giúp phần mềm đọc được file .mp4 và m4a tải từ youtube

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi cheryn, 9/7/13. Trả lời: 10, Xem: 51192.

1. cheryn

cheryn Thành viên

gần đây mình tải mấy file video.mp4 và .m4a trên youtube về máy tòan là không đọc được. Mình tìm hiểu trên mạng thấy có bạn nói phải ghép 2 file này lại mới xem được. mình không rành về cái này lắm. Có ai biết vấn đề này chỉ mình với. Thanks :)

:
  2. cheryn

cheryn Thành viên

mình đọc bằng kmp player 3.5.0.77 và cả k-lite codec pack 9.9.5 luôn vẫn không được bạn ơi

3. meocon2000

meocon2000 Thành viên

Cách giải quyết đơn giản nhất là cài IDM 6.17

Vấn đề là do thằng youtube dạo này rãnh quá nên dở chứng tách ra 2 file hình và tiếng riêng MP4+M4A. Bản IDM mới 6.17 đã Fix gộp lại khi down về - Dung lượng file MP4 lớn hơn khi Down = IDM 6.0x

Cài bản IDM mới nhất hiện nay là 6.17 là có thể Down file mp4 trên youtube về play ngon lành cành đào

Cách này giải quyết cả cho Chrome, Firfox và cả IE luôn - chẳng phải lằng nhằng 2 file mp4 với mp4a như 1 số cách khắc phục cho khổ - Down nhanh nữa - vèo phát xong ngay [​IMG]

Link IDM 6.17 Full ..... : http://file.root.vn/odk9jl7cb

Lưu ý - những bản silent ko Sử dụng được.

Lưu ý - Nếu có Sử dụng KIS khi cài xong. Vào chuyển nó sang ứng dụng đáng tin thì IDM mới hoạt động

hoangcongtoi thích nội dung này.
  4. Windy Phượng

Windy Phượng Dự bị

cảm ơn bạn nhìu nhìu ;)

5. huynhka

huynhka Thành viên

up lên idm 6.17 là được ấy mà cậu

hoangcongtoi thích nội dung này.
  6. hoangcongtoi

hoangcongtoi Thành viên

mình tải bàng ban 6.18 sao ko xem dc nhi?

7. huynhka

huynhka Thành viên

8. ngochienbtr

ngochienbtr Dự bị

meocon2000
    Cái này có ..... không bạn? nếu có thì cài ntn? mình không rành cái này.

9. travibt

travibt Thành viên

trả lời mắc cười quá, hong lẻ xài hoài cái 17 ah, người ta xài cái 18 mới nhất kêu xài lại cái 17, khi xem online có hiển thị file mp4 cho IDM download về, khi download về thì hên xui thôi, có cái xem được và có cái không xem được gì cả, cách tốt nhất là thêm chữ ss trước địa chỉ link của fife đó là ok
    link xem online : youtube.com/watch?v=6_giGftY2mo
    muốn download : http://www.ssyoutube.com/watch?v=6_giGftY2mo
    vào đó tha hồ mà lựa cho file loại file down

10. huynhka

huynhka Thành viên

thíc thì bác cứ tải 18 mà xài, có ai ngăn bác đâu, bác này hay nhỉ? tôi đang xài cái 17 plus nhanh gọn ngay từ bước cài đặt mà lại hiệu quả thì tôi giúp người ta được thế thôi chứ người ta đang xài bản của họ không được nên tôi giúp thế
    còn nói như bác thì làm gì có chuyện hên xui ở đây, hên xui là sao nhỉ?? Nếu tải không được thì thôi à, còn có ai mà rảnh như bác mỗi lần vào clip mới là phải sửa link phải thêm ss để rồi phải refresh link một lần à, có tốn thời gian không?? Được gì?? khi ta hoàn toàn có thể chỉ đơn giản là klick vào và chọn định dạng muốn tải về và có thể xem ổn định khi đã tải về, tôi đang nói bản 17 plus mà tôi đã đính kèm. Nếu ai thấy cái nào tiện lợi hơn thì hãy xài.
    Bác đừng vội xem ý kiến của mình vĩ đại quá rồi đi bác bỏ ý kiến của thiên hạ như thế.
    đây là ý kiến của tôi.
    Chúc bạn lập topic thành công và bác trích dẫn lời tôi hãy xem lại cmt của mình.

11. trankhanh_cr

trankhanh_cr Dự bị

à.khổ nhỉ.mình cũng bị.có tìm hiểu thì những file trên youtube đã bị chia nhỏ và idm bắt k hết đk do đó thiếu file.Vì vậy mà các kỹ sư việt nam đã cho ra đời cái crom+. Cr+ chỉ bắt 1 link duy nhất.Mình đã tải thành công mà không cần cài đặt gì như 1 số trang.Chúc bạn tải thành công.