Giúp em cách xem máy LG Optimus LTE2

bangtam284
6/1/2013 1:40Phản hồi: 42
Em đang mún mua LG Optimus LTE2 hàng xách tay 99% (giá 5t6) mà không biết xem máy thế nào, nó có bị lỗi hay đã bị luộc ...Em thấy bạn đó chuyên bán hàng xách tay trên fb thấy cũng có nhiều người ủng hộ.Nhưng em cũng muốn biết 1 ít kinh nghiệm để test máy trước khi mua.Em cũng thấy có 1 số pác giới thiệu vào điểm để mua nhưng hem có cái nào ở tphcm cả hoạc giá khá cao.Pác nào có thể giúp em cách test máy với. Em cúm ơn rất nhiều..
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Càng ít vết xước càng tốt

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
uầy, lte2 5m6 r à
rớt giá hay s ý nhờ

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
@titanium22 giá rẻ quá ấy mà😁...
5tr6 thì hàng chỉ rơi vào tầm 70-80% hình thức thôi bác nhé...còn chất lượng ra sao...chả đc cầm máy nên k đánh giá đc😁
giá này chắc ko full hộp , chỉ có sạc cáp S3 thôi . LOại này thì đẹp tầm 97% , Hàng cũng gọi là tạm đc nếu chọn thương gia nào uy tín và bít sơ sơ về các kĩ năng test máy cơ bản . VD như : cam , sóng sánh , wifi , cảm biến , màn hình cảm ứng , ...
@chauvinhphong 97% k đc đâu em à😁
@bangtam284 mình cũng vừa mua đc 1tuần hàng 99(6t) nói thật là trước khi lấy máy mình có rất nhiều cách test máy nhưng đến nơi nhìn cái nào cũng đẹp nên quên hết . mình chọn cái ít xước nhất(có 3 cái vừa về) nghịch 1 lúc thấy thích nên lấy luôn chả thèm xem 2 cái kia nữa vì 2cái đó bị xước it nhiều
@kata811 Máy của bác là dòng L,K hay S vậy sóng sánh thế nào.
@canh4433 Lv sóng sánh lúc nào cũng nét

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
Các anh cho em hỏi. Em cũng đang muốn mua em này .Nhưng em đọc trên gsmarena thấy :
2G Network CDMA 800 / 1900 - F160L
3G Network HSDPA - F160S, F160K
CDMA2000 1xEV-DO - F160L
4G Network LTE - F160S, F160K
Như vậy em nghĩ là dòng L chỉ có mạng CDMA. Do đó ở Việt Nam sẽ không dùng được.
Còn dòng S,K có 3G và 4G mạng GSM do đó dùng đuợc ở Việt Nam.
Vậy tại sao em thấy nhiều người dùng dòng L vẫn bảo có sóng.
Em nghĩ chúng ta không nên mua dòng L làm gì cho phí thời gian và tiền bạc. Trước em dùng Blackberry có cả CDMA lẫn GSM dùng rất bực mình
vào mạng chậm như rùa chỉ muốn đập máy.
Em đang muốn mua nhưng nghĩ đến con bài học lần trước lại thấy ngại.
Comment giúp em nha!!!
Dòng nào dùng ở VN đều đc , sóng sánh vi vu ko chập chờn , chỉ có điều dòng L sài tốt hơn , sóng mạnh hơn . Cứ chọn dòng L mà phang, vừa nhiều người dùng , mà vừa dễ sử dụng
@chauvinhphong Vì bt mấy bản kia mua bên Hàn giá aco hơn xíu ~> ít lời hơn thì phải 😃)
@lythanhbinh máy mới bên hàn không phải đơn giản mà có đc đâu...
@hoangcavalli Khoảng chục con ốc vít có được ko :p
@missteen ô sờ kê
bác hoangcavali siêu thật :p
Cúm ơn mọi người nhiều nha, mua hụt em nó rùi đang đợi hàng mới zề
Mr.Tis
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản L bản S bản K logo đằng sau nó ntn hả các bác. chẳg biết phân biệt T_T
@Mr.Tis Bạn kiểm tra cả ở hộp và máy nhá trong máy thì vào phần setting rồi vào phần about phone đó mình cũng mới mua em LTE2 bản K full box trước tết nè
Mr.Tis
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng thấy sao bác? em chưa mua máy, đang không biết nên mua iphone 4 hay LG lte2 đây bác ạ.
@Mr.Tis Nhu cầu bác là gì , nếu ít game thì lte2 , con thiên về giải trí va thương hiệu thì ip4
Mr.Tis
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chauvinhphong em thì hay xem phim thỉnh thoảng chơi mấy game như asphalt 7, game vui mini trog lúc ko làm gì thôi. vs ả hay xem phim online trên mạng bằg 3g.
@Mr.Tis LTE2 nhá 😆 nếu mún màn to xem phim đã hơn làm con note p7000
Mr.Tis
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chauvinhphong nhưg có 7tr lsao mua đc con này hả bác. hehe
Em đang phân vân giữa LTE2 vs S2 HD .theo các bác thời điểm này nên mua máy nào ạ ?
@NyNyMaMa Thì thương hiệu thì con s2 hd , ko thì làm con lte2 nếu thick kiểu dáng vuông vuông của nó . Thời điểm này nên làm con s2 hd ngon hơn .
Thớt ơi. Xem phim thì cứ phải lte chứ 4 thì= hai ngón tay xem gi tui mua em ấy bản k ko root. Dùng stooc lên 4.1.2 tổng mọi thứ từ 3g đến 4g lte đều ok chỉ tội phaỉ dùng tiếng anh thôi mà gamre androi bây giờ có thua apet mấy đâu trải ngiệm em nó thật tuyệt vời rẻ+mạnh+ màn đẹp= ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019