Gmail và google trên máy tính hiện chữ trung quốc

ngocsss
18/7/2012 13:38Phản hồi: 30
Em xin nhờ các anh em trên tinh tế giúp giùm em một vấn đề. Tình hình là dạo này không hiểu sao khi vào gmail thì toàn bị hiện ra chữ trung quốc, Em phải chuyển lại nó sang tiếng việt thì mới được, nhưng như vậy thì rất mất công, cứ tắt trình duyệt đi rồi khởi động lại thì lại bị dính. Rồi mật khẩu em lưu rồi( bằng chrome) thì sau vài hôm lại mất. E nghĩ là bị virus, nhưng chưa biết cách xử lý, vì em đã dùng AVG quét nhưng không thấy gì. Mong các bác chỉ giùm em cách giải quyết. em xin cảm ơn mọi người.
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

masonuce
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chụp ảnh màn hình post lên đây xem nào?
Khi bạn dịch tiếng việt sang trung quốc thì bạn thử vào phần cài đặt của gmail chọn ngôn ngữ mặc định là Tiếng việt va tương tự goog chorme cũng thế và cấu hình phần tìm kiếm nâng cao bằng ngôn ngữ tiếng việt,nếu trường hợp vẫn bị thì bạn chịu khó chụp lại một ảnh cho dễ biết nhé
Đây là ảnh chụp, các bác xem giùm em nhé gggg.png
@ngocsss Bạn nhìn thấy góc dưới bên phải màn hình có nút sổ, bạn sổ xuống, chọn Tiếng Việt là Ok
Bạn thử Dùng Chương Trình Gỡ Bở ứng dụng,rồi gỡ bõ Google chorme xem sao,rồi cài lại phiên bản mới,chứ cái này ít khi gặp lắm
mình gỡ rồi, rồi cài lại rồi, vẫn không được, chán
nếu bạn cài trang chủ là google, lúc vào home ấy, nó có cái dòng chữ nhỏ nhỏ ở chính giữa, bên dưới cái chữ mà tìm "với google" và "xem trang đầu tiên tìm được" ấy, dòng chữ đấy là :"Google.com.vn hiện đã có bằng các ngôn ngữ: Englishfrançais中文(繁體)" , có thể do ai đó bấm vào chỗ chữ trung quốc nên n hiện thế, bạn bấm vào chữ english ấy, rồi vào chrome cài tiếng việt xem sao
không được các bác ah
Ở dưới cửa sổ google.com.vn có phần lựa chọn ngôn ngữ hiển thị mà.Bạn chọn ngôn ngữ Việt Nam làm mặc định.
cái này mình gần như có thể khẳng định chỉ là về phần ngôn ngữ hiển thị, k liên quan đến cài đặt, nếu bạn vẫn k làm được thì chụp cái ảnh lúc vào google thôi, post lên đi
ặc, b ơi cái ảnh mà lúc bạn vào google, chứ k phải a gmail
tung12c9
ĐẠI BÀNG
11 năm
giống y hệ mình mấy hôm nay cũng bị thế này
vào google.com toàn chuyển thành chữ trung quốc ức chế vl
tung12c9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm hết mọi cách không được, nhờ một bác IT bên HP xem, mục đích cũng muốn xem bản chất là gì để cảnh báo cho ace nhưng cũng không giải quyết được vấn đề nên giải pháp cuối cùng là Recovery lại máy bác ạ
Cái này đơn giản. Bạn bấm vào hình Bánh xe răng cưa góc bên phải phía trên của trình duyệt nó hiện ra một bảng danh sách bạn chọn cái trên cùng sau đó thích chọn tiếng việt, tiếng anh thì tùy. Nếu ko làm được Alo tôi chỉ cho. ĐT 0913040537
Trong Công cụ dùng Unicode (UTF-8) ở phần Mã hóa, có lẽ bạn đang dùng UTF-16LE?
Đơn giản lắm, bạn chỉ cần thêm chữ .vn vào là có tiếng việt thôi mà, để tiện hơn bạn có thể cài đặt trang chủ thay vì google.com thì bạn đặt thành google.com.vn là được
Bạn cứ làm theo mìh là uk
bạn đăng nhập vào gmail sẽ có tiếng trung vì Google.com.vn hiện đã có bằng các ngôn ngữ: Englishfrançais中文(繁體).nên khi mới đăng nhập vào gmail của bạn thì bạn nên chọn lại ngôn ngữ lại,rất đơn giản bạn ak,bạn thử xem nhé.chú ý phân vùng màu đỏ tớ khoanh ấy.nhớ là phải đăng nhập vào tài khoản gmail của mình rồi sửa nhé.

olando92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hongyangggreat ảnh bị lỗi rồi... bàn bày lại giúp mình với! mình cũng bị thế này
thanks mình đã làm theo cách của hongyanggreat và đã ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019