Giúp mình Root máy Mobistar touch S01

sonhiep
22/6/2012 0:1Phản hồi: 365
365 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ẹc, free 160MB cơ à 😁
tốt đấy, thích gì a e tự cài
Mình chạy link2SD rồi nên ko quan tâm lắm vụ đấy.anyway, goodnew :D
Làm ơn hướng dẫn mình cài cấu hình 3g viettel cho con S01 này
@CSFOOD Name: tên gì củng được
APN : v-internet
Còn lại mấy cái khác hok cần chỉnh gì hết sao đó lưu lại và tắt máy khởi động lại là ok 😃😃😃

Sent from my P76TI using Tinhte.vn
@nguyenhuuthuc Cám ơn bạn,nhưng chiều nay máy bị lỗi rồi.Đang chạy bị treo,khởi động lại...Máy chĩ lên chữ Mobistar sau đó tắt ngúm.Tháo pin ra,mới khởi động lại được và cũng bị y chang.........chắc bị lỗi firmware hay gì đó?có cách nào tự khắc phục được ko mấy bạn???????????Helppppppppppp.(Pin còn đầy nhé)
@CSFOOD Trời con motorola defy của mình hồi chiều củng bị lổi rom giờ mở hok lên nè , hôm nay vậy là ngày của bác và mình rồi
@nguyenhuuthuc Vậy phải làm sao đây?
@CSFOOD Máy mình thì dùng phần mềm riêng của moto , mình vừa úp lại rom gốc ok rồi , còn máy bác thì lên trang đầu có hướng dẩn đó , máy tính cài win xp p3 mới nhận diver bác nhé vì con s01 của mình p2 hok nhận p3 thì ok , chúc bác may mắn 😃😃😃

có ai ở gần trung chánh ko vậy mình cài driver cả chục lần ,à ko nhiều lần lắm ,mà khi vào fastbook (màn hình xanh lá cây đó) máy tính vẫn ko nhận ra. ai biết chỉ mình với ,ko làm được gì cả ,tức quá chạy lên ttbh,xin cái driver về cài nhiều lần nữa vẫn vậy.😔
@thanhtamnguyen131
ai nhiệt tình giúp đõ thì cho mình xin số dt nha

bạn mãi là người duy nhất tôi cần;)
có bạn nào có backup rom gốc cho mình xin với!!!😔
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ba
Bạn xem lại mấy trang trước, bạn letuan672 có post bản backup rom gốc rùi.
thông báo cả nhà là rom gốc root dc đây,giơ bận quá ,để tối mình backup cho các bạn cài recover up lại nha.
phuoclg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bac up len nhanh di chok.cho biet bản room này có bị lỗi gì không nhấk.sóng,tin nhắn,.....
rom gốc mà bạn
tiếng việt rom gốc
chờ tí đang up lên mediafile
khacduyle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này dung lượng bộ nhớ trong khi mới upRom là bao nhiêu vậy bạn?
@khacduyle 120mb
@khacduyle free 120mb
đây ,rom gốc (từ lúc mua máy) và đã được root cho các bạn đây :các bạn về giải nén,cài clockworkmod xong restore lại nha.
http://www.mediafire.com/?tuagdrdahftz1tq
@hai758 tại mình cài mấy app trò chơi rồi bạn gở ra đi thì đươc 120mb
@phuoclg đúg đấy, mìh đồng ý. bác hd cụ thể từg bước đi.
@phuoclg bạn à bài hướng dan nằm sẵng trong diễn đàn rồi rất chi tiết ,ko hiểu chổ nào hở bạn.
đang thèm kon này nhưng chưa có tiền
ok ! đây:dow rom của mình về bỏ vào thư mục clockwordmod trên thẻ nhớ
B1 :cài recovery cho máy vào trang này :http://www.tinhte.vn/threads/1271058/ (chỉ cài phần I và phần II thôi nha)
B2 :tắt nguồn máy,máy đã tắt hẳn thì nhấn giữ nút nguồn + phím up volume nha ,để đến màn hình xanh vẫn giữ nguyên đến khi qua màn hình đỏ thì bỏ tay ra,chờ khi màn hình hiện ra như trên hình nha.
B3 : dùng phím volume để di chuyển tới backup and restore ,nhấn nút nguôn để chọn (hoặc là nút search cũng được),kế tiếp chọn backup,xong dùng phím volume xuống chổ chử yes nha, ấn nút nguồn để cài là xong.
phuoclg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhtamnguyen131 noi nhu lan nay thi dung chon back up chứ ko như restore bạn nói.chu phia tren ban noi la " recovery và restore lại file đó là được.Cách làm thì vào đây:" thi ko ổn.Người bít thì ko cần đọc bài you cũng làm đc.chứ gà mờ mà đọc bài bác thì loạn óc.
@phuoclg bạn này đây là backup rom củ trước lúc up rom mới ,xong mới up rom là restore
@phuoclg bạn đọc lại từ đầu hết đi ,mình thật lòng muốn chia sẻ,bởi vậy mới cho số dt các bạn,chứ ko ác ý gì đâu,thật là........:oops:
ý của bạn ấy là back up rom gốc để mai mốt có đi bảo hành thì restore lại.
Bạn ấy có ý giúp ng nào ko biết.nếu ko hiểu thi hỏi đâu cần nói những lời như vậy.
Hehe mới up được rom rồi. giờ chuyển được soft va game vô thẻ nhớ rồi.rom k mượt bắng rom gốc nhưng pin trâu hơn

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
phuoclg
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh.bit nhu vay la nhiet tinh.rat ung ho.nhung khi dua len thi cu the,chac chan de tranh su co dang tiec
có bạn nao thử test vplayer trên s01 chưa vậy, mình chạy mp4 và flv lên là xem được chút xiu là out.😔
@thanhtamnguyen131 Dùng mxplayer bác nhé files gì nó củng chơi hết HD 720p nó củng chơi luôn nhưng có nhửng clip cùng là 720p nhưng lại cái thì giựt cái lại hok , và nó hổ trợ cảm ứng rất hay và nhạy như tăng giảm âm lượng tăng giảm độ sáng tua nhanh chỉ với một cái vuốt đầu ngón tay x bác vào ch play tìm với từ khóa mxplayer nhé ;)

@nguyenhuuthuc uh cảm ơn bạn nhé
phuoclg
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh back up xong thi bo nho trong dc 110mb. ma cai vai cai ung dung cung gan day .mot so ung dung thi chuyen dc sang the nho.nhung van ko cai duoc nhieu.10cai cai lon nhat 10.2mb ma gan day bo nho.co cach nao hay hon chi giup?
@phuoclg cai link2sd đi bạn
phuoclg
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho minh cai link huong dan cai link2sd
phuoclg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhtamnguyen131 cach cai link 2sd ko de chut nao.kho nhat khi phan vung cho the nho?dung minitool parttition 7.5 mo ra thay the nho do ma khong biet lam tn?
@phuoclg sorry;link này dể hơn nè bạn :http://www.tinhte.vn/threads/780537/
phuoclg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhtamnguyen131 sao minh cai het roi.phan vung the nho y nhu vay( khi format lan 2 thi format chi duoc 1part. vao cai link2sd thi may yeu cau da root .hm truoc minh back up ban room goc co root roi ma.Cao thu chi giup?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019