GO Launcher EX, giao diện miễn phí tốt nhất (v2.78)

maitrungthuan
16/3/2011 3:13Phản hồi: 386
386 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng Launcher ADW EX suốt một thời gian dài. Nhưng từ khi chuyển sang Go thì ko quay về EX nữa.nhưng cũng còn tùy thuộc vào từng bản Rom nữa.dùng Launcher nào mà mình cảm thấy nó mượt và nhẹ là được.
mình cài vô thấy cảm giác nhẹ hơn hẳn Sense,
tuy các wiget ko nhiều nhưng nhẹ nhàng hơn
hiệu ứng cũng đẹphơn
có mấy điểm mình chưa hài lòng như:
- Wiget ít (đơn cử mình muốn có cái wiget ngày tháng ở màn hình, nhưng lại phải cài wiget Go weather, mất thêm 2-3Mb bộ nhớ nữa )
- Phần Dock, mình chỉ cần 05 icon như hiện tại, nhưng khi mình trượt tay vào Dọck, nó lại chuyển luôn sang thanh Dock trắng để mình adđ iconm ới, mình chả thích
- Phần menu APP, mặc dù có 03 Tab ở trên tương ứng các mục đích xem, nhưng như vậy thu nhỏ màn hình hiển thị các icon App quá
thành ra cảm giác chật hẹp
DarkLuck
ĐẠI BÀNG
13 năm
xài Go Launcher khó chịu ở cái Drawer, khi chọn một folder nó ko tự ẩn các app nền khác, đâm ra rối mắt.
.png
Cái này là do Theme =]] Chả liên quan gì đến Drawer ở đây cả =]]
dùng GO Launcher có để đc hình nền động là GO Weather ko ạ, nhìn rất đẹp mắt 😁 cách để thế nào ạ?
hình nền theo kiểu thời tiết rất hay
Bạn lên market tải cái Go weather live wallpaper về trước.xong ra ngoài màn hình nhấn menu cài đặt hình nền,chọn cài hình nền động,trong đó sẽ có Go weather live wallpaper.chọn nó và thiết lập theo ý thích của mình.ra ngoài nó sẽ gần giống với kiểu hình nền thời tiết của HTC sense !
Phần mềm miễn phí mà dùng cực kỳ thông minh, hoàn hảo và pro, khắc phục được tất cả các nhược điểm của Launcher mặc định.

Theme thì thấy cái Classic là được nhất, các theme Premium màu sắc quá rối rắm.

Chỉ có mỗi nhược điểm là font chữ trong mục Drawer trên tablet (Archos 101IT 16G) quá to, không hiển thị được hết tên ứng dụng.
AZ21
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm thế nào để set mặc định giao diện là Golaucher hả mọi người, mình lỡ chọn default là giao diện của android rồi, gỡ đi cài lại nó vẫn không hỏi để chọn giao diện của golaucher nữa
AZ21
ĐẠI BÀNG
13 năm
tự hỏi tự trả lời, bác nào máy không set default được Golaucher thì cài "Home manager" vào sẽ ok nhé
Em thấy go launcher ngốn ram và pin kinh khủng quá, mặc dù nhiều tùy biến và ổn định, nhưng có lẽ e chuyển về TwLaucher thôi
phomuabay
TÍCH CỰC
13 năm
go launcher ex đây
Dùng thằng này dở ở chỗ, ứng dụng nào tên dài nó không hiển thị được hết tên mà cắt đi. Nhìn rất khó chịu. không như launcher Pro hiển thị ngon lành
daokay
TÍCH CỰC
13 năm
sao ngộ quá ta, e không cài được, cả thằng laucher pro plus, 3g watchdog, beautifull widget nữa, máy e là mytouch 3g, đang chạy android 2.3.3
Các pro ơi! Cho mình hỏi xíu nha!

Mình xài LG Optimus One P500, mình đã sử dụng được các loại thêm này. Nhưng mà cái giao diện màn hình và trong menu thì đẹp, còn khi mà chọn vào "Tin nhắn" thì nó vẫn y chang như khi chưa cài đặt. Chức năng "Gọi Điện" cũng vậy, cái giao diện vẫn y như cũ. Mình muốn hỏi là có cách thay đổi 100% không chĩ mình với.

Hjx, mình vốn là gà về mấy cái khoản này nên có nhìu thắc mắc, từ vựng hơi lan man. Hy vọng các bạn hĩu và chĩ mình. thanks trước.
Muốn thay đổi thì chỉ có cách là thay đổi từng ứng dụng một.vd thay đổi trình tn bằng trình khác như Go sms,hoặc trình nào mà cho thay đổi giao diện thì thay đổi.còn nếu muốn thay tổng thể và nhanh thì chỉ có cách tự Mod lấy bản rom cho riêng mình hoặc dùng Rom Miui.hầu như la thay toàn bộ giao diện của android.ko bit P500 có Rom miui ko.
Sao em vo androi market để tải thì nó báo lỗi không tương thích là sao nhỉ.mình dùng qmobile s10. Bạn nào biết giúp mình với.
chanphai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác tải file apk rồi chép vô thẻ nhớ. Sau đó cài trực tiếp từ thẻ nhớ là OK
Vậy tại sao androi market lại ko cho mình tải a nhỉ. Cài như thế có nguy hiểm gì ko ?
phải chi có cái clip youtube thì khỏi phải text nhỉ!lười text quá!
Update bản 2.29

Recent changes:
1. (New) More useful options in Menu now
2. (Improve) Clear memory usage after exiting GO Launcher
3. (Fix) Inaccessible issue of edit mode in app drawer
4. (Fix) Incorrect dock background on some high resolution phone
5. (Fix) Wallpaper and icon bugs on some phones
6. (Fix) Bugs of last update
7. (Fix) Glide up/down action issue
Bác có Theme Premium của Go Launcher EX hok? Trên Market thấy có nhiều cái đẹp mà tìm trên 4rum chỉ có 20 cái à 😔 Nếu có thì Share mình với nha 😁
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
xải cái này có rút pin nhiều lắm ko mấy bạn. HTC đuối pin quá.
Mình cài vô xài trên thanh trạng thái của máy thỉnh thoảng lại hiện lên biểu tượng vệ tinh (ở ngay bên cạnh biểu tượng 3G). Ngay cả khi đã Exit Go Launcher vẫn thỉnh thoảng xuất hiện biểu tượng đó. E sợ như vậy đến khi thanh toán cước hàng tháng thấy số tiền dịch vụ gia tăng khủng khiếp thì chết.
Đó là biểu tượng GPS. dùng nó chả mất xu nào cả, đừng có lo. Mác bác nên tắt nó đi cho tiết kiệm pin. Khi nào dùng thì bật
thích cái theme Navigation quá, bác nào có cho mình ké với 😁
Navigation GO Launcher Theme v1.1
Link
Code:
http://www.filesonic.vn/file/1080988514
http://www.duckload.com/download/858n2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095