Giúp mình với, máy không kết nối được wifi

thuhiendang
7/1/2012 6:29Phản hồi: 13
Trước tới giờ mình xài wifi chùa của quán cafe trước nhà,tự dung nay không kết nối được nữa. Máy mình đem đi chỗ khác vẫn kết nối bình thường, máy khác vẫn kết nối wifi của quán cafe đó bình thường. Mong anh em Tinh tế giúp mình tìm nguyên nhân tại sao. Xin cảm ơn mọi người
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bó tay đồng chí, dùng chùa thì bây giờ "chùa" không còn là "chùa" nữa thôi. Cứ tưởng máy đồng chí không vào đc mọi wifi chứ "không vào chùa" đc mà cũng...
Quán vào lúc cả mười mấy máy thêm mình đâu có ảnh hưởng nhiều tới người ta đâu. làm gì mà bạn phải mỉa mai vậy
Uh, xin lỗi đồng chí nha, cũng không nên nói kháy vậy (nhưng lúc mình đọc tên TOP và đến nội dung mình hơi bức xúc). Vào có sao hay k thì tùy từng người nhưng "đẹp đẽ phô ra, xấu xa đậy lại" thôi.

Đồng chí muốn đc ace giúp thì cũng nên tối chút time và công miêu tả cụ thể lỗi ntn (nếu có thì tốt nhất là ảnh) và tình hình máy người khác vào đc là ra sao, wifi có pass hay không?...Chứ hỏi mà vắn tắt, lười gõ thì khó lắm.
có phải máy bạn vẫn báo sóng wifi nhưng ko vào được mạng hoạc cồng kết nối của bạn để dấu châm than!nếu vậy thì bạn vào thay đổi DNS của phần bắt sóng wifi sang DNS của google thu xem 8.8.8.8 8.8.4.4, sau đó disconnect rồi restart lại là ok, cái này ko rõ là lỗi gì nhưng đa số mình làm 10 máy được 9!
Thì quán cafe mà nên đâu để pass đâu,nên các máy khác vào bình thường thôi, cứ bấm connect là kết nối à. Máy mình thì nhấn connect nó báo là :"windows was unable to kim's cafe", dưới có 2 dòng nữa là"troubleshoot problems" và "tell me more about internet connection problems" . Ở chỗ biểu tương sóng wifi chỉ có 1 chấm màu vàng to đùng thôi,không phải là mấy vạch sóng với đấu chấm than. Mà máy mình sang quán khác hoặc lên chỗ làm vẫn xài wifi bình thường.
Có thể, chỉ là có thể là chủ cafe đã chặn địa chỉ MAC của bạn (vì thấy xuất hiện nhiều hay lý do gì đó...), mình không rành lắm về vấn đề của windows liên quan Network, nhưng trên Modem thì có chức năng chặn địa chỉ MAC cố định.
Bạn này có thể đúng nè. Thường Cafe thì sẽ không đặt pass nên ai vào cũng đc nhưng nếu chỉ máy bạn vào không được thì có nguy cơ bị chủ quán Ban MAC address của bạn rất cao. Người ta có thể đọc file log và biết ai thường vào wifi và cả khi người ta đóng cửa quán mà vẫn còn truy cập thì không phải khác ==> BANED thôi 😃
Kiếm mấy topic hack wifi vọc xem sao biết đâu sau này lên tay. ;)
kukienx8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongnx.hut Chắc như bạn này nói đấy. Đợt mới dùng máy vào wifi của trường mình, mình cũng bị y hệt bạn. Cài driver rùi win các kiểu vẫn không được, cứ tưởng máy có vấn đề 😔, xong ra mấy ông IT support của trường kiểm tra thì cái địa chỉ MAC của mình có vấn đề (cũng không rõ lằm, nhưng các ông ý fix cho). Giờ thì vào ầm ầm rồi 😁
kết nối được chưa bạn!
thuhiendang: Bạn khắc phục được chưa vậy? Mình cũng bị tình trạng vậy đó. Hic... 😔
các bác ơi cho mình hỏi, mình xai con toshiba, win 7 nhưng khong fai la bản quyền, máy mình không kết nối dc ma trong network cũng khong hiển thị kết nối nữa
máy mình kết nối nhưng hiện len chữ: windos was unable to connect. troubleshoot problem. tell me more about internet connection problem. bác nào bit chỉ minh với
mình cũng bị vậy khi vào wifi của trường mình thì mình bấm connect và nhập pass, nhập xong thì nó hiện lên dòng chữ " windows was unable to THCS Sông Nhạn " mình đã làm "troubleshoot problems" bao nhiêu lần rùi mà cũng không được, bác nào chỉ mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019