Giúp vượt lỗi 1601 khi restore 5.0.1

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi drvalianto, 29/12/11.

1. drvalianto

drvalianto Thành viên

Tình hình là em muốn restore 5.0.1 cho ip4w (hiện tại đang dùng 5.0.1) để JB cho nó sạch sẽ...Thế mà itunes nó cứ báo lỗi 1601...Em đã làm theo hướng dẫn ở bài http://www.tinhte.vn/f163/cam-nang-xu-ly-vuot-loi-khi-restore-update-sync-qua-itunes-659503/ là uninstall itunes và Apple Mobile Device support rồi cài lại itunes 10.5...Cắm ip restore thì nó vẫn báo lỗi đó...Hix các bác giúp em với...Lần đầu restore nên thiếu kinh nghiệm quá...Thanks
    :
  2. tai80

tai80 Thành viên

Trên lý thuyết các lỗi 16xx là do các bạn ko đưa máy về chế độ DFU theo đúng cách. nhưng nếu bạn đã đưa máy về thật chuẩn rồi mà vẫn gặp lỗi 16xx ....?. vấn đề khá đơn giản. các bạn vào đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc rồi xóa hoặc cut file hots ra 1 chỗ khác rồi tiến hành rs lại bình thường
    chúc bạn thành công
    andyhuynh, mr.neo, boidamgiaxijqka3 người khác thích nội dung này.
  3. love2001

love2001 Thành viên

tôi cũng bị y chang như chứ, lỗi 11,21, 1601, 1602 nhưng khi đổi lại file host #74.208.10.249 gs.apple.com...(cho thêm dấu # vào các ip của apple) và xóa luôn các ip vào facebook...bạn thử xem sao nhé
    drvalianto thích nội dung này.
  4. drvalianto

drvalianto Thành viên

DFU thì mình đưa về theo hướng dẫn trong redsnow đó. chắc đúng. con file hosts mình thấy có dấu # trước mấy dòng apple rồi mà.hix để mình cut nó ra thử
    ivan4life thích nội dung này.
  5. tai80

tai80 Thành viên

mình thì đưa về dfu bằng ireb theo cảm nhận thì ireb về dfu chuẩn hơn ít gặp lổi hơn .cảm nhận riêng mình thôi nhé;)
    drvalianto thích nội dung này.
  6. aquarius_n2d

aquarius_n2d Thành viên

Chuẩn đó bác. iPhone 4 QT restore 5.0.1 báo lỗi 1601 thì bác cứ cut file host vứt ra 1 chỗ rồi shift restore lại là được ngay í mà. E đã làm cho 4,5 máy dính lỗi 1601 như thế này và đều restore được bình thường.
  7. phongred

phongred Thành viên

Dùng IReb bản mới nhất nha bạn. bản củ vẫn bị lỗi đó
  8. anhvy_164

anhvy_164 Thành viên

Bác coi lại cách vào DFU, up bản iTunes mới nhất ( lúc trước em cũng bị, up bản mới nhất là ok )
    mrbembem088 thích nội dung này.
  9. ivan4life

ivan4life Thành viên

cám ơn pro rất nhiều em đã thành công ! theo cách này ! ! !
  10. kent2v

kent2v Thành viên

Mình đã làm theo mọi cách trên đây. Nhưng không được. Mà mình dùng ireb. Thì nó chạy nhanh lắm. Cảm giác nó không thành công mặc dù nó báo successful. Có bạn nào rảnh giúp mình được ko? Mình mời cafe tinh te :)
  11. huy8687

huy8687 Thành viên

thử cắm khe USB cửa sau nữa
    ............................................
  12. helpme456

helpme456 Thành viên

Bây giờ muốn restore lại bạn phải có lưu shsh 5.0.1 vì apple đã khóa fw 5.0.1 rồi
    Bạn dùng ifaith 1.4.2 build fw với shsh đã lưu. FW này đã chèn shsh vào.
    Bỏ file host, đưa về DFU bằng ireb r5.
    Restore ip với fw bạn mới tạo.
    Đó là cách duy nhất. Chúc bạn thành công
  13. mr.neo

mr.neo Thành viên

Chuẩn men, đã làm được ^^
  14. akexxxx

akexxxx Thành viên

Nhiều lần vọc cái Passcode của IP xong quên lun cái pass :((
    và e đả Restore theo cách trên của moi người . cút file HÓTS ra cung ko dc , Thêm " # " vào củng ko được , vẩn bị dính 1601 . E rs theo itunes , chứ e ko nhớ máy mình nằm ở FW nào :((
    ai giúp e với !
  15. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

sài win xp
    cắm vô cổng sau
    kelvin_hoang2001 thích nội dung này.
  16. kelvin_hoang2001

kelvin_hoang2001 Thành viên

bác vinh cho mình xin soft làm ẩn khung đồng hồ và thanh trượt unclock iphone nhé...mình cám ơn bạn..giúp mình nhé bạn....;)
  17. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

soft là của Tàu http://www.mediafire.com/download.php?hj9e6ilaouzwes6

aa.

vô hệ thống đổi đuôi cũng đc
  18. kelvin_hoang2001

mình cám ơn bạn nhiều lắm...
  19. kelvin_hoang2001

Sorry...Bạn gửi cho mình bản new. iBeauty For iPhone_v2012.08.12.12. Soft này là phiên bản cũ , ko làm trong suốt sms và cuộc gọi được..Cám ơn bạn nhiều
  20. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

cần gì vô đây
    http://tool.joyiphone.net/