Góc Fujifilm

Thảo luận trong '[Cam] Máy ảnh du lịch' bắt đầu bởi quangduc89, 28/3/12.

1. quangduc89

quangduc89 Thành viên

Chào mọi người.

Dạo gần đây lên diễn đàn mình hay thấy nhiều mem lập topic để nhờ tư vấn về các model trong dòng Super zoom của Fujifilm. Mình nghĩ thay vì ngồi trả lời cho từng topic riêng lẻ như vậy, anh chị em đã và đang chơi Super zoom của Fujifilm có thể ngồi lại với nhau trong 1 topic, trao đổi kinh nghiệm của mình về model đã hoặc đang dùng, post hình chụp thực tế từ máy...

Mục đích khi mở topic này:
    • Làm nơi đi về cho các tác phẩm từ máy Super zoom Fujifilm :D
    • Anh chị em đang sử dụng, đam mê dòng máy này có thể gặp gỡ, trao đổi kiến thức, kinh nghiệm và bí quyết khi sử dụng máy.
    • Nơi tham khảo cho các mem có ý định chung sống với Super zoom Fujifilm.
    Rất mong được sự quan tâm tham gia của mọi người.

Mình xin post vài tấm từ Fujifilm S6500fd. Ảnh chưa qua xử lý (có thể đã crop :D)

Cười của KennyNguyen8689, trên Flickr

Vươn Lên của KennyNguyen8689, trên Flickr

DSCF8379 của KennyNguyen8689, trên Flickr
    :

ToTo Nguyen, tinhcmnte, nguyenhuyphu12027 người khác thích nội dung này.
  2. hx100

hx100 Thành viên

quangduc89 thích nội dung này.
  3. quangduc89

quangduc89 Thành viên

Em ở Sài Gòn bác ạh. Em muốn tạo topic này để tất cả các anh em đang chơi siêu zoom Fujifilm từ cổ chí kim, từ bình dân đến cao cấp có thể vào trao đổi ^^

zerox8587, mrhuybinhdo_tuananh thích nội dung này.
  4. kid_in_love

kid_in_love Thành viên

em vote 1 phiếu cho topic này, em ở Bình Dương nhưng mà ngày nao cũng đi làm ở SG ... coi như là ở SG :D

zerox8587Trieuvh thích nội dung này.
  5. namic

namic Thành viên

Em cũng đang quan tâm, định mua một em về tập chụp.

Các bác cho em hỏi là S2950, S3200, S3300... ngoài khác nhau về zoom quang còn khác gì nữa không ah. Em đang kiếm con S3300 mà hết hàng (Ngọc Camera) chỉ còn S2950 nên đang lăn tăn. Vì giá 2 em này cũng ko chênh lệch mấy.

6. kid_in_love

kid_in_love Thành viên

S2950 cũng được pác, mấy em siêu zoom này chơi cũng vui, không cần phải lăn tăn

7. quangduc89

quangduc89 Thành viên

Mình thấy khác ở cái manual zoom nữa đó. Xoay xoay cái zoom bằng tay vẫn có cảm giác chủ động và chính xác hơn so với zoom bằng cần gạt :)

8. kid_in_love

kid_in_love Thành viên

Em nhớ là S3300 đâu có xoay tay đâu pác, S3300 với S2950 lúc em đi coi là chúng nó chỉ khác nhau về zoom thôi mà, nếu có zoom xoay tay là em múc rồi, đâu có đâm đầu vào S4000 cho nó méc hơn!

9. quangduc89

quangduc89 Thành viên

Àh, mình có nhầm lẫn :D Chính xác s3300 không có xoay tay.

10. namic

namic Thành viên

11. quangduc89

quangduc89 Thành viên

Mình thấy 2 con này giống nhau y chang, khác nhau là 1 con 540g, 1 con 543g :D

12. kid_in_love

kid_in_love Thành viên

Em đang xài S4000 đây, đâu có quay chân tay gì được, hình như dòng Fuji finepix S mới ra đều control zoom bằng nút gạt hết thì phải, vì nếu mà hàng zoom bằng xoay ống kính thì không có giá 6 triệu cho 1 em hàng mới thì phải.

mrhuybinh thích nội dung này.
  13. kid_in_love

kid_in_love Thành viên

14. HoangPigg

HoangPigg Thành viên

Mới đầu em cũng phân vân như bác,thấy có bác bên vnphoto nói là nên chọn s2950 vì zoom trên 18x sẽ ko hiệu quả lắm (?),nên em xúc luôn s2950,chụp chiếc cũng đc bác ạ

15. quangduc89

quangduc89 Thành viên

Em nghĩ tốn tiền thêm cho các option như vậy cũng hợp lý nếu bác có nhu cầu và tiền bạc dư dả. Zoom cao thì gắn lên tripod để bắn, vậy cũng ổn mà :)

16. kid_in_love

kid_in_love Thành viên

Đây là hình em mới bắn hôm qua trước nhà em, tình hình là chưa có tripod nên chỉ bắn được vậy thui... nhưng mà em thấy khá đẹp và rõ :)

zerox8587, mrhuybinhquangduc89 thích nội dung này.
  17. kid_in_love

kid_in_love Thành viên

tấm này bắn lần 2 với zoom 30x hết cỡ, nhưng hình như không đẹp bằng tấm đầu tiên:

mrhuybinh thích nội dung này.
  18. kid_in_love

kid_in_love Thành viên

Tấm này cũng chụp hôm qua mà không có tripod, nên chụp trên yên xe, với lại hình như em phơi sáng chưa đủ, S: 2''. Để lần sau phơi sáng đến 8'' và có tripod xem cải thiện được hình ko

19. quangduc89

quangduc89 Thành viên

Vậy là cứ mua đi rồi sẽ thích hoàn toàn đúng với Super zoom Fuji đúng ko kid_in_love :D

zerox8587 thích nội dung này.
  20. kid_in_love

kid_in_love Thành viên

mình thì thích Fuji từ lâu rồi, nhưng vấn đề là dòng máy rẻ tiền mà chụp được mẹc Trăng đẹp thế thì cũng đáng đúng ko :). Hình mình chụp là không chơi chỉnh sửa photoshop nha. Có sao để vậy, show hàng mới vui ;)... Đúng là không có máy ảnh tồi mà chỉ có người chụp tồi thui

zerox8587, Thomson Nguyen, tongkaka_Y2 người khác thích nội dung này.