Giúp mình vượt lỗi 1604 khi Restore iOS 4 cho 3GS world với ....!

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi nicky_bao, 26/6/10.

1. nicky_bao

nicky_bao Thành viên

Mình xài 3GS world. Khi restore thì bị lỗi 1604 hoài ah
    Xem wa bài vượt lỗi này bằng cách xóa file gì đó trong thư mục iTune Software Support thì cũng ko dc vì trong máy mình ko có mục này...
    Các bác nào bị như em hoạc đã làm dc thì giúp mình với

Ko restore dc custom FW bực bội wá...ngồi 6 tiếng mà ko dc gì
    :

2. apple_dc

apple_dc Thành viên

bạn lh trong inbox xem ! hy vọng mình có thể giúp được !

3. Florida

Florida Thành viên

Mình lần nào restore cũng bị lỗi này. Nhưng lần nào cũng xử lý được qua hết.

4. t0r0

t0r0 Thành viên

Lỗi 1604 : Thường gặp khi restore FW Custom
    Lỗi này xảy ra khi iPhone chưa được Jailbreak mà restore bản FW Custom. Hoặc 3GS có bootrom mới khi restore FW Custom.
    * Khắc phục : Restore FW gốc

5. mrbon1dr

mrbon1dr Thành viên

Không thể restore nha bạn!kể cả 3G và 3Gs tuần thấp đều k thể!đang tìm cách khắc phục lỗi 1600 và 1604!

longnhi81 thích nội dung này.
  6. tommynguyen

tommynguyen Thành viên

Máy 3GS World nếu muốn sử dụng file custome bạn phải restore firm 3.1.2 original với điều kiện iphone bạn BOOT thấp và đã có SHSH 3.1.2. Sau đó jailbreak = blacra1n và bạn có thể restore file custome OS 4.0

7. longnhi81

longnhi81 Thành viên

Máy mình 3GS Lock BootRom tuần cũ, đều bị 1600 và 1604 khi chạy CFW iOS4 ở recovery mode hay dfu nè, mình cũng chưa biết cách xử lí ra sao ? chắc phải chờ tool quá

8. LightHurt

LightHurt Thành viên

máy mình Bootrom cũ mà cài vẫn bị báo thế này, restore bản gốc 4.0.1 rồi cài lại vẫn lỗi

9. truonghg

truonghg Thành viên

xin cac a noi ho em cai loi 1600 1604 e cung bi loi nay ma khong sao riton duoc mong ae nao co kinh nghiem chi giup e voi em xin cam on truoc nhe

10. boylx

boylx Thành viên

bác restore FW gì, nói cho rỏ tý..nếu lên CFW 5.0.1 mà bị lỗi 1600>> 160.. thì mở file host lên thêm vào dấu # trước những con số trong file host thì khởi động PC xong thì cứ đập thui

11. chip_kid113

chip_kid113 Thành viên

kaka
    kết nối chạy tiny vô đường dẫn xóa file host kết nối chạy ok hết từ cus ---> FW gốc