HỎI ĐÁP? Giúp tớ thoát khỏi chế độ "Exit Safe Mode"

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi hoalan_12, 11/8/11.

1. hoalan_12

hoalan_12 Thành viên

Cách đây vài hôm tớ đọc được cái theme barrel cuộn cho hiệu ứng 3D đẹp quá thế là tớ chép vào máy. Sau khi reboot mở máy lên bị chế độ "Exit Safe Mode". Tớ cũng tham khảo nhiều cách: cài lại mobilesubtrate, gỡ bỏ Winterboard,.... nhưng cũng không được. Tớ nghe nói chỉ còn cách restore lại nhưng làm như vậy có bị mất dữ liệu không các bác (tớ ngại đụng tới phần cứng lắm) với lại từ khi mua máy đến giờ tớ vẫn xài firmware 3.0 (IP 3G) chưa nâng cấp gì hết. Xin các bác chỉ dẫn tớ cách thoát khỏi chế độ quái quỷ này với. Thank u vinamilk nhiều nhiều
    :
  2. malchikbibi

malchikbibi Thành viên mới

bạn vừa cài phần mềm gì từ cydia, chỉ cần gỡ bỏ nó đi, rùi reboot lại là ok, ko cần restore đâu ợ :)
  3. hoalan_12

hoalan_12 Thành viên

Tớ cài Barrel đã gở bỏ rồi reboot lai vẫn là chế độ "Exit Safe Mode" tớ phát điên mất. bây giờ không biết làm cách nào cho nó hết đây
  4. y2kred1

y2kred1 Thành viên

Bạn có thể nói rõ trong cydia bạn đã chạy những gì vào ko?
  5. malchikbibi

malchikbibi Thành viên mới

trước và sau khi bị safe mode bạn cài thêm những app nào vào thì xoá bỏ nó đi là đc mà :) cứ bình tĩnh
  6. sonhtc

sonhtc Thành viên

Bạn xóa lần lượt từng phần mềm đã cài từ nguồn Cydia ,sau mỗi cái xóa, bạn Resping lại. bị xung ở phần mềm nào là biết ngay.
    MÌnh cũng bị như thế và dc mem trên TT hướng dẫn cách này nên đã làm dc. Chúc bạn vui...
    santa_fe thích nội dung này.
  7. tikger

tikger Thành viên

Trong trường hợp chỉ bị Safe mode thông thường thì còn bình tĩnh xử lí được, nhưng có vẻ như chủ thớt gặp phải trường hợp cái lỗi Exit Safe mode nó bị liên tục rồi, nếu vậy thì không thể vào nổi Cydia để mà Remove kịp nữa. Vừa vào Springboard lại xoay xoay và tự respring và lại safe mode và lại respring và tự safe mode cả trăm lần như vậy không còn cách nào khác phải restore thôi. Cố gắng cắm vào iFunbox backup ảnh, tin nhắn, danh bạ rồi Restore thôi.
    capricorn7641 thích nội dung này.
  8. Thaohiphop93

Thaohiphop93 Thành viên

E bị như thế này toàn tắt nguồn đi thôi chẳng hiểu tại sao?
  9. hoamoclan44102

hoamoclan44102 Thành viên

đa số nếu gặp thì thường là gỡ bỏ cái phần mềm đó đi thôi
  10. hoalan_12

hoalan_12 Thành viên

Trước tiên xin cảm ơn các bác đã hướng dẫn tận tình. Tớ đã làm mọi cách nhưng không được tức quá thế là sáng nay đi làm tớ dành hẳn 1 buổi để giải quyết nó. Trời không phụ lòng người sau khi mài mòn quần trên ghế tốn 4ly coffee gần 2 gói thuốc tớ đã giải quyết được nó. Tớ vui quá nên các bạn đừng hỏi là tớ làm như thế nào vì quên hết rồi.
    P/s: Tớ muốn tự mài mò nghiên cứu không thích đem ra cửa hàng cuối cùng cũng thành công. Để cảm ơn các bạn tớ sẽ mời 1 chầu coffee. Tớ ở Tp. HCM Q3. SDT: 0919 44 69 65 Tùng (ko giới hạn số lượng, địa điểm sẽ báo sau, dự kiến chiều thứ 7 - 13/-8/2011)
    Dung_Iphone thích nội dung này.
  11. hunter_tht

hunter_tht Thành viên

gì mà tốn công tốn của thế (4 ly CF 2 gói Meo) restore lại là OK máy chạy mượt hơn. he he
  12. Thaohiphop93

Thaohiphop93 Thành viên

Gỡ bỏ ra chỗ nào hả bác? He. E tạo đc acc itune rồi bác. Ko phải nhờ bác nào làm hộ nữa. Tải cái ios tinhte về dùng thích thật
  13. hoamoclan44102

hoamoclan44102 Thành viên

app trên cydia thì bạn vào cydia mà gỡ bỏ or dùng pc suite trên pc để gỡ bỏ
  14. leequan2009

leequan2009 Thành viên

Cái này dễ khắc phục thôi bạn ak. Vì lí do nó bị xung đột app với mobilesubtrate nên mới bị như zay !
    Cách khắc phục như sau
    B1: Tải iphone PCsuite về và kết nối với Iphone bằng cap
    B2: Nếu nó hiện lên thông báo có dòng chữ Install thì cài vô và reboot lại khoản 2 lần
    B3: Vào iphone pcsuite -> chọn mục System
    B4: chọn Fix startup -- > fix xong khởi động lại là ok . không cần restore
    PPN-BMT thích nội dung này.
  15. tiep0208

tiep0208 Thành viên

hôm nay trời đẹp lôi con iphone 3 ra nghịch cài phần mềm Quic lock ở cydia giờ nó cứ hiện Exit safe mode bác nào biết cách gỡ ra chỉ giùm em cái!mịnh vinamik nhiều
  16. bb7290nt

bb7290nt Thành viên

Tải Iphone PCSuite về làm cái rẹc chỉ khoảng hút nửa điếu thuốc là xong. Bằng chứng là mình mới ủi con IP 3g thẳng lại nhử cũ nè.
  17. xuhafo

xuhafo Thành viên

lúc trước e bị thủ nhỏ màn hình 4s của e còn nhỏ tí xiu ah,chỉ sử dụng được khi đang ở màn hình chính,khi vô menu nó thủ nhỏ lại trong 1 góc.lam e phải bỏ cydia,up len 5.1 luôn
  18. binhdu83

binhdu83 Thành viên

ban chi cach cho minh lam voi, dien thoai cua minh cung bi nhu vay nua ne, nhung bay io thi khong hien len chu exit safe mode nua ma la k nhan sim..hic...jup inh voi..... nhiu
  19. hieunguyen89

hieunguyen89 Thành viên

bạn vào cài đặt >>> cài đặt chung >>> đặt lại >>> đặt lại cài đặt Mạng dòng thứ 3 ấy
    binhdu83 thích nội dung này.
  20. bạn ơi. chỉ mình cách khắc phục đi. mình bị như thế mà không bít làm cách nào.