Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Gõ Tiếng Việt 3] Giao diện iOS 7, Windows Phone, BB10

phusam
22/10/2013 10:32Phản hồi: 395
[Gõ Tiếng Việt 3] Giao diện iOS 7, Windows Phone, BB10
Hiện tại mình đã chuyển sang dùng Laban Key, vì GTV đã quá cũ, nhiều lỗi mà tác giả ko còn update để sửa nữa, mình vẫn để lại những bản GTV mình đã mod ở đây, nhưng sẽ ko tiếp tục MOD nữa, hy vọng gặp lại mọi người sau 😁

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vng.inputmethod.labankey

Laban Key: Vietnamese Keyboard - Apps on Google Play

Vietnamese keyboard with Telex, VNI. Lots of beautiful themes.
play.google.com

Mình mới mod ít giao diện cho Gõ Tiếng Việt 3 của bác Kỳ Nam, nay muốn chia sẻ với mọi người, hy vọng các bác sử dụng nếu thấy tốt thì gửi lại em vài lời comments góp ý, sau khi cài đặt, các bác vào chọn themes cho đúng nhé :D

Bản mình mod từ GTV 3.2.2, tính năng nhấn 2 lần Space để ra dấu chấm đã bị lược bỏ, nên mấy bác đừng thắc mắc tính năng này nữa nha, thanks

Đầu tiên là giao diện iOS 7, hiện tại mình chưa kiếm đc popup nào đẹp, phù hợp nên chưa thêm vào, chừng nào có thì mình sẽ update:

Link down:
Giao diện Windows Phone:

Link down:
Bàn phím BlackBerry 10 + WindowsPhone Black, cài 1 có 2 luôn :D:D

Link down:
Hiện tại mình đã chuyển sang dùng Laban Key, vì GTV đã quá cũ, nhiều lỗi mà tác giả ko còn update để sửa nữa, mình vẫn để lại những bản GTV mình đã mod ở đây, nhưng sẽ ko tiếp tục MOD nữa, hy vọng gặp lại mọi người sau :D
395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kaka00
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mong chờ mãi. Cảm ơn bác nhiều nhé.
phusam
TÍCH CỰC
10 năm
@kaka00 sử dụng rồi cho mình ít đánh giá nha 😁
sokita
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kaka00 Cho mình hỏi bạn có phải huyền thoại bên game tv ko
kaka00
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng bàn phím IOS7 cảm nhận cá nhân là các phím bố trí rất hợp lý, đã bỏ đi được hiệu ứng Popup của bàn phím.
Bản giao diện của LGG2 nếu bạn có thể bỏ đi các ký tự số từ 0 đến 9 ở hàng đầu tiên thì nhìn sẽ thích hơn.
Một lần nữa cảm ơn bạn.
n.huycong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao k thấy của wp đâu
mrsunvt
ĐẠI BÀNG
10 năm
WP đẹp quá mà k có link rồi bạn, thanks bạn trước.
hugnvn87
TÍCH CỰC
10 năm
C
Của Windows phone đâu bác, đẹp quá! Sao bác ko góp 3 theme này làm 1 luôn
phusam
TÍCH CỰC
10 năm

sắp có bản WindowsPhone cả màu trắng lẫn màu đen 😁
hugnvn87
TÍCH CỰC
10 năm
up luôn đi bác ơi
phusam
TÍCH CỰC
10 năm
Mình mới làm xong phần giao diện bề ngoài thôi, còn mấy mục trong chưa đồng bộ, như màu khi nhấn phím, khi ấn shift
Tuandrc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bàn phím rất đẹp. Nhưng pop up tuy đã làm mờ nhưng vẫn thấy đc. Bạn có thể làm ẩn lun đc k?. Bỏ hàng số đi nhìn đẹp hơn ở bàn phím g2

Gửi từ GT-I9300 của tôi
Đẹp, thank chủ thớt.

Gửi từ LG-F160 của tôi
hugnvn87
TÍCH CỰC
10 năm
Đợi bản winphone của bác zij
hutrans
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này là sửa lại từ GTV3 của phoipha chứ đâu phải của bản gốc TKN đâu bác. Em dùng của bác phoipha từ đầu nên e biết. Bác nên để thêm tên của bác ấy nữa cho đúng.
StylesBlue
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác ơi, mod lại bản sense bên kìa cho S2 giúp bọn e chưa 😁
ôi chờ mãi :D
Mình đã xài thử và có 1 ý thế này, bạn bố trí phím trong bản ios 7 rất hợp lý, bấm rất thoải mái, có điều mình thấy kích thước bàn phím lúc 100% thì hơi bé, tăng lên 110% thì hơi dài gây cảm khó bấm, có lẽ bạn nên chỉnh kích thước mặc định của bàn phím lớn hơn một chút thì có lẽ ok hơn 😃
@hiepmapzzz Mình thấy bác này nói đúng này, bạn có thể mod để chỉnh phím theo chiều ngang mà k phải theo chiều dọc đc k?
mrthanhhd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng các bản, vẫn thích nhất Xperia xám của bác phoipha 😃
StylesBlue
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrthanhhd giống mình nè, skin dể nhìn, phím vừa tầm.
trung82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác ko làm bản giống z10 ạ? Đợi chờ mãi mà vãn ko thấy?sốt ruột quá mà fiền bác cho em cái bàn fím lg nó bé lại còn khoảng 90% có được ko ạ vì chỉnh theo bàn fím khi khởi động lại máy lại bị chạy về như cũ!thanks
Chờ bản winphone mầu đen 😁

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
chipvtvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủa. có làm chỉnh đc âm thanh khi gõ phím k bác. em thích cái âm thanh của bọn Lg quá. bấm nghe rất thật

Sent from my LG-F100S using Tinhte.vn mobile app
trung82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhờ bác phusam mod lại hộ em bàn fím lg g2 nhé cho kích thước bé lại khoảng 90% nhé em thấy tầm đấy là vừa bác ạ! Vì bàn fím gốc của g2 nó cũng bé mà!thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019