Giúp mình lựa chọn với: LG G PRO 2 , LUMIA 1520

3/7/2014 8:54Phản hồi: 48
mấy bác giúp em với nên chọn cái nào em là học sinh cũng ít chơi game , hay lên mạng xã hội web , chưa biết gì về window 8.1 hết ạ android thì em rành ạ
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giúp mình với mọi người ơi
Nhu cầu đơn giản như vậy dùng Lumia 1520 cũng tốt,nó chụp ảnh ngon,mượt,không chậm dần theo thời gian (như "Lagdroid":p),ứng dụng đủ dùng nhưng theo nhiều người thấy giao diện hơn chán:oops: và hơi ít apps (nhưng vẫn đủ dùng cho bạn).----->Khuyên bạn nên lấy 1520.;)
Lg G pro 2 dùng "Lagdroid" lúc đầu dùng rất mượt🆒, giao diện đẹp,nhiều tuỳ biến nhưng sau vài tháng là Android máy đầu chậm dần đi.😕
p/s:Ko6ng có smartphone nào chạy windows 8.1 mà là windowphone.😁
em ghi nhầm sửa k đc 😃 em chơi game thôi mà ngán ở chỗ k chơi game lậu được k biết ứng dụng có tính phí nhiều ko nữa android thì apk là qất tuốt vs ứng dụng mới ra là có ngay . k biết lumia dễ sài k nữa
ca hai con đều ko cần lăn tăn về cấu hình, game và ứng dụng thì android nhiều hơn, thích vọc vạch thì nên dùng android, thích ổn định đơn giản, bảo mật thì wp, chup ảnh thấy nhiều người bảo 1520 đẹp, g pro 2 thì chưa rõ 😁
game lậu nhưng dễ dính virus, như vụ 14k điện thoại bị theo dõi toàn là android :oops:
@quanghuyit game lậu như trên appstore vn á cái gì có phí lên đó miễn phí hết :D
sợ lg rớt giá nhanh , em sài muốn giữ giá đt lắm
em cần nhiều ý kiến ạ
1. Em là học sinh thì em chẳng nên ngại tìm hiểu bất cứ cái gì, đừng như mấy thằng đàn bà.
2. Ít chơi game thì là cách điều chỉnh của mình, không phải lý do chọn hđh cho phù hợp bởi vì Android thì gần như miễn phí hết, trong khi WP với t.khoản dev thì cài game dev đủ chơi thoải mái tới khi nát cmn trò.
3. Hoàn toàn phù hợp bởi 1520 pin tốt, cam đẹp cho cái tường FB nhà em đẹp, bạn bè thán phục tài chụp ảnh (đúng hơn là cái cam), IE11 trên WP8.1 thì khỏi bàn, mượt mà như chính WP vậy.
Vote 1520 cho mấy em học sinh nhà có điều kiện :rolleyes:
@Quang Hưng Phạm thanks anh em kết lumia 1520 rồi ạ mà tài khoản dev là gì anh ạ
@Quang Hưng Phạm anh hướng dẫn em dev game đc k
Tài khoản dev hình như dành cho lập trình viên.
Tài khoản M$ thường cũng dùng như chưa thấy công hiệu cày nát game như tài khoản dev mà bác kia nói.
Nhưng lâu lâu cũng có miễn phí hay phết như hồi trước là Asphant 8.
@Doraemon12345 anh share em tk dev đc k 😃
@nguyenlathaivinh2310 Mình không rành cái này.😔
Chưa biết gì thì nên dùng thử bác thớt ơi ;) Cầm trên tay thì em 1520 thực sự là rất rất thích đấy ;)

Sent from my Nokia Lumia 925 using Tapatalk
1520 màn hình to lúc cần khó đút túi quần. vote cho 930
h.hung
CAO CẤP
10 năm
Cũng dùng qua 1520 lúc mới ra và giờ dùng g pro 2 nên khuyên bạn dùng g pro 2:

- game trên wp đồ họa và hiệu ứng k đẹp như trên android, một số game dù đang chơi nhưng nếu k chạm vào màn hình thì nó cũng tự tắt...rất ức chế
-Apps trên wp rất ít, apps hay thường k chính chủ nên dùng rất chán k như trên android (điển hình là facebook). Các apps ott đôi khi k nhận được sms mà mình fai vào nó mới nhận)
- pin trên 1520 và g pro 2 có thể xem là tương đương nhau
-Cam thì 1520 đẹp hơn, nhưng music thì g pro 2 nghe hay hơn (tren tai nghe theo máy)
@h.hung Appps WP thì có ít thật nhưng nói rất ít thì hơi quá rồi đó.😕
Đã nghe nhạc chuyên nghiệp ai lại dùng tai nghe theo máy chưa kể tai nghe theo 1520 là hạng siêu cùi.😔Công nghệ âm thanh Dolby của Lumia "chất lừ" còn Gpro 2 thì chưa thấy gì.Tai nghe theo pro 2 cũng khá nên ngon hơn thì phải.Nghe ngoài hay dùng tai nghe riêng thì gpro 2 không "bì" kịp đâu.
Pin G pro 2 kém pin "nhiều" chứ không tương đương đâu.
Game nào không chạm vào màn hình nó tự tắt thế?o_O
@h.hung
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhu cầu của bác chơi 1520 thì tuyệt rồi....chứ bác mua máy android đắt tiền mà là hs thì cũng chả dám vọc vạch gì...game và ứng dụng thì k đề cao mà cái đo bên wp cũng chả thiếu là bao.... lựa chọn 1520 vì sự hoàn hảo về phần cứng của nó
Hihi trước dùng android tập tành mod linh tinh mà h cũng k có thoiè gian vs chán
App em sài nhìu nhất có lẽ facebook nghe v cũng hơi nãn
h.hung
CAO CẤP
10 năm
@nguyenlathaivinh2310 Nếu bạn thích sự đơn giản thì 1520, còn thích khai thác ứng dụng và phần cứng thì cứ android.

Sent from my LG-F350S using Tinhte.vn mobile app
nếu dùng wp thì yên tâm, app facebook youtube có đủ bộ ngon lành rồi, tài khoản dev nếu cần thì pm mình share cho, có tk dev cài được 10 app ko mất tiền nha
em nge nói phải kết nối vs máy tính làm rườm rà lắm mới cài đc 1 app
@nguyenlathaivinh2310 uhm cũng rườm rà thật 😁
@quanghuyit Cái này ra tiệm đc k ta máy tính nhà cùi mía lắm xài win 7 k làm đc
@nguyenlathaivinh2310 Thấy có bác dùng XP SP3 vẫn cài được nói gì win 7.
@Doraemon12345 Sao rắc rối v ta 😔( chắc g pro 2 qá
@nguyenlathaivinh2310 Nếu cài bình thường thì lên store tải về thôi.
Còn cái hay nhiều bài giới thiệu app cho WP có thường có mã core kèm bài giơ điện thoại lên mã là nó tự vào trang tải.
Chơi acc dev lấy ứng dụng free mói khó khăn tí thôi.
mấy pro cho em ý kiến
h.hung
CAO CẤP
10 năm
@nguyenlathaivinh2310 còn ý kiến gì nữa...nhiêu đó là quá đủ để bạn chọn rồi, vấn đề còn lại là do bạn...trên đây bạn chỉ tham khảo thôi chứ không ai chọn giúp bạn được đâu
@h.hung Bác này nói chuẩn rồi đó!😃
Dùng Sky A870 đi bạn ơi, tuyệt đỉnh.
sky 870 đc cái thiết kế thôi phần cứng k tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019