Giúp đỡ máy tính bảng trung quốc .

ducminhnd
31/5/2011 17:0Phản hồi: 24
Chào các bạn

Hôm nay , mình mới mua 1 em ipad tàu có tên là MID , chạy mặc định android 2.2 Froyo . Lúc mua về có các app : Browser, flash 10 , Youtube .... nhưng ko thấy có app market nên em nghịch dại reset data factory về nguyên thủy ban đầu . Nhưng khi reset xong thì ko còn app gì luôn ko có cả Browser để lướt web , market cũng ko có luôn nên bây giờ em ko thể làm j được . E vào web bằng app Email thì ko download được j hết @@ . E hiện tại ko biết cấu hình con này như nào cả 😔 , nó mặc định dùng 2.2 nên hơi chậm . Bây giờ em muốn cho nó down xuống 2.1 hoặc 2.2 mà ổn định hơn và để có cả App Market để download các app của android . AE nào nhiệt tình giúp mình với nhé . Mong tin của AE :(
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AE cứu giùm với 😔

E bật Info lên thì có thông tin là : MID 7 inch
Model number : WonderMedia WM8650
Android version 2.2
Kernel version 2.6.32.9

AE cứu giùm em nó chuyển về 2.1 chay cho nó nhanh :H
up up up, hồi trước cũng mua con này về với hy vọng mổ bụng em nó ra nhét cái usb 3g vào mà không thành công đành cho em nó xuống mồ với 7 lít vatgia.com 😆
co chuyen muc rui ma ban lai do di.rui xin y kien va room ma up
Co chuyen muc ve rom cua may tinh bang trung quoc roi , nhung ma minh k thay rom nao danh cho cpu wm8650 ca . ae nao co ban rom 2.1 hoac 2.2 cho con nay gui cho minh voi . cam on nhieu . ( sorry dien thoai minh k co tieng viet nen k co dau )
ban thu kai nay di http://www.mediafire.com/?n0p5g5bu4wkhl4r
http://www.mobilestore.be/fview/showthread.php?tid=14
Cam on minh da dOwn xog va da copy vao the nho da fomat voi dinh dang Fat32 . Nhung khj minh tat may , gan the nho , roi giu li 2 phim nguon va back , nhung may tinh bang cua minh no cu khoi dong nhu bt va vao luon os cu vay ! Co phai dong cpu wm8650 nay fai dung toot moi cai dc faj k ban ? Giup minh voi .
cùng ý kiến với bạn nhưng mình là dropad a8
vô trang androidtablet.net tìm diễn đàn chạy chip giống bạn có thể hy vọng đó.mình xài con pi 002 vô đó kiếm đc bảng rom 2.3 up thử thành công nhưng chạy ko mượt nên cho nó quay lại 2.1 chắc chờ nó hoàn chỉnh rồi up sau
máy mình MID7" wm8650, ai biết cách nâng cấp rom chỉ mình với. không biết con này có sài được usb 3g không? máy chạy android 2.2 chậm quá.không biết con này có kết nối được usb sim 3g k?
Rất tiếc thưa bro, tôi đã đốt bao nhiêu $ vì cái USB 3G cho em nó mà cũng không thành công tử bạc liêu đc ^^
vay la may tinh bang TQ kg su dung usb 3g duoc ha pro.
Đã có usb 3G cho máy chạy android rồi đấy bro. Tìm mua nhé !
Cám ơn pro nhe
các pro đâu rồi?vào hướng dẫn giúp anh em cách up rôm với.................
UWFhm, mình đã thử nhưng ko đc, ko biết có ai làm đc chưa?

Sent from my HTC HD2
mua lần này cho biết để lần sau cạch đồ tàu bạn ạ.
USB 3G rieeng của nó thì mới dùng được. cũng như usb 3g viettel chỉ cắm vào máy mà không cài driver thì chay bằng niềm tin. Hình như usb huawei gì đấy mới dùng được
mình dùng D - Com 3G của VIETTEL mà có cài đc đâu. USB HUAWEI E1750 cài mãi mà ko đc, chán......
Xài ÚB Mobifone fast connect E173 (thực chất là của Huawei) đó
xài usb3g i-Com của dongduongtel đi bác. Xài được cho máy tính bảng. Giá chỉ 600K.
www.dongduongtel.com
3G của dòng này mời các bác dung của sfone hay diện lực nhé 3G cua nó chạy trên nền CDMA
Mình cũng co 1 con loại này
Mình xài con 3g sinh viên được mà. MF190s nhưng bắt buộc phải bỏ chế độ autorun của 3g đi mới dùng được. Máy mình là zt180, trung quốc cả. Riêng con E1550 không tài nào cho chạy được
Sao minh cung co loai 3g HSDPA cam vao may tinh bang Hinic xai dc 2 ngay thi k xai dc nua? Vay la sao ha cac bac ? Cac pro tra loi dum e nhe....
Xin các anh các chị giúp đỡ cho em, em tìm driver cho máy tính bảng củ em hoài mà ko thấy, máy tính bảng trung quốc : Full AOSP on Leopard SOC chay android 4.1.1 Kernel 3.4.0+ Anh chị nào có driver giong nó thi giúp em 1 vé với ^^! thank all

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019