giúp đỡ về lumia 520

túkull
25/9/2013 1:48Phản hồi: 8
tình hình là định mua một e lumia 520 cũ 2tr5 mà nge nhiều bạn kêu lỗi nên mình muốn hỏi là cần phải test gì ạ. với cái này 3g video liên tục thì trụ nổi mấy tiếng ạ.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới có 3m2 mua cũ làm j, mình thấy 3gwifi chỉ được 4h , thường thì ko đủ dùng 1 ngày. Nghe đồn lên amber được lâu hơn
@tienfq như 4h thì e vẫn chấp nhận đc chứ như e dùng cái sky 800 dù không cho ứng dụng chaỵ ngầm với dùng rom iDivu mak liên tục khoảng có 2 tiếng. pùn
@tienfq có chỗ nào hướng dẫn lên amber không cho xin cái link, cám ơn
rjshkkj
TÍCH CỰC
11 năm
Kiểm tra sổ bảo hành còn không là một.
Yêu cầu được reset máy về nguyên bản, giống như máy tính nó sẽ khôi phục lại về trạng thái ban đầu rồi bạn thử bằng cách tạo tài khoản microsoft. Tóm lại máy này ít lỗi, trừ lỗi phần cứng thì chịu còn phần mềm thì reset lại là xong, mọi thông tin từ danh bạ, tài liệu, ghi chú, ảnh ọt đượt lưu lại trên mây nên backup lại trước khi reset (có quên thì chỉ mất một chút thôi vì nọ tự động sao lưu liên tục). Chọt chọt khoảng 30 phút sau khi reset máy cài đặt một số phần mềm, chụp thử ảnh, nghịch web bằng wifi hay 3G nếu không có hiện tượng sập nguồn, đơ cảm ứng là ổn có thể quất được. Lỗi lộ sáng chả thèm quan tâm, ai hơi bới lông tìm vết làm gì, nút bấm hơi cứng là có thể do lắp vỏ không đúng đè vào nút tháo ra lắp lại cẩn thận chút là ok. Với giá tiền đó để mua một em có thương hiệu là được rồi. Mấy cái smart phone ngốn điện kinh lắm nghịch nghịc chút là ngày xạc 1 lần.
@rjshkkj cảm ơn, chưa đụng vào wp lần nào nên không biết nó như nào.
tinhte.vn/threads/da-co-rom-amber-cho-viet-nam-flash-qua-nsu-va-up-date-qua-nokia-software-update-for-retail.2178682/
tinhte.vn/threads/huong-dan-up-rom-cho-lumia-520-620-qua-nokia-care-suite.2148956/
mua mới jo có sẵn amber , ma chắc sắp có update qua ota rồi
(5 bài mới cho up link) bạn chịu khó paste lên trình duyệt nhé :v
@tienfq thank nhé. mak bợ e sky 770 dùng rồi 😃
Hôm trước gấu cũng mới quất 1 em 520 máy mua 3 tháng, giá có 2tr3, về ngon lành gấu thích mê cái màu xanh huyền thoại đó. ;)
Mà hôm đi dán màn, gặp 1 girl cũng mới lấy 1 em 520 mới coong, giá có 2tr8, hỏi ra mới biết dùng thẻ VPBank mua trên Ladaza được giảm 10% hay sao ấy. Thớt lưu ý nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019