Góc ảnh Nex

henrybao
1/11/2012 8:5Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước tiên e xin lỗi các bác,vì điều e sắp nói sau đây có lẽ các bác sẽ bị động chạm,nhưng nó là điều e rất cần để tham khảo.
Em chơi máy ảnh DSLR cũng đc hơn 2 năm nay rồi,các dòng máy FX với lens fix,nhưng thời gian gần đây e ít đi chụp qua,gần như ko đi,tính e lại hay thích đi du lịch,máy to nặng cồng kềnh e ngại mang,nên chả bao giờ mang đi,toàn mang máy du lịch,giờ e bán hết rồi,định sắm 1 e nex 6 để chụp gia đình,thỉnh thoảng đi du lịch cho gọn nhẹ mà chất ảnh vẫn cao.e đọc và xem ảnh rất nhiều,phải nói là chụp phong cảnh,tĩnh vật,macro và nhiều thể loại khác cực đẹp,không kém gì DSLR thậm chí còn hơn.
Nhưng điều e lăn tăn nhất là chụp mẫu,vì e hay chụp mẫu hơn,nhất là gấu nhà,kể cả đi du lịch,cảnh chỉ chiếm 1 phần,mà xem bao nhiều diễn đàn thì e chưa thấy 1 cái ảnh nào chụp chân dung lên hồn,chụp cái khác thì nét căng,mà chụp mẫu thì cứ mờ mờ thế nào ý,mặt thì vàng oạch.mà diễn đàn nào cũng thế,các bác cho e hỏi là nex chụp mẫu ko đẹp hay do các bác dùng nex đã số chụp cảnh,macro,tĩnh vật nên tay nghề chụp mẫu chưa cao.em ko có ý chê các bác,nhưng đúng là nhìn ảnh chụp mẫu trừ ảnh B&W thì còn thấy căng,chứ ảnh khác có cái căng thì lại bẹt và bết hết da.
Rất mong các bác giải đáp giúp e để e hiểu hơn và gia nhập hội nex
@upa_hungbum bên nex thì flash hơi khó khăn ^_^ nói chung chụp mẫu hay sự kiện trong nhà buổi tối thì bác chịu khó canon thôi
E là newbie dòng mirrorless vừa từ compact chuyển qua ,chưa có nhiều kinh nghiệm về dòng này ,nhờ a e giúp đỡ nhiều và nếu có buổi off nào cho e xin đu theo để học hỏi thêm kinh nghiệm với nhé ,thân ! 😃
E xin up vài tấm vừa test thử

Nex F3

hoangbk17
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenshin007ss boker đẹp quá. a ơi chụp bằng len 50 1.8 có lên boker đc k à
@hoangbk17 Được chứ bạn ,bán chân dung kit chụp hậu cảnh xa còn bokeh được huống chi 50/1.8 thần thánh 😃
hero007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em mới tậu 1 em Nex 5n+sel 16 2.8
Các bác cho hỏi lens Sel 16 này xoá phông, phơi sáng đươc không????
tysdz66
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đây là nex c3- FD 1.4 Scc của em 😃 received_357617584423127.jpeg
Cho e góp vài tấm với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119