Giúp em với máy Samsung galaxy s2 không bắt được Wifi?

hamvui82
4/8/2011 14:29Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác ơi giúp em với, em dùng s2 e, hôm qua e kết nối điện thoại với laptop, thấy trên thẻ nhớ nhiều file quá nên tạo file mới và cho hết các file kia vào file mới này, thì rất nhiều phần mềm bị lỗi (trong đó có cả cái j wifi ấy), thế là e vào phần setting gỡ hết những pần mềm bị lỗi ra. Và kết quả là e đt của e k bắt đc wifi nữa 😔(((((((((((((((((((((, e cứ vào bật tắt wifi bằng cái nút trên menu điện thoại thì điện thoại tự tắt đi và khởi động lại. Em vào pần setting wifi thì thấy nó vẫn đang kết nối wifi, nhưng e k nhìn thấy nofication là có wifi và vào mạng hay playstore cũng k dc. :(((((((((((((( Giúp em với!!!!!!!!!!!!!
@thosua781 thế thì tốt nhất nên chạy lại thôi
quang_vinh85
ĐẠI BÀNG
9 năm
của mình là cáp quang của viettel modem totolink mình dùng con s2 hdlte bị hiện tượng tương tự như các bạn, của mình lúc vào được mạng lúc không, tthâj chí nó còn tụt mất cột sóng từ 4 xuống 3 hoặc 2, nếu vào mạng được thì khoảng 5 - 10' sau là mất wifi sau đó nó tự kết nối lại, đi chỗ khác dùng con tplink cũng vậy, có bạn nào có cách xử lý khác không chỉ mình với.
Tiều cái
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quang_vinh85 Kết nối wifi khác mà cũng ko được thì mang máy đi mà kiểm tra lại thôi. Mà mạng dây bạn có dùng bình thường ko?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
quang_vinh85
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao lại hỏi mạng dây của mình, bạn nghĩ mạng của mình chập chờn thì không phải, mình dùng cáp quang của viettel để sửa máy cho khách hàng mà nên không thể do mạng được, vừa rồi mang máy vào TGDD thì họ cũng không xử lý được vì k phải máy họ bán ra hoặc cũng không đủ trình độ để làm con này, máy mình do bị va đập nhiều quá nay vỡ phần vỏ cứng ở phía sau bên dưới nên nó ảnh hưởng tới wifi của máy, đang kiếm cách tống khứ nó đi để mua con Sony Z thay thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019