Giúp em với máy Samsung galaxy s2 không bắt được Wifi?

hamvui82
4/8/2011 14:29Phản hồi: 54
Em mới dùng qua Android và mới mua SG2 mấy hôm đầu em ra cafe vào mạng Wifi ngon. Chiều qua em mua cai modem phát Wifi về nhà để dùng cho đỡ phải ra ngoài. Lúc đầu thử vào mạng = Wifi thì ok, em đang download phần mềm thì thằng em bán modem lại tắt đi để cài lại cái tên và pass. Đến lúc này trở đi máy em không vào được wifi nữa buồn quá các bác. Bật wifi thì vẫn bắt được, nhưng không hiên tên modem phát wifi, nó vẫn báo trên màn hình là có tín hiệu Wifi. Mà em vào internet trình duyệt hay vào market thì báo lỗi.Nhưng dùng 3G vào mạng hay market vẫn vô tư. Bác nào có kinh nghiệm giúp em với, máy mới mua mà bị thế kể cũng chán.
P/s: Nhà em ở tận Yên Bái lên không có điều kiện mang về HN bảo hành. Các bác có cách nào chỉ em với để vào nghịch máy chứ ngứa tay quá rồi chỉ nhìn thì cũng chán.
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

votjnhyeu
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn thử làm cách này xem sao: vào setting -> vào wireless & networks -> wi-fi settings -> wi-fi network. ở đấy có tên wi-fe nhà bạn. bạn ấn và giữ tay vào chữ đó, nó hiện lên bảng hỏi có kết nối không thì bạn chọn vào đó.
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Thế là do setting của modem chứ liên quan j đến điện thoại đâu bạn
Tình trạng này nhiều dòng máy android bị lắm.
Cai này do bản rom,ko tương thích tốt với cái wifi đó thôi.
Mình thử với máy mình,rom gốc ,rom CM7 dều ko thể vào wifi dù hiện song wifi full.
Khi chuyển sang dùng rom MIUI thi lại vào mạng ầm ầm.
Sai rồi, trường hợp này là mặc dù đổi tên nhưng những thông số khác của cục Router vẫn không thay đổi, trong khi đó khi trước điện thoại đã lưu các thông số này lại (Với tên cũ của cục Router là xyz...) >>> Điện thoại không thể kết nối với cục Router này vì đúng các thông số nhưng lại sai tên (Vì đã bị đổi tên mới).
Sửa lỗi :
Settings/ Wifi -Settings. Chí giữ vào tên mà bạn đã đặt cho cục Wifi lúc trước chọn Forget.
Settings/ Wifi -Settings. Nhấn vào phím Menu chọn Scan để nó quét lại là OK
Mình cũng bị tương tự vậy, mình cũng thử như cách các bạn chỉ nhưng cũng không được, wifi bên ngoài thì vào dc, còn wifi nhà mình thì k vô dc, hic hic. Các bạn còn cách nào khác chỉ mình với?
Hỏi bác mua cái Router 3G ở đâu vậy! Em ở hn cũng định tậu 1 chú về ngắm cho vui cửa vui nhà! Gọi là có , cho biết (hihi)
Dragon80
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái cục phát wifi đó nó có 2 chế độ khác nhau (theo mình hiểu thì như vậy,ko có chuyên môn về cái đó),1 chế độ như bthg và 1 chế độ khác (thường bị xuất hiện sau khi đổi tên)
Cái vụ này ko liên quan gì tới con S2 hết,đừng vu oan cho nó rồi đòi đem bh. Hãy tự conect vào điều khiển lại thông tin của modem cho đồng nhất với cục phát là ok,ko làm đc thì vác cả model lẫn cục phát ra nơi bán hoặc cửa hàng sửa chữa tb điện tử viễn thông kiu họ cài đặt lại cho,thg thì chỉnh trên cục phát là xong chứ model ko sao,cắm dây vào là thấy.
Cái vde này laptop cũng bị chứ ko riêng gì đt.
Còn nếu là từ phía đt thì chỉ là cài đặt kết nối chưa đúng,tự điều chỉnh lại.nữa thì có thể do up rom,bản đó lỗi hoặc ko phù hợp...
Tìm nguyên nhân rồi mò chút ra hết,trên TT này cái gì cũng có hd hết cả rồi.
Bạn ơi, mình là dân IT mạng nè, nhà mình cũng bị y chang,mình làm 2 mạng wifi,1 của VNN,1 của FPT.con S2 mình nhận sóng của VNN chỉ có 2 vạch sóng,trong khi FPT full sóng,vậy mà VNN chạy như điện, còn FPT vẫn báo có sóng,có wifi bình thường(54Mbps) nhưng ko vào net được. Mình cũng đã test 2 mang wifi đó = laptop rồi,kết quả là cả 2 chạy bình thường trên laptop.
Mình xin nói chuyên môn xíu(ai hiểu thì chỉ bảo mình,ko hiểu thì đọc cho có thêm kiến thức),wifi VNN mình connect rounter ADSL với wireless modem qua cổng WAN ( đặt DHCP server 2 lần và NAT 2 lần cho router & wireless), còn FPT thì mình connect rounter ADSL với wireless modem qua cổng LAN( chỉ đặt DHCP server cho router thôi,con wireless chỉ có nhiệm vụ phát sóng từ router ra máy tính và ngược lại). Kết quả là laptop thì nhậc được cả 2 sóng wifi(chạy rất nhanh), còn đt thì VNN chạy, FPT đứt(không riệng gì S2 mình mà 2 con iphone 3GS của 2 đứa em cũng bị y chang, ko nhận wifi của FPT.cả nữa tháng nay mình dạo khắp các room,hỏi hết mọi người mà ai cũng potay.com.
máy mình kết nối wifi sóng sánh ngon lành nhưng có lúc tự nhiên không vào web được mác dù vẫn kết nối với wifi.tắt wifi trên máy đi khởi động lại thì lai vào mạng như bình thường nhưng một lúc sau lai bị hiện tượng như trên.Pro nào biết cách khắc phục chỉ cho minh với.
giong y chang bạn,,chua co huong giai quyet
Máy em thì vào bằng 3G vẫn ngon.
Bắt wifi có hiện tên đàng hoàng, có cả IP address nhưng ko vào đc mạng. Ai giúp em với 😔
chungcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@do_duc_huy máy của em cũng bị như bác này ạ không sai tý nào có cách gì không các bác pro:eek:
Các bác cũng giống em , em thì mới bị sáng nay thôi , mấy hôm trc wifi ngon lành , tự nhiên sáng nay ko vào đc :-s , trong khi đó 3g vô tư . Wifi đã kết nối , sóng full , laptop thì vẫn bt mà con s2 lại dở chứng , kết nối rồi mà vẫn ko vào đc web , nản , s2 sao lắm bệnh thế này 😔(

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:41 AM ----------

Thế này có điên ko chứ :-w
h135
ĐẠI BÀNG
12 năm
S2 của mình cũng bị giống bác này, mong các cao thủ chỉ giúp. Thanks ....!
Các ban thử cách này xem nhé:Tren ĐT vào Settings===Wireless & networks=== Wifi settings===Advanced===đánh dáu vào Use static IP===dien làn lươt :IPaddress: 192.168.1.103 Gateway:192.168.1.103 Netmask: 255.255.255.0 DNS1 :192.168.1.103 DNS2: 192.168.1.103 ==== Save nó lai=== bỏ dáu ỏ Use static ===ok ròi đó
Neu1 lúc nào ko vào đuoc mang các ban cứ vào wifi settings bat ròi tắt cái o Use static IP là sẽ đuoc nhe
ducanh157
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dzailanhlung cám ơn bác nhiều lắm
@dzailanhlung minh vao muc wifi setting sao ko có cái Advanced nhi??
@dzailanhlung anh có thể hướng dẫn chi tiết dùm em đc hong em đang xài s2 hdtle cũng bị tương tự
h135
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác dzailanhlung nhiều . S2 yêu quý đã vào đc wifi ầm ầm rồi...
Đánh dấu phát.
Thanks bạn nhiều.

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
Đánh dấu, khi nào lỗi sẽ nghiên cứu ^_^

Sent from my SGH-I997 using Tinh tế
mình xài sen XE cũng đang bị giong vây luc truoc vào ầm ầm rồi bây h cung ko vaò dc nữa wifi cho khác thì vẫn ầm ầm ai lam cach tren cung ko dò dc luôn ai cứu mình với
cac a e jup e . con S2 cua e hay bi do ... do va tu tat nguon sau khi xai HDH 2.3.6 dc 1thag ... no bi sao vay ?
sao may e k bi vay. hihihi . chi hay bi tat nguon khi chay HDHJ
hugobo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị trường hợp giống như vậy. Nhưng chưa có hướng khắc phục. Có ai giúp với. Thanks!
máy mình cũng lỗi kết nối wifi...gần như của bạn...vào Settings-->Wireless and network-->Wifi settings-->Đơ máy luôn..

tắt máy khởi động lại vào lại bắt ddc vào mạng được 3' tự dung mất kết nối...

giờ thì vào scan wifi không cả tìm được cái nào....

ai biết cách chỉ giúp mình được không...thanks......

Note: máy điện thoại bạn cùng phòng vẫn lướt web=wifi ngon lanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019