Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

giúp mình 5130c chạy phần mềm bằng ATF bị lỗi

tungsdtl
24/5/2014 11:24Phản hồi: 4
như tiêu đề, mình là thợ mới vào nghề... mình mới nhận 1 con 5130c2 bị hỏng loa trong, mình tháo ra thay loa rồi lắp lại thì tự nhiên bị treo máy, mà main còn nguyên chưa bị sửa gì cả,
khởi động thì bị treo ở logo NOKIA, xin nhờ các bạn giúp mình... cảm ơn rất nhiều...
chạy bằng phoenix cũng bị lỗi ở bước cuối
chạy bằng hộp ATF thì cứ bị như thế này :
Reset all cũng không được

Data Block Found : 832 Blocks
Continue Flash Complete : No Error - 0 (0x00)

Flashing Done...
Total Flashing Time (Erase + Flashing) : 00:09:53
(Booting time is NOT Included)

Waiting for Phone to Start-Up..(Max 150 seconds)

WARNING: Phone is not in the Required Mode...
Disconnect the Phone and Power it Up Manually.
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

machoi1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
chữa lợn lành thành lợn què, chữa lợn què thành lợn liệt thì mình xin có một lời khuyên chân thành cho bác, bác nên chuyển nghề đi kẻo bị ăn chửi dài dài 😁
mình làm xong rồi bạn ạ, Xã hội này mà có những người như bạn thì bị ngu dài dài, không biết thì phải hỏi, ko được giấu dốt thì mới giỏi được chứ... bố mẹ bạn ko dạy câu này à??? bạn có phải là thợ điện thoại ko ? mỗi lần tôi làm được như này, tôi lại tích lũy được thêm kinh nghiệm 😆
machoi1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tungsdtl xin lỗi nhé, nếu thiếu kinh nghiệm thì đi hỏi là đúng, đấy là quá trình học hỏi, còn nếu đã bắt tay vào hành nghề liên quan đến tài sản và tính mạng của người khác thì phải biết rõ mình đang làm cái gì, có bác sĩ nào đi phẫu thuật mà khi đang phẫu thuật lại hỏi ruột thừa ở đâu không? Nói ra quá đủ hiểu
@machoi1994 kiến thúc vô biên, ko ngừng học hỏi, sửa đt nó khác chữa bệnh thanh niên ạ. bình thường lỗi như thớt thì flash lại là hết nhưng trong quá trình chạy nó phát sinh lỗi ko biết thì phải hỏi. mình nghĩ bạn cũng chẳng biết quái gì về flash với ATF đâu nhỉ?
đôi lời của mình, thân!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019