Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giúp giùm mình khôi phục lại danh bạ với ....

waterdragon
6/12/2010 15:16Phản hồi: 19
Mình đang xài fw 4.1 custom , đưa cho đứa em nó nghịch sao mà mất hết danh bạ , mình lại ko có lưu file AddressBook.sqlitedb nữa , mong mod & mấy pro giúp zùm.sr mod tại j em đang cần gấp mới lập 4pic này,có j mod thông cảm zùm.hix
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanthu1976
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn dùng ifunbox_en.zip truy cập vào Private/var/mobile/Library/Addressbook và xem lại 2 file AddressBook.sqlitedb và AddressBookImages.sqlitedb còn không
Nếu trên iphone đã bị xóa ko còn Contact thì Bạn vào Library/Addressbook vẫn có AddressBook.sqlitedb và AddressBookImages.sqlitedb nhưng empty cũng chẳng có Backup được j cả 😔

Trước đó chủ topic có Sync với Itunes ko? Nếu có thì restore fw backup sẽ còn y nguyên contact - nếu có sync contact với PC thông qua Itunes thì vào C:\Users\Tên PC-Admin\Contacts (nằm trong Folder này)
ko có sync với itune rồi , tại j mình xài pc suite ko ah , nều như có sync với itune rồi thì chỉ cần export file AddressBook.sqlitedb ra là có đũ thồi , hix . bởi zậy mình làm lập 4pic mong các pro giup zùm nè.
Bạn và các Bạn khác rất bất cẩn trong việc sử iphone mà công cụ đơn giản nhất cho việc Backup Contact, Notes, Mail thông qua Itunes lại ko dùng đến 😔
đến khi bị mất thì thôi rồi, trước đó Bạn có sync iphone với Itunes ko? Nếu có thì chỉ còn cách duy nhất là restore from Backup để lấy lại Contact thôi.
ducnmmsb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pcsuit cũng hay tự động backup hàng ngày đấy. Bạn thử kiểm tra lại xem sao
chủ thớt mình xài pc suite ko ah chắc hỏi chơi hả
thui biết gì trả lời thế
dùng pcsuite nha
để ngon nhứt nè
vô contacts chọn emport/ export to vcard/ sẽ lưu thành 1 folder chứa danh bạ
cái này có thể dùng cho các lọai điện thoại luôn
lưu thêm export data nữa cho chắc
khi cần cho điện thoại import là BCS OK hết
6v chuyên sài cái này để còn edit ảnh luôn
ducnmmsb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang nghĩ đứa em bạn nghịch kiểu gì mà mất hết được danh bạ!? Nếu nghịch thông qua kết nối với itunes, thì kiểu gì trước khi sync để xóa hết danh bạ như vậy itunes cũng backup. Bạn thử hỏi lại và tìm lại trong laptop/Pc của nó xem, nếu có thì restore from backup là xong.
anh em cho hỏi là có cách nào để khôi phục lại một số điện thoại mình đã từng xóa ko T_T
máy mình thì ko bị làm sao, chả ai nghịch, số này là do tự tay mình xóa đi T_T h muốn tìm lại mà ko đc T_T
Như trên đã nói đó. Nếu máy bạn đã từng Sync thông qua iTunes thì khả năng lấy lại được Data cũ thì 100%.
Còn nếu không sử dụng iTunes để Sync dữ liệu thì bó tay thôi.
nếu vậy thì hy vọng trên sim của bạn vẫn còn ! kiểu này thì chắc bạn hiểu làm sao rồi !
Các bạn nên sync với gmail để lưu lại danh bạ phòng trường hợp bất chắc
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
viettel có chức năng lưu danh bạ , mail lên trang wed gì của nó đó. Đăng kí nhanh nào các bác.
Cả nhà toàn khuyên mà ko tìm cách giúp chủ thớt j cả! Người ta đã nói là ko snys với itunes mà.
Bi giờ bạn kết nối với Pc suites vào mục Systems chọn phần Restore rồi chọn tên máy của bạn. Thông thường PC suite sẽ tự động lưu những mục cơ bản cho phone mà!
Còn AddressBook.sqlitedb và AddressBookImages.sqlitedb thi flamf tiếp thế nào .Mong bác hướng dẫn cụ thể di.Thanks
em lo tay xoa danh ba tren itunes ,mong cac anh giup em lai lay dum
,e can gap may so
nếu trong sim của bạn vẫn còn danh bạ thi bạn vào setting lấy ra thôi.bạn đã thư cách đó chưa?
anh ơi. em cũng bị tình trạng nghịch ngợm mất hết danh bạ. tìm được 2 file như anh chỉ dẫn rồi mà k biết xử lí sao nữa. anh cho em xin cái yahoo cầu cứu được k ạ
Mình có cái iphone 3gs của đúa bạn làm chung tiệm, hôm qua mình restore lại dùm bạn mình vì máy bị nhiều lỗi, Mình có backup lại danh bạ trong itune nhưng khi restore xong thì mình restore from backup thì kô có được, Nó báo là phần backup quá cũ, Mình vào Edit trên itune phần Preferences coi thì thấy có phần backup nhưng đã bị khóa lại, Bạn có thể chỉ mình cách lấy lại danh bạ được kô? Cảm ơn nhiều
e cũng bị mất danh bạ mong các bác giúp e .
đứa e e nó vào xóa hết danh bạ trên iclou của e đi, giờ e muốn khôi phục thì ntn ạ ?
e có cắm máy qua itune .
giờ restore lại để backup nhưng nó bắt fai cập nhật lên 6.1 mà e thì lại đang dùng 5.1
có cách nào back up lại mà ko cần cập nhật ko các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019