[Giúp đỡ] Kiểm tra khi mua Lumia 920

liemleba
27/1/2013 6:23Phản hồi: 4
Hiện tại e rất mê em 920, trước tết định cưới lấy một e nhưng đọc trên dd thấy lỗi nhiều quá. Qua đây xin các bác chỉ giáo kiểm tra tổng quát e nó. chứ cưới về xong trong đêm tân hôn mà mới biết " điện nước" ko đầy đủ thì mệt lắm. Cám ơn các bác trước.
Ps: Các bác tư vấn luôn màu sắc của e nó luôn nhé. màu vàng có đẹp ko, hay lấy màu đen cổ điển. Giữa siêu thị dd của viettel và tgdd nên mua ở đâu ( e ở Kon tum).
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1.Thử nghe gọi xem thế nào,bật max loa thoại xem có bị rè,vọng tiếng không.
2.Thử camera xem chụp ảnh có ổn không.
3.Để độ sáng màn hình lên cao nhất,sau đó chụp 1 tấm ảnh đen xì,coi lại xem có điểm sáng nào xuất hiện trên nền đen đấy không.

4.Nắn bóp màn hình các góc xem có bị phát ra tiếng ọp ẹp không.
5.Bật màn hình lên soi kỹ các viền mép xung quanh màn hình,có bị hở sáng ở viền bao quanh không.

6. Xem kỹ các viền màn hình có bị xước không.
7. Thử cảm ứng xem có mượt mà không.
8. Thử độ rung của máy xem có ổn không.

1) Test điểm chết , mở camera, bịt ngón tay chặt vào camera !
2) Lắp sim sau đó check : - Nghe gọi ( loa trong ngoài ) , khi đang thực hiện cuộc gọi thì che vùng cảm quang, nếu màn hình tắt thì tốt, k tắt thì có vấn đề , lắp tai nghe để thực hiện cuộc gọi qua tai nghe và micro trên tai nghe , lướt web 3G
3) Loa : mở nhạc , volume to nhỏ , đồng thời check cả tai nghe khi đang mở nhạc !
4) Bật ghi âm
5) Wifi
6) Độ nhạy các phím bấm
7) Check sạc pin : cả dây và k dây
8) Rung :khi có gọi đến
9) Mở keyboard , lướt thật nhanh qua các phím !
10) Đặt máy thẳng rồi xoay ngang , ktra định hướng màn hình
11) Camera : quay video , chụp ảnh khi có và k có flash
12) Check Imei , giấy bảo hành

Vào trang: http://www.dinhnguyen.info/920/ check điểm chết.
em cop trên mạng về nhé 😁 cơ mà lúc test quên k để ý cái hở sáng về mới thấy bị 1 ít ở phím back ... thôi kệ :D
liemleba
ĐẠI BÀNG
11 năm
cám ơn bác pidochino nhé. thế còn chọn máy màu nào các bác. Đảm bảo tiêu chí đẹp, bắt mắt, ít bám vân tay....
đẹp thì tùy người ... còn chống bám vân tay thì VN chỉ có màu đen là nhám thôi bác ạ ... em quất màu đen 😁
lumina920
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ kiểm tra GPS nhé, con của mình đang thử tắt đi bật lại 4 lần rồi đây!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019