Gmail cho Android cập nhật: cho phép đính kèm bất kì loại file nào, có tính năng tự trả lời thư

Duy Luân
12/12/2013 8:2Phản hồi: 34
Gmail cho Android cập nhật: cho phép đính kèm bất kì loại file nào, có tính năng tự trả lời thư

Google đang bắt đầu cập nhật ứng dụng Gmail trên Android của mình với nhiều tính năng mới. Phiên bản 4.7 (build 941620) giờ đây cho phép chúng ta định kèm bất kì loại tập tin nào vào trong thư của mình, trong khi trước đây bạn chỉ có thể gửi ảnh và video mà thôi. Ngoài ra, app còn hỗ trợ tải về tập tin nén *.zip, điều trước đây chúng ta không thể làm với Gmail trên Android. Tính năng trả lời thư tự động cũng đã được thêm vào để chuẩn bị cho dịp nghỉ lễ sắp tới (bạn có thể thiết lập thời gian bắt đầu và kết thúc việc trả lời tự động tùy ý), với những ai đang xài Android 4.4 KitKat thì còn có thêm tính năng in ấn không dây. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về Gmail mới từ Google Play. Trong trường hợp máy báo chưa có update thì bạn có thể tải file apk về cài thủ công cho "nóng".

Tải về Gmail cho Android (Google Play)
Tải về Gmail cho Android (tập tin APK thủ công)

Nguồn: Google Play
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước đây cũng đính kèm được các loại tập tin, chỉ là nó ghi hình hay video thôi. Cả tập tin zip cũng thế. Nhưng update lên thì đỡ khó chịu hơn.
@rockmaninhell
Bạn này nói chuẩn và chính xác
Hình như vẫn có vụ đính kèm này mà phải không? 😃
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@kenny81_hp Hồi trước trong app chỉ có attach picture và video thôi. Muốn gắn file khác thì phải vào trình quản lý file rồi share cho app gmail, hơi bất tiện. Bây h nó cho sẵn vào trong app rồi đỡ lằng nhằng 😁

Sent from my Ne Xợt
Đính kèm mình thấy hữu ích nhất là file zip 😃
dx82
TÍCH CỰC
10 năm
Chính vì lý do không đính kèm đc file j khác ngoài ảnh + video nên mình đã bỏ xài app gmail khá lâu rồi
Mong dieu nay kha lau roi. Sr mod vi dang factory rs. Chua cai xong laban key 😔
Vẫn đính kèm file bất kỳ ngon lành từ trc mà. Trc phải chọn qua mục video hoặc ảnh rồi đính vẫn đc, giờ nó hiện rõ 1 mục riêng. Android hơn ios ở cái này, dùng cv rất tiện
Ngon

Sent from my LG-F180 using Tapatalk
DCMTT
TÍCH CỰC
10 năm
BBM của chúng tôi đã có điều này từ rất lâu 😃
Có bác nào bị lỗi gửi mail không đi như mình không vậy? Chọn hình ảnh rồi share qua Gmail mà gửi hoài chả đi được ! Chán
Dùng cho công việc tiện lợi, heh.
Bác cứ nhấp vào chữ picture, rồi chọn file nào cũng đc, k cần phải là hình ảnh.
Vẫn chưa thấy thông báo update...

Sent from my ST18i using Tapatalk 2
chờ kitkat của cyanogenmod ổn rồi lên
Tốt 😃
mong chờ có thêm tính năng gởi email theo lịch hẹn trước, cái boomerang hình như k hỗ trợ tiếng việt unicode 😔
quanxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Của em s4 vẫn chưa thấy báo update
Chưa thấy báo update gì cả, dùng gmail đúng tiện, trước giờ toàn dùng nó phục vụ công việt rất tốt.
trailatk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng lâu nay ức chế nhất là cái khoản Attach File. Mình làm việc hay di chuyển, sử dụng mail nhiều, cần Send cái File Document thì lại phải vào Trình duyệt WEB 😔
google lên là đồng loạt nhỉ
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng rồi, trước giờ thấy vô cùng bực mình cái vụ đính kèm này của gmail android, mà sao vẫn chưa thấy update gì cả nhỉ ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019