Giúp mình cài Email cho nokia E61 với.(YAhoo+Gmail)

tuyahu
7/12/2008 8:29Phản hồi: 10
ban nao biet cach cai mail cho nokia e61 ko giup minh voi.huong dan cho minh cach cai voi,minh thu nhiu lan ma ko dc.chan qua
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuantung
TÍCH CỰC
15 năm
Phần hộp thư mặc định của máy hiện tại ở VN chưa được hỗ trợ. Bạn nên dùng phần mềm Gmail mình up bên dưới đây nha, vì diễn đàn ko cho up file đuôi jar nên mìnhđổi thành đuôi rar trước khi cài bạn nên chuyển về đuôi jar, đó là phần mềm java nên rất dễ cài và sử dụng, chúc vui.
Gmail.Mobile.v1.1.0.Modded.rar
Tôi cũng dùng E61 và cài gmail bình thường, không cần phải cài thêm phần mềm nào cả.
Chỉ có điều ta phải vào chỉnh Setting của gmail: Cho phép POP3 và IMAP4.
Các bạn xem hướng dẫn cài đặt từ trang của GMAIL.
quynhmct
TÍCH CỰC
15 năm
bạn hướng dẫn kỹ cho mình với:laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:mình dùng nokia e63
Bạn lên trang email.nokia.com đăng ký một tài khoản , và điền thông tin cá nhân vào là nó gưi đương link tải bộ cài đặt push mail về qua tin nhắn.
đây là dịch vụ có thời hạn phải không pro? nếu muốn dùng lâu dài thì phải trả phí mà?
haimoon
ĐẠI BÀNG
15 năm
http://email.nokia.mobi/pkgbuilder/src/SyncClient.sis?user=&lng=en&platformid=Symbian60V31
Bạn click vô link trên nhé, down về cài đặt theo hướng dẫn.
Mail chuẩn của nokia luôn, dùng cực kì tốt, add được mail Yahoo dù không có Pop3 😃
duongtransl
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác hướng dẫn cụ thể một tí được không ạ bác nói thế này thì em lần thế nào được ạh
nhưng hình như đây là dịch vụ limited mà, muốn dùng lâu dài thì mình phải trả phí phải không? lần trước thấy hay quá cũng định cài, nhưng thấy có thời hạn nên thôi.
s3095453
TÍCH CỰC
15 năm
cái nokia email là push mail, còn Gmail là pull mail thôi bro, nên mail sẽ tới chậm hơn push mail 1 tí,khoảng 5p, nhưng dc cái la gmail thì free, bạn phải bật pop/imap trong hộp thư gmail trước rồi cài gmail vô dt,nhận mail bình thường.

yahoo.com ko hỗ trợ pop nhưng đã có cách bật pop, bạn nào xài yahoo.com thì vào option, chỉnh content thành EAST ASIA rồi save lại, sẽ bật dc POP,(đại khái là thế,còn muốn có hướng dẫn bằng hình thì search nhé) .sau đó chọn forward mail từ yahoo sang gmail, thế là chỉ dùng gmail để thôi là check dc cả mail yahoo
Bác dùng Nokia Mail nhé, phiên bản update dùng OK lắm, giap diện tuyệt đẹp.
Tham khảo thêm ở đây nhé http://www.tinhte.com/forum/t212369/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019