Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gmail nền web từ bây giờ tự động sẽ hiển thị ảnh đính kèm

Blaze1st
12/12/2013 20:49Phản hồi: 39
Gmail nền web từ bây giờ tự động sẽ hiển thị ảnh đính kèm

Trên blog của mình, Google ngày hôm nay cho biết hãng đã thay đổi cách xử lý hình ảnh của Gmail, từ đó cho phép dịch vụ này có thể tự động hiển thị đầy đủ ảnh đính kèm. Trước đây, mỗi khi có một bức ảnh đính kèm được gởi đến inbox Gmail của chúng ta, Gmail sẽ không hiển thị ảnh đó mà chỉ đưa ra dòng chữ "Images are not displayed". Chỉ khi nào người dùng đồng ý truy cập vào ảnh, thì lúc đó ta mới nhìn được nội dung của bức hình.

Google từng nói rằng sở dĩ họ không cho phép Gmail tự động hiển thị ảnh đính kèm bởi những lo ngại đến tính bảo mật, độ an toàn của địa chỉ email gởi đến, virus hay malware. Tuy nhiên, sau một thời gian nghiên cứu và phát triển, Google đã thay đổi cách quản lý và xử lý ảnh đính kèm của Gmail, từ đó cho phép người dùng có thể xem ngay ảnh đi kèm với email một cách đầy đủ. Tất nhiên, nếu ai cảm thấy không an tâm với sự thay đổi này, Google cung cấp cho họ lựa chọn "xin phép trước khi hiện ảnh".

Google cho biết sự thay đổi này sẽ đến với Gmail nền web ngay từ hôm nay, đối với ứng dụng Gmail trên iOSAndroid, chúng ta sẽ phải chờ đến đầu năm 2014.

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất hay, love it!
nice
Google là bá cmn đạo ứng dụng nền web rồi, ko thằng nào theo kịp 😁
bobkhin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JerryKist Chưa chắc bạn nhé :v Google Doc hiện tại chưa bằng được Office 365 của MS đâu :D
@bobkhin MS thì bá ở khoản Office rồi, cái này ai cũng biết. Cho nên dù là Office nền web hay desktop thì cũng khó có ai theo kịp. Nhưng cũng chỉ có Office nền web thôi.
@bobkhin bạn dẫn chứng thử vài cái nào mà ko bằng xem thử? mình chưa dùng 365 :D cơ mà 365 hình như trả phí thì phải? đâu so sánh đc với hàng miễn phí.
bobkhin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JerryKist Nếu k dùng Office 365 thì Office web được tích hợp vào Skydrive cũng ngon hơn Google doc bạn nhé :D
nói gì nói chứ PC nền wep vẫn vô đối.ghét máy cái ứng dụng trên di động mình cứ thấy nó thiếu.wep vẫn linh hoạt hơn.
@tranngocdxd Nhưng ứng dụng hoạt động trơn tru hơn, điển hình như Facebook
cái này mình tưởng hiện thị lâu rồi mà
muademhanoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietnambayads thánh này ít dùng gmail nhỉ!
vinh_style
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dạo này mod tinhte đặt tiêu đề kiểu như google dịch, chả xem lại gì cả, đọc thấy ngang thôi rồi: "Gmail nền web từ bây giờ tự động sẽ hiển thị..." sao không phải là "sẽ tự động hiển thị..." 😔
@vinh_style chuẩn, mình đang định nói câu này, nghe ngang quá
trước giờ vẫn dùng gmail của google khá ngon ;)
ai có thể địch lại gmail giờ?
@xuhariver Zing mail 😁
bobkhin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuhariver Outlook mail bạn ạ :p
vậy nhiều lúc trên màn hình nhỏ nó choán chỗ lă
Mail quảng cáo mà Gmail để tự động xem hình thì rối mắt lắm nhỉ ? Sao không để mặc định là chế độ cũ, khi nào người dùng cần mở hình thì bấm vào "Always Display Images from..." là được rồi. hoặc là "Display images below".

Với lại mình nhớ tính năng này có lâu rồi mà.
darkera13
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dai_vie199 Nó chia tab rồi mà. Mà bạn hay vào đọc mail quảng cáo lắm à 😁
@darkera13 Ừh hay vào săn Voucher đó mà. Sắp Tết rồi phải sắm sửa chứ. Kiếm đc tiền chả lẽ lại không tiêu.
christian08
ĐẠI BÀNG
10 năm
@darkera13 Mail quảng cáo cũng có nhiều cái hay, nắm bắt kịp thù tính ra cũng lợi lắm. Phiền thì cũng phiền thật, nhưng tính ra lâu lâu vẫn lợi thì ko thể bỏ nó dc :D
@christian08 đồng ý với bác luôn
Joy&joy
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủa mới ha, trước giờ mở email outlook của MS trên ip hình như nó luôn hiển thị ảnh đính kèm mà
Đã lâu lắm rồi không còn dùng Gmail nữa nên mình cũng không để ý tính năng này
em toàn cho hết ảnh vào 1 forder rồi nén lại sau đó đính kèm​
christian08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko thích tính năng này lắm. Ko biết các bác gu le làm gì để tăng tính bảo mật, chứ ảnh mà nó kèm virus, mở ra là ăn luôn con virus, các bác có cách bảo vệ, thì mấy thằng hacker cũng có có cách khác thôi, ko sớm thì muộn, chưa kể đến vụ mở mấy mail quảng cáo mà ảnh vs hình ko thì rối mắl lắm, cứ như trươc thích thì bấm display mở ra xem vẫn thấy nhanh gọn, thoải mái hơn 😁
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
@christian08 chắc google sẽ sử lý mail, đưa ảnh về server google, lọc mã độc nếu có, ảnh bạn thấy trong mail chắc chắn ko phải là ảnh gốc, link trực tiếp của người gửi đưa vào nữa 😃
thấy tính năng này cũng hay mà sao nhìn chất lượng hình hơi tệ nhỉ, mà nếu nhiều hình quá thì phải làm thế nào???
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
10 năm
dân phát tán email thích điều này.
Google chuẩn bị làm trò gì mà mở cửa vậy nhỉ?
Đỡ phải thêm bước lựa chọn hiển thị ảnh.
Outlook đã có từ lâu.
<p>Thế này lại hay, đỡ mất công tải file ảnh xuống&nbsp;</p>

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019