethering and portable hotspot, check vào dòng USB tethering.
Done.
anhhai680
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mtndesign Bác cho mình hỏi,mình đang sài HDH 4.0.4 và cũng đã Enable USB Tethering như bác nói,nhưng mà theo mình hiểu thì cách này là để share Internet của Android Phone cho PC ,chứ không phải chiều ngược lại là share Internet của PC cho Android Phone qua cáp USB .Mong bác giúp đỡ nha.Thanks
đơn giản thôi bạn ak....ban len mang tìm driver htc về cài lên máy tính...rồi cắm cáp vô chon chế độ Internet pass-through rồi done...đợi một lát cho pc nhân diện thế là vô mạng đc rồi... đó là trên máy htc
các bác tinh tế giúp em với, em đang dùng con ss ace... và chuyện là ..
Em kết nối máy của e với PC bằng dây cáp USB nhưng chỉ dùng để vào internet đc thôi, còn mở file của máy thì lại không đc, em đang muốn Root con máy mà ...😔 Các bác giúp em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019