Giúp em cách xem máy LG Optimus LTE2

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi bangtam284, 6/1/13.

1. bangtam284

bangtam284 Thành viên

Em đang mún mua LG Optimus LTE2 hàng xách tay 99% (giá 5t6) mà không biết xem máy thế nào, nó có bị lỗi hay đã bị luộc ...Em thấy bạn đó chuyên bán hàng xách tay trên fb thấy cũng có nhiều người ủng hộ.Nhưng em cũng muốn biết 1 ít kinh nghiệm để test máy trước khi mua.Em cũng thấy có 1 số pác giới thiệu vào điểm để mua nhưng hem có cái nào ở tphcm cả hoạc giá khá cao.Pác nào có thể giúp em cách test máy với. Em cúm ơn rất nhiều..
    :

2. kata811

kata811 Thành viên

Càng ít vết xước càng tốt

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn

3. titanium22

titanium22 Thành viên

uầy, lte2 5m6 r à
    rớt giá hay s ý nhờ

Sent from my LT22i using Tinhte.vn

4. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

giá rẻ quá ấy mà:D...

5. hoangcavalli1985

hoangcavalli1985 Thành viên

5tr6 thì hàng chỉ rơi vào tầm 70-80% hình thức thôi bác nhé...còn chất lượng ra sao...chả đc cầm máy nên k đánh giá đc:D

6. chauvinhphong

chauvinhphong Thành viên

giá này chắc ko full hộp , chỉ có sạc cáp S3 thôi . LOại này thì đẹp tầm 97% , Hàng cũng gọi là tạm đc nếu chọn thương gia nào uy tín và bít sơ sơ về các kĩ năng test máy cơ bản . VD như : cam , sóng sánh , wifi , cảm biến , màn hình cảm ứng , ...

7. bangtam284

bangtam284 Thành viên

Pác nào biết cách kiểm tra thì chỉ sơ sơ cho em bít với

8. chauvinhphong

chauvinhphong Thành viên

Thì cứ lên mạng kiếm đi bạn , đa số các bước đơn giản thôi . Tốt nhất nên chọn thương gia uy tín để gởi gắm ... có gì còn kiện đc .

9. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

97% k đc đâu em à:D

10. canh4433

canh4433 Thành viên

Các anh cho em hỏi. Em cũng đang muốn mua em này .Nhưng em đọc trên gsmarena thấy :
    2G Network CDMA 800 / 1900 - F160L
    3G Network HSDPA - F160S, F160K
    CDMA2000 1xEV-DO - F160L
    4G Network LTE - F160S, F160K
    Như vậy em nghĩ là dòng L chỉ có mạng CDMA. Do đó ở Việt Nam sẽ không dùng được.
    Còn dòng S,K có 3G và 4G mạng GSM do đó dùng đuợc ở Việt Nam.
    Vậy tại sao em thấy nhiều người dùng dòng L vẫn bảo có sóng.
    Em nghĩ chúng ta không nên mua dòng L làm gì cho phí thời gian và tiền bạc. Trước em dùng Blackberry có cả CDMA lẫn GSM dùng rất bực mình
    vào mạng chậm như rùa chỉ muốn đập máy.
    Em đang muốn mua nhưng nghĩ đến con bài học lần trước lại thấy ngại.
    Comment giúp em nha!!!

11. chauvinhphong

chauvinhphong Thành viên

Dòng nào dùng ở VN đều đc , sóng sánh vi vu ko chập chờn , chỉ có điều dòng L sài tốt hơn , sóng mạnh hơn . Cứ chọn dòng L mà phang, vừa nhiều người dùng , mà vừa dễ sử dụng

12. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

cộng đồng bản L hỗ trợ tốt hơn thôi nhé...chứ k phát ngôn bừa đc là sóng mạnh hơn đâu em:D

kata811 thích nội dung này.
  13. kata811

kata811 Thành viên

mình cũng vừa mua đc 1tuần hàng 99(6t) nói thật là trước khi lấy máy mình có rất nhiều cách test máy nhưng đến nơi nhìn cái nào cũng đẹp nên quên hết . mình chọn cái ít xước nhất(có 3 cái vừa về) nghịch 1 lúc thấy thích nên lấy luôn chả thèm xem 2 cái kia nữa vì 2cái đó bị xước it nhiều

14. canh4433

canh4433 Thành viên

Ai giải thích giùm em dòng L chỉ có CDMA tại sao lại dùng được ở Việt Nam
    Chẳng lẽ trang gsmarena.com nó ghi thông số sai:
    2G Network CDMA 800 / 1900 - F160L
    3G Network HSDPA - F160S, F160K
    CDMA2000 1xEV-DO - F160L
    4G Network LTE - F160S, F160K

15. canh4433

canh4433 Thành viên

Máy của bác là dòng L,K hay S vậy sóng sánh thế nào.

16. chauvinhphong

chauvinhphong Thành viên

thì em nói mua bản L lun cho khoẻ . Mới sài qua bản L thấy ok lắm , con mấy bản kia thì thấy ít bán nên chắc cũng ko tốt hơn bao nhiêu cả :))
    Nói chung vẫn là bản L tốt nhất vậy cho chủ thớt dễ hiểu

17. kata811

kata811 Thành viên

Lv sóng sánh lúc nào cũng nét

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn

18. kata811

kata811 Thành viên

em đoán do bản L có nhiều lỗi hơn nên phải sửa lỗi nhiều hơn vì thế mà những người dùng bản L mới xuất hiện nhiều hơn trên các diễn đàn thôi:p

19. canh4433

canh4433 Thành viên

Vậy dùng bản S hay K thì dùng ngon luôn. Đỡ mất thời gian đi fix lỗi bác nhỉ.

kata811 thích nội dung này.
  20. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

bác dùng LTE2 chả nhẽ bác vẫn chưa định hình lý do vì sao:(...chịu khó lội page nghiên cứu thêm về LTE2...bác sẽ biết câu trả lời vì sao...còn suy nghĩ mà bác đang nghĩ là sai lầm đấy