GMD Immersive - Ẩn phím cảm ứng mà không cần root

vuhai6
28/7/2014 10:37Phản hồi: 132
GMD Immersive - Ẩn phím cảm ứng mà không cần root

LG G3 có một tính năng rất hay đó là cho phép người dùng ẩn bộ ba phím cảm ứng phía dưới màn hình đi (softkey), ẩn trong tất cả các phần mềm hoặc tuỳ chọn từng phần mềm theo ý thích. Trong trường hợp bạn không dùng G3 mà lại có nhu cầu tương tự với chiếc Android của mình thì GMD Full Screen Immersive Mode (viết tắt là GMD FSIM) sẽ rất hữu dụng. Phần mềm GMD FSIM này cũng cho phép bạn lựa chọn ẩn softkey trong từng phần mềm cụ thể. Điểm mạnh là không cần root máy cũng dùng được và điểm yếu thì phần mềm này yêu cầu bạn phải chạy Android 4.4 Kitkat hoặc mới hơn.
Ở link trên là đường dẫn tải GMD FSIM phiên bản miễn phí với các tính năng hạn chế, nếu bạn bỏ tiền ra mua thì sẽ có nhiều tuỳ chọn hơn. Dưới đây là các tính năng mà bạn có thể dùng với phiên bản miễn phí:
  • GMD FSIM sẽ luôn xuất hiện trên thanh thông báo. Mỗi khi muốn ẩn thanh thông báo ở trên hay softkey ở dưới hay lựa chọn kiểu hiển thị tương ứng thì nhấn vào icon ở đây
  • Bản miễn phí này cho bạn tuỳ chọn: xuất hiện hoặc không xuất hiện trên khu vực thông báo. Ẩn và hiện icon trên startusbar. Khởi động phần mềm cùng hệ thống
  • Trigger là thanh màu đỏ luôn xuất hiện ở cạnh dưới màn hình, báo hiệu cho bạn biết GMD đang chạy. Bạn có thể vuốt vào đó để ẩn hiện softkey. Nếu ko muốn có sự xuất hiện của trigger thì bạn cần mua phiên bản PRO
Nếu bạn bỏ ra số tiền 57.329 vnđ thì bạn sẽ được nâng cấp lên bản PRO với các lựa chọn khá như:
  • Cho phép ẩn luôn trigger, khi đó máy bạn sẽ giống với LG G3. Hoặc có thể chỉnh màu trigger theo ý thích
  • Tuỳ chọn kiểu hiển thị cho từng phần mềm, tức là thiết lập kiểu hiển thị luôn. Chứ không như bản miễn phí là mỗi khi vào phần mềm nào thì bạn phải kéo thanh notification xuống và chọn lại.
Mình có dùng thử GMD Full Screen Immersive Mode trên Nexus 7 chạy Android L thì nó hoạt động khá tốt. Nếu bạn dùng tốt trên chiếc điện thoại của bạn thì cũng nhớ báo cho anh em biết nhé 😃
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thick nhất dòng ss có nút home cứng. xài mấy con phím ảo hay trên màn chơi game đọc báo nt nguyên nhầm
vote ss cái
@daigianinhbinh Chơi game còn đỡ, đang xem phim ích ích, có người vào loạn hết cả lên, phím cứng chẳng bao giờ nhầm 🆒,
Dù sao cứng cũng có cái hay, mềm cũng có cái hay, Sao ko thu nhỏ phần dưới lại để vừa có phím cứng nhỏ, lúc thích vẫn cài thêm phím mềm nhỉ. :eek:
@daigianinhbinh mình xài note N8000, bàn phím cảm ứng nè, rồi giờ khu vực thông báo chuyển lên trên, vừa mất 1 khoảng màn hình trên dưới luôn
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@daigianinhbinh Mình còn dùng phím home như phím nguồn nữa để mở mh mà ko cần dùng nút nguồn, rất tiện, thích kiểu kết hợp vừa cứng vừa mềm như ss nhưng lại ko thích thiết kế nhàm chán và đẻ nhìu của chị ss
@cantho_ mong note 4 sẽ có thiết kế khác
@daigianinhbinh mình thì ngược lại với bạn rất ghét dòng ss nói chung và các máy có nút home cứng khác.nút cảm ứng trên màn hình mình cũng không thích cho lắm.chỉ thích nút cảm ứng như htc one hay vài con xperia.rất tiện lợi khi bấm.chỉ cần đưa nhẹ vào chứ chả cần dùng lực.chưa nói đến sau này nó dơ phải vệ sinh nữa.còn con one thì mấy cái nút đó cho nó kiêm thêm vài chức năng như khóa màn hình.menu.hay mở trình ứng dụng chạy ngầm.mở khóa máy luôn chứ không chỉ là nút home
dùng MIpop bỏ đc cái Navigation bar rộng màn hình hẳn
Nexus 5
Screenshot_2014-07-28-19-50-50.png Screenshot_2014-07-28-19-51-02.png
tuantung24
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kut3prince9x minh cop vào system/app set 644 r mà lúc reset lại chả thấy ji cả b ơi 😔
@kut3prince9x Trích cho mình xin cái mipop bạn ơi;)
quân ken
TÍCH CỰC
9 năm
@kut3prince9x Thanh notification bác dùng app gì thế cho mình xin giống ió quá
lavenbut
TÍCH CỰC
9 năm
@quân ken Quan trọng là máy đã root chưa, nếu rồi thì tha hồ mod đủ kiểu
😁 dạo dùng con Gk có nút home vật lý nhìn ngứa mắt ko chịu được. Thích nhất là máy android ko có phím gì hết, ẩn đi lúc nào vuốt lên thì lên. Đang dùng phần mềm Ultimate Dynamic Navibar thấy rất hài lòng vì đổi được màu của thanh navibar.

Nếu có cái nào như zephyr của iphone thì hay. Iphone mình cũng rất ít khi dùng phím cứng. Thao tác ra vào app nhanh như gió, ấn phím cứng nghe khực 1 cái mất hết cảm tình.
@Apple Haters 2.01 Cũng đang sử dụng và thấy em này tuyệt vời...:D
minianimo
TÍCH CỰC
10 năm
Xài GMD auto hide soft key trên G2 docomo 4.2.2 khá ổn, nhưng mà k auto start on boot,
DTR7
TÍCH CỰC
10 năm
Em xài Pie Controls của Cyannogen riết quen luôn rồi
mình cũng đang cần tìm cái này. mình sai htc one sv/ 4.2.2. không biết có được không bạn, và nếu muốn cài thì mình cai làm sao
HTC one M7 và LG Optimus LTE ko quan tâm điều này 😁
các bác dùng M7 M8 nên sài cái này trông máy đỡ dài, thêm được bao nhiêu không gian 😁:D
@conankcbn7 M7 đâu cần hả bác? M8 thôi
Z1 không tương thích bác Vu hai ơi....
@hoatrangnguyenhaiphong Z1 của e chạy ầm ầm nè bác
ruacon86
TÍCH CỰC
10 năm
@hoatrangnguyenhaiphong Mình đang dùng cho z1 mà bạn chưa root luôn wa ok chứ
App nào cũng làm full màn hình như Zing Mp3 thì mấy ứng dụng kiểu này tiệt chủng hết, chứ mỗi lần cần bấm mấy phím back, home, recent apps phải tốn thêm thao tác, khá bất tiện 😁
Red Man
TÍCH CỰC
10 năm
Chả thích mấy app thế này vì bất tiện do phải kéo lên khi cần bấm phím, thà hy sinh xíu màn hình còn hơn. Cách tốt nhất là các app nên tự làm chế độ full màn hình hoặc cho navigation bar trong suốt 😁
Mình dùng Nexus 4 đang chạy Kitkat 4.4.4 stock, đã root, và dùng Ultimate Dynamic Navbar là tuyệt vời nhất, chủ quan của mình thấy như vậy
@thuongphuong bạn chĩ minh cách root Nexus 4 đang chạy Kitkat 4.4.4
chi tiết cho minh nha ban.
có video càng tốt nha
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
like ứng dụng zing.mp3
Ngon quá. E chờ cái này mãi 😁
Cm 11 có sẵn. Rất tiện khi lên web
Có ai có bản full pro ko cho m xin test thử ,vừa test bản trên Play Store có lỗi lag phím cảm ứng khi chơi game giả lập ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019