Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GMS 2013] Wraith ra mắt: xe nhanh và mạnh nhất mà Rolls-Royce từng sản xuất

Didu
5/3/2013 2:50Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wraith với ghost lại nhớ đến starcraft nhỉ 😃
hai28
ĐẠI BÀNG
11 năm
lại còn thêm phí làm biển, đăng kí nữa, nói chung là cứ xác định nhân 3 lần lên cho thoải mái
Bạn đọc cmt của người không hết lại đi chủi người ta dốt toán trong khi bạn cũng đang toả ra nguy hiểm quá mà 😁 , bạn mới new được 2/4 loại thế thôi nhé mình chỉ nói nhiu thôi tự mà đi tìm hỉu thêm đi :D:D , bạn tính hay quá trời nên tui vs ông kia chịu dốt thôi giỏi mà .

RR về VN giá 21tỷ mua được 3 chiếc cơ đấy chắc tui cũng mua 1 chiếc để đi :p phantom 21 tỷ :D:p , nguy hiểm quá trời luôn :D .

phantom 21tỷ đó hả :D http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2008/09/3ba06906/

rồng 40tỷ nè http://vtc.vn/1-341973/kinh-te/bau-kien-vua-tau-sieu-xe-phantom-rong-40-ty.htm

ok cứ cho là 21tỷ 1 chiếc phantom đời 2007 đi thì tính ra mua được 2 chiếc chứ đâu phải ra 3 chiếc hả bạn , ở đây tui nói ví dụ phantom đời 2007 , người ta đại gia mua đời 2012 hoặc 2013 chứ ai lại đi mua đời 2007 -2008 hả bạn mà nếu đời 2012 hay chiếc trong pic nài thì giá ít nhất 25 -30 mà nếu là 25tỷ thì sao mua được 2 hoặc 3 chiếc hả bạn , bạn cũng nguy hiểm kinh nhể :D:D .
bạn chỉ mới tính có 3 loại phí con mấy loại phí khác sao bạn không + vào nhỉ , chưa kể ra biển số làm giấy tờ cho xe , công nhận bạn nguy hiểm ghê quá
thằng đó tính hay quá trời luôn , 1 chiếc RR phantom đời 2007 21tỷ thì ok , với 1 chiếc RR phantom đời 2011 -2012 phiên bản đại trà thì về việt nam ít nhất là 25 tỷ chưa kể đến RR đời 2013 , công nhận nó nguy hiểm kinh nhể 😁 , mua phantom đời 2007 21tỷ đi thì mua chỉ được 2 chiếc là cùng làm sao mua được 3 chiếc :p:D , tính ngu mà ra vẻ nguy hiểm kinh .

nãi giờ tui lây hoay cái vụ nài khống biết cmt sao mà chưa ra hên là có ông hehe cmt dùm tui luôn , nếu 1 chiếc RR thường đời 2012 đi cũng đã 25 -30tỷ còn bản đặt biệt lên đến 40tỷ , làm sao mua được 2-3 chiếc , toán của nó còn non phết :D .

nguy hiểm hả ku ( hank_darkman )
dạ em thưa anh nguy hiểm ạ , trên thế giới có 33 chiếc RR rồng giá bán bên TQ là 1 em 1,2tr USD , khi về việt nam gần 2tr đô la mỹ . Làm sao mà ra được 700k vậy tính hay thế bạn tính có mới 2 3 loại thế mà đã kết luận vội vàng rồi .

RR phantom mà giá 1tr USD à , càng ngày bạn càng nguy hiểm ghê
các nhà nhập khẩu lách thuế giỏi lắm. các siêu xe mua mới thì đắt chứ bán lại mất giá kinh khủng. vì người có tiền mua siêu xe họ k thích đồ dùng lại của ng khác. các bạn đọc báo cũng biết báo Việt viết bài nổ vs lá cải như thế nào mà. nhiều khi tên xe vs thông số còn viết sai chứ chưa nói đến giá. posrche cayenne turbo s biển NN mà bọn nhà báo chém lên tận 10 tỷ mới vkl chứ. 320k cho w là bản base. thêm op thì thêm tiền. sedan thì phantom (LWB) đắt nhất. nhỏ vs rẻ hơn là ghost. coupe thì phantom coupe đắt nhất. rẻ hơn bh có w. trước đây chưa có thông tư 20 thì các show room xe ăn lãi cực dầy.bh thì phải mua chui qua đường việt kiều.
Ko cần quote tất cả các bài của các bạn nhé. Mình trả lời 1 câu cho ngắn gọn. Được bao nhiêu thằng đại gia đóng thuê xe theo cách mà các bạn tính hả. Ko có đâu ạ. Ở Việt nam có bao nhiêu cái xe RR. Và có bao nhiêu người đặt nhập chính thức và đóng đủ thuế??? Cách lách luật thì ko phải bàn. Còn Câu trả lời là đây nhé : http://kienthuc.net.vn/o-to-xe-may/201212/Sieu-xe-Rolls-Royce-cua-dai-gia-nao-dang-cap-nhat-Viet-Nam-888256/
Mà nói nhanh để các bạn hiểu nhé. Giá xuất xưởng của RR Dragon là 1.2 triệu đô. Về Vn nó mới có giá khoảng hơn 40 tỉ. còn Wraith giá xuất xưởng là 320k USD. Thì về Vn sẽ là bn.
@dzungbot Tui không hiểu sao chiếc KIA của tui nhập theo đường chính hãng về gần 650tr luôn , bản tiêu chuẫn cao cấp vs 1 2 gói độ thôi mà 😁:p lạ ha ông bạn
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
@herokute Đã nói là có barem rồi cứ thế mà tính + 500$/xe cho cán bộ HQ
@tuiyeudtvaxh mở ngay topic trang 1 xem thằng nào phán như thánh là con xe này giá 40 đến 45 tỉ nhé
@dzungbot hôm bữa tui chuyển chiếc RR dùm thằng bạn nó nói tốn 50tỷ luôn đó :p😁 , chắc ông bạn cũng có bạn nhỉ :D:D kể chơi
tại bạn ngu bạn không hỉu nói mãi rành rành ra đó không chịu hỉu :eek: , đúng là con ếch mà :p😁 xem từ trang 4 5 6 rành rành dễ hỉu vậy mà giờ cmt ngu vat vã .

bạn là con ếch bạn đọc cmt của người khác mà không hỉu , trong khi người ta nói từ đầu đến cuối rõ ràng rành mạch , đời 2012 đã 30tỷ đời 2013 giá 20 21tỷ chắc đời 2014 10tỷ 2015 bán ra còn 5tỷ , rồi những năm kế típ sau đó RR cho không mọi người luôn , xe RR siêu sang giá nhập khẩu mà 20 21tỷ khôi hài , nhìn avatar cái mặt sáng như bóng đèn ấy ai ngờ trong đầu lại đen như .... .
@herokute mình đang hỏi bạn là dragon giá xuất xưởng là 1.2 tr. Về vn 40 tỉ. Vậy sao wraith giá xuất xưởng 320k. Về vn cũng 40 tỉ.
hóa ra 320k = 1 tr2 ah. Trả lời dùm cái
@hank_darkman xin hỏi bạn giờ RR bán chưa hay mới ra mắt nhỉ , bạn hiểu biết về ĐT không nhỉ LG ra mấy cái L seri đấy giá đề xuất cũng 6 7tr nhưng khi tung ra thì sao nhỉ .... , ok cứ cho là không cmt trong nước đi , 320k euro về việt nam cũng 25-30 tỷ ok cũng cho ông kia nói quá đi thì nó cũng tầm 25-30 tỷ đấy thôi
@hank_darkman ủa bộ bạn không có đọc cái mấy cái thuế của ( dzungbot ) hả vs không biết tự đi tìm hỉu những loại thế nào để nhập 1 chiếc xe về sao , hay là bạn ngu tới mức chỉ biết lòng vòng 2 3 loại thế sao . vs lại sao bạn không đi mà hỏi nhà báo hay đại gia mua RR ấy tại sao nước ngoài 1,2tr USD mà về việt nam giá 40tỷ :eek:
@herokute À ờ. Thế bạn cũng biết nguyên nhân vì sao wraith sẽ rẻ đấy. Nếu ko biết thì hơi bị ngu
@herokute xin thưa là RR là 1 hãng xe tồn tại cả trăm năm nay rồi. Ko có kiểu treo đầu dê bán thịt chó đâu ạ. Và thúê thì cũng có nhiều kiểu lách. Bạn nên hiểu ntn này. 1 đại gia mua 1 chiếc xe sang. Tất nhiên ông ta sẽ khoe cái xe với giá đắt nhất. Oai mà. Giá thật bn thì ít ai biết. Dân đen như mình thì chỉ ngồi đây mà hóng thôi. Vô bổ.
chốt hạ 1 câu. Mỗi người mỗi ý. Ai cũng có thể đúng. Vì chẳng ai biết dc các đại gia nôp thúê ntn. Có lách thúê hay ko. Nhưng mà cái thằng phán như thánh là cái xe này 40 45 tỉ thì ngu và nguy hiểm. Chấm hết. Miễn bàn
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
@hank_darkman Vấn đề là có tiền nhưng vẫn không mua đc vì RR bán hàng cho đối tượng khachs hangf đặc biệt mặt khác năng lực sx có hạn nên vẫn bị đội giá
vãi các cụ. căn bản bọn nhà báo vs các đại gia VN chém cũng ác nữa. VD như nhà ông mình trồng và sưu tập cây cảnh. hôm bọn đài truyền hình tỉnh đến phỏng vấn ông mình xong lên TV bọn nó chém vườn cây cảnh ông mình thu nhập cả trăm triệu 1 năm. điêu k tưởng đc. trong khi đó ông mình chỉ nói có đợt bán được nhiều thì khoảng mấy chục triệu thôi. đấy là đài th tỉnh. chưa kể bọn lá cải câu view còn tn nữa.xe thì tua công tơ lên để đủ tc xe cũ để lách thuế. VK hồi hương trót lọt thì thuế rẻ hơn vì ưu đãi vk về nước 1 số khoản.
chú W này hợp với người trẻ hơn,còn mấy doanh nhân,họ sẽ chon G và F.chú W này có vẻ chơi chơi 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019