Giúp em cái access point Tenda W316R

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi happyann2451991, 2/9/11. Trả lời: 25, Xem: 38303.

1. happyann2451991

happyann2451991 Thành viên

Tình hình là từ lúc mua con AP Tenda W316R về đến giờ, sóng wifi rất tốt. Không bik tại sao tự nhiên đến tối thì không vào được nữa. Lap thì biểu tượng wifi có dấu thang vàng. Còn PC thì bt nhưng khi vào duyệt web thì nó cứ hiện lên trang 192.68.0.1. Reset hay cài đặt hay cắm lại dây này nọ em làm hết rồi mà vẫn ko dc. Bây g em phải cắm trực tiếp từ modem của vnpt mới lên mạng được. Mấy anh chị giúp em vấn đề này với. Khổ với nó wá! Hix.:(:cry:
    :
  2. happyann2451991

happyann2451991 Thành viên

Anh em tỉnhte júp em với! Hix. Hix.
  3. never_love277772

never_love277772 Thành viên

hix hix xin loi admin may nha em ko co viet key hic em cung bi nhu the anh em nao biet chi dum :H
  4. huynhthanhtinh

huynhthanhtinh Thành viên

thế thì sài 2 cái modem lun đi. nhà em cũng sài như thế. cấm modem wifi tenda vào modem của vnpt em sài mấy tháng nay rồi có bị gì đâu ^^
    mai_tien_dat_251 thích nội dung này.
  5. mai_tien_dat_251

mai_tien_dat_251 Thành viên

hình như phải cắm wifi vào modem vnpt mới được chứ! mình đang dùng thế này mà!
  6. eeee616

eeee616 Thành viên

Trước hết bạn ko đc cắm vào cổng màu xanh mà cắm cổng màu vàng á ( cách này cho dễ ^^). Sau đó bạn phải coi IP mordem là bao nhiêu VD 192.168.1.1 còn wifi tenda thì 192.168.0.1. Bạn phải đổi Ip tenda về cùng lớp mạng cho đại 192.168.1.2 đi. Sau đó tắt DHCP wifi tenda đi thế là xong việc còn lại bạn đặt tên hay pass tùy ý.

Mình mua wifi tenda W311R nhưng Frimware V5.19.08_MULTI là của W316R mới ghê chẳng hiểu hay do nó lắp nhầm hộp ta ăn ten w311r nằm bên trái còn W311R của mình lại nằm bên phải giống W316R =]]
    kimngoc92conmeokeu thích nội dung này.
  7. tanphat1m

tanphat1m Dự bị

Đừng nghe lời ông này chỉ tầm bậy, tôi chuyên bán Tenda W311R và W316R đây, bạn xem link hướng dẫn tôi vừa soạn xong nhé :

https://docs.google.com/leaf?id=0B4...YjllMzFjMGUwNTYw&sort=name&layout=list&num=50
    pnn988microghost thích nội dung này.
  8. eeee616

eeee616 Thành viên

Tầm bậy gì bác nói rõ đi nếu dùng cổng vàng hết thì tắt DCHP còn dùng cổng xanh Wan thì DCHP bật là vào thôi có gì đâu nhỉ ....?
  9. 091288

091288 Thành viên

Đào mộ phát :D
    Bác cho e hỏi làm y chang trong DOC của bác.xong hết rồi thì khi vào web no chỉ hiện mổi trang Tenda 192.168.0.1 mà không tài nào vào được trang web khác :( chĩnh làm sao đây bác
  10. thinhphat1986

thinhphat1986 Thành viên

Cái này chẳng có gì hết. Những bộ phát WIFI Tenda trước đây chỉ cần cắm là xài nhưng bây giờ firmware đổi rồi nên phải làm thêm một việc:

Khi vào bất kỳ website nào, trình duyệt sẽ tự động đưa về IP 192.168.0.1, tại trang này chọn DHCP, dưới ô Password nhập mật khẩu cho bộ phát (ít nhất là 8 ký tự, mặc định là 12345678) nhấn lưu lại. Bạn sẽ thấy mình bị văng ra khỏi mạng. Tiến hành kết nối lại với mật khẩu bạn đã đặt. Lúc này vào Internet được rồi.
  11. langtucodoc20

langtucodoc20 Thành viên

các bạn cứ làm theo eeee616 là được vì mình cũng đang áp dụng và rất hiệu quả.chỉ có điều muốn đổi pass mặc địh của nó k biết s nữa.mặc định là admin admin
  12. tinhyeutochanh2005

tinhyeutochanh2005 Thành viên

đơn giản thế này nhé bác rút hết dây mạng trên wifi tenda di. vào web nó tự nhảy vào trang tenda rồi bác vào apvend setting gì đó ở bên góc phải rồi bác vào network - lan bác đổi địa chỉ 192.168.0.1 (mặc định) thành số 192.168.1.1 nếu bác xài vnpt còn để y think thì nếu bác xài vitteo xong bác ok rồi thoát ra cắm dây mạng lại vào cổng số 1 ok. mình đã bán trên 1000 cái này rồi . rẻ nhưng bị hay bệnh này.
  13. tinhyeutochanh2005

tinhyeutochanh2005 Thành viên

ak wên rút dây mạng ra rồi nhớ kết nối wifi với cục tenda nha hjhj:) rồi vào wed....
  14. 25tolife

25tolife Thành viên

cho hỏi là sao mh chỉ thấy mỗi lnầ kết nối wifi chỉ dc có 1 thiết bị à

cứ kết nối cùng lúc 2 cái thì có 1 cái bị out

k hiểu sao nữa
    Khunvt thích nội dung này.
  15. Khunvt

Khunvt Thành viên

anh em vào trả lời hộ bạn này đi nào?
  16. hlan1990

hlan1990 Thành viên

kiếm cái nút reset ở modem wifi reset rồi dùng thử xem sao. nhấn nút reset khoảng 15s là reset lại từ đầu lun đấy
  17. hlan1990

hlan1990 Thành viên

kiếm cái nút reset ở modem wifi reset rồi dùng thử xem sao. nhấn nút reset khoảng 15s là reset lại từ đầu lun đấy
    Khunvt thích nội dung này.
  18. Khunvt

Khunvt Thành viên

biết cái đó lâu rồi bạn. với tenda thì bấm giữ khoảng 5s cho tất cả đèn nó sáng lên cùng 1 lúc chính là reset. cái bạn kia và mình muốn biết là khi cofig thành công rồi, laptop vào được rồi, lấy thêm 1 cái dt hay 1 cái mtb search wifi thì vẫn ra, pass nhập vẫn đúng nhưng k thể vào mạng được . có trường hợp còn làm cho cái laptop disconect lun mới ghê chứ.
  19. conmeokeu

conmeokeu Thành viên

cách của bạn hay đó. tôi dùng cổng vàng thành công. khắc phục được tình trạng 10 > 15 giây là tự kết nối lại. chỉ việc thay đổi ip ve cùng lớp với mạng tránh tình trạng trùng ip gây nhầm lẫn và tắt DHCP . thế là nó trở thành HUP