Gỡ bỏ trò chơi trong Nokia asha 501

lvcat
20/7/2013 17:13Phản hồi: 29
Khi mình mua máy về thì đã cái khá nhiều trò chơi muốn xóa mấy cái này thì làm thế nào mọi người???
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gam mặc định thì nhiều gam không xóa được bạn à.
Thế còn những ứng dụng mà mình mới cài vào, muốn gỡ thì thế nào bạn
những ứng dụng mình cài vào thì nhấn giữ ở ứng dụng cho đến khi có dấu chéo (X) giống như iphone rồi xóa thôi bạn nhé
@tuanhsu10 Đúng rồi đấy, còn ko thì bạn lvcat vào Cài đặt/ kéo xuống dưới cùng -> Các ứng dụng đã cài đặt -> Bấm vào ứng dụng đó rồi Gỡ 😃
Máy này dùng ổn ko bạn .? Mạng 2g lướt web vs fb ngon ko?
Chuyển đổi giữa các ứng dụg có bị chậm ko bạn???
Thk.mình đang tính đổi x2 02 sang máy này
@blackrose646 Mạng 2g cũng nhanh lắm, mà mình mới dùng 2 3 lần khi đi ra ngoài thôi, ngoài ra toàn xài wifi ở nhà, bắt wifi tốt, cảm ứng mượt, lướt qua lướt lại để tắt ấn dụng thì khỏi chê :rolleyes: [ ko cần bấm exit hay gì hết ]
Thế có đồng bộ được với máy tính ko e.danh bạ để hết trg máy tính.bh mà lưu lại từng tên thì hết ngày :-/
@blackrose646 Em lúa quá chưa làm lần nào :oops:
http://www.mediafire.com/view/qxs6c00qcxhrggd/HD+tat+am+chup+anh+asha+501.doc
vào link này, làm theo các hướng dẫn trong đó
rồi làm như sau
Cách thay ảnh nền màn hình chính và xóa game mặc định cho Nokia asha 501
Vào Phoenix Phone Browser API
Chọn ổ C:
chọn sp/symtem_files/image(thay ảnh nền) hoặc _symtem_applicationss(xóa game mặc định)
Để thay ảnh nền màn hình chính, vào: _symtem_parallax
Copy ảnh định dạng .png vào thư mục
bạn ơi mình down Phoenix_Service_Software_2011.08.003.45122 với PhoenixBrowserAPI về mà cài ko dc nó cứ ghi access is denied còn Nokia_Connectivity_Cable_Driver cái này thì cài dc
@chetroinuoc21 Mình không rành về mấy cái phần mềm lắm... cũng chỉ đọc được hướng dẫn đó rồi làm theo :oops: , mình thì test ok rồi mới share exp cho ae.
Máy mình cài đc mà máy bạn cài ko đc mình cũng bó tay 😔
@Nhung Trần q4 mình xóa đi hết game mặc định nhưng khi reset xong trên màn hình vẫn hiện mặc dù k vào được, có cách nào nó mất hẳn trên màn hình máy k b?
@tung.dt Đặt lại điện thoại, nhưng trước tiên phải vào Sao lưu - Tạo sao lưu, sau khi đặt lại đt thì sẽ mất sạch sành sanh, rồi lại vào Sao Lưu để chọn Khôi phục từ sao lưu ---> thế là xong
nukunkun
ĐẠI BÀNG
11 năm
win xp - win 7 32bit hổ trợ. 64bit ko hổ trợ.

Nếu kết nối usb nó báo lỗi thì kiểm tra lại dây cáp vì máy chưa nhận.
mình xài win7 32bit mà kết nối usb bình thường chỉ có 2 cái phoenix ko cài dc ah😔
Mình lỡ lay gỡ luôn cái trình duyệt nokia xpress phải làm sao để cài lại?
@sadlne Vãi bạn @@
vào trang download.browser.ovi.com thử xem!!! vào bằng đt ý o_O
vào www.m.opera.com/ mà down opera mini 7.1 về dùng sướng hơn
các bạn cho mình hỏi ứng dụng/games cài trong asha 501 lưu được trong thẻ nhớ k vậy, và có thẻ cài ứng dụng java lưu trong thẻ nhớ ngoài k.
@phantanduy90 Khi tải ứng dụng từ store về máy thì mặc định nó sẽ lưu trong thẻ nhớ, không lưu vào bộ nhớ máy :rolleyes: .
Bạn cũng có thẻ xóa bớt game mặc định trên máy [ như cách mình chỉ ở trên ] rồi cài lại từ store để bộ nhớ trong nhẹ hơn o_O
Hiện 501 của mình Bộ nhớ máy là 51.3 MB/66.7 MB :p
@Nhung Trần q4 Cảm ơn bạn nhiều nha hihi, tại mình dự định mua, nhưng phân vân ở chỗ bộ nhớ trong ít quá sợ không cài được nhiều game.

Bạn cho mình hỏi thêm, vậy game có sẵn trong thẻ nhớ ngoài có cần cài không bạn hay chơi được luôn như dòng S40. Nếu cài thì nó cũng nằm trong thẻ nhớ chứ bạn. Còn camera con này chụp ảnh có nét và đẹp không bạn, hihi hỏi bạn nhiều ngại quá, bạn giúp đỡ mình nha 😃
@phantanduy90 Game cho con này chỉ cần lên store tải về là nằm sẵn bên thẻ nhớ ngoài, tải về chơi liền, đơn giản như s40, nhưng cũng hơi kém chọn vì hđh asha khác vs s40, ko có themes để cài đâu nhá 😃
Camera ko đặc sắc lắm nhưng nói chug chụp nhanh và khá ok, lúc mình mua thì phải pấm vào cái nút tròn trên màn hình mới chụp dc nên tự suớng hơi khó khăn ( bạn chả biết cái nút đó nằm đâu mà bấm khi quay nguợc dt lại ), nhưng h thì nâng cấp lên phiên bản asha 1.1.1 rồi, bấm bất kỳ đâu trên màn hình cũng chụp dc.
Nhìn trên máy thì hình chụp khá mờ, do phiên bản cập nhật nó bị vậy, nhưng khi đưa lên web hay máy tính thì vẫn rõ như bt nha.
@Nhung Trần q4 Cảm ơn bạn nhiều nhé hi
mấy cái mặc định thì ko lưu vào thẻ nhớ được, có cài được ứng dụng java trên thẻ nhớ ngoài
có ai giúp mình kô nó báo :

Error reading the drive list.

HRESULT 0x84130002 (-2079129598)

FileTransfer: Requested file system type is not supported.
xuantonpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cài đặt lại 501 thì bị mất hết các icon Cài đặt, tin nhắn, gọi điện... có ai biết cách khắc phục không?
Các bác ơi trong hộp ko có cáp thì làm sao kết nối 503 vs máy tính ạ????
đi mua cáp ngoài
Các bác xài con này có cảm thấy bị lag như lâu lâu bị chậm bị giựt ko ạ ? Nhắn tin bấm phím nó phản ứng hơi chậm hơn so với tốc Độ bấm của mình ko? Em đag xài thì thấy như vậy,sợ máy em bị hư nên bị vậy, có bác nào cũng bị giống em ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019