GIÚP MÌNH CÀI CYDIA IPHONE 3Gs 4.2.1

toan20102911
6/12/2010 13:3Phản hồi: 9
:bounce::bounce::bounce:Máy mình xài iphone 3Gs, trước đây mình cài đựoc cydia, trên OS 4.0.2, nhưng vì táy máy mình cài đặt cydia làm sao mà khởi động lại mất luôn cydia, và bị lỗi mất luôn icon chính của ihphone, mình sau đó restore lại, và nâng cấp lên OS 4.2.1, và cài lại cydia, bằng limerain và bằng redsn0w_win_0.9.6b4 và cả bằng gp_win32_rc4, vẫn không sao đuỡc, dù cho mình cài đặt nó báo là done, mà khởi động lại vẫn không có giọt nước màu xanh, mình đã làm đúng như hướng dẫn.
:sleep::sleep::sleep: Có bạn nào dúp mình được không, cảm ơn nhiều
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

# Chạy chương trình Redsn0w_win_0.9.6b5.zip , chọn Browse trỏ đến FW gốc IOS 4.2.1 (3GS) đã được download
# Đối với iPhone 3GS, sẽ cân nhắc hộp thoại "is this newer model of the iPhone 3GS", nếu bootrom mới thì chọn "yes" với, còn bootrom cũ, chọn "No". Nhấn next để tiếp tục.
# Chọn và đánh dấu " Install Cydia". Nếu bị treo cáp thì
Tiếp tục dùng resn0w trên, và chọn Just boot tethered right now
Xong
Link: https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.6b5.zip?attredirects=0&d=1
thanks bạn nhiều lắm

thanks ban nhiều lắm, hôm trước mình cũng làm vậy mà thiếu một bước, hì, mình khổ cả đêm vì caciisnayf rồi, giwof cài được rồi,,,,,:bounce::bounce::bounce::bounce::hot:
Mình vừa cài xong nhưng không thể vào được cydia và safari, vào là bị văng ra, mình lam fnhieeuf cách rồi, có bạn nào diúp mình được không.....helppp
Chạy lại chương trình Redsn0w_win_0.9.6b5.zip, chọn "Just boot tethered right now" lần nữa và khởi động iphone. Ngon lành!
Cài Cydia trên FW 4.2.1 bằng Redsn0w_win hoàn chỉnh rồi, nhưng nếu mà khởi động lại máy thì ăn táo ngay. lại phải Chạy lại chương trình Redsn0w_win_0.9.6b5.zip, chọn "Just boot tethered right now" thì mới khởi động đươc. đây đúng thực sự là một bất tiện. bác nào có cách này làm hoàn chỉnh hơn ko.
cùng chờ tool nhé bạn
Mình thấy ngộ 1 điều, Iphone 3GS newboot xx016 của mình sau khi restore custom fw 4.2.1 của bác homlee rồi mà reboot mấy lần luôn ko bị ăn táo nhưng JUST BOOT TETHERED RIGHT NOW cũng 5 6 lần rốt cuộc cũng chả vào được CYDIA và SAFARI

Ai Giúp với.
Sau khi redsnow nó báo là no devive ....thật tình redsnow này khó quá ,máy mình botrom củ .....thiệt đúng là củ chuối , mua 2 con dính đủ 2 con ,1 ip4 nằm chờ unlock , con này 3gs rétore kô được , ăn tết mất vui....
mình cài cydia duoc nhung vao phan khai bao cydia thi khong biet cach nao ca nho cac huynh chi giao dum

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019