Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Góc Fujifilm

quangduc89
28/3/2012 10:16Phản hồi: 4.621
Góc Fujifilm
Chào mọi người.

Dạo gần đây lên diễn đàn mình hay thấy nhiều mem lập topic để nhờ tư vấn về các model trong dòng Super zoom của Fujifilm. Mình nghĩ thay vì ngồi trả lời cho từng topic riêng lẻ như vậy, anh chị em đã và đang chơi Super zoom của Fujifilm có thể ngồi lại với nhau trong 1 topic, trao đổi kinh nghiệm của mình về model đã hoặc đang dùng, post hình chụp thực tế từ máy...

Mục đích khi mở topic này:
  • Làm nơi đi về cho các tác phẩm từ máy Super zoom Fujifilm 😁
  • Anh chị em đang sử dụng, đam mê dòng máy này có thể gặp gỡ, trao đổi kiến thức, kinh nghiệm và bí quyết khi sử dụng máy.
  • Nơi tham khảo cho các mem có ý định chung sống với Super zoom Fujifilm.
Rất mong được sự quan tâm tham gia của mọi người.

Mình xin post vài tấm từ Fujifilm S6500fd. Ảnh chưa qua xử lý (có thể đã crop :D)

Cười của KennyNguyen8689, trên Flickr

Vươn Lên của KennyNguyen8689, trên Flickr

DSCF8379 của KennyNguyen8689, trên Flickr
4.621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hx100
CAO CẤP
12 năm
b ở đâu vậy? có hội siêu zoom tinhte HN muh`, đa phần trong hội toàn dùng Fuji HS20 EXR
http://www.tinhte.vn/threads/1110037/
@hx100 Em ở Sài Gòn bác ạh. Em muốn tạo topic này để tất cả các anh em đang chơi siêu zoom Fujifilm từ cổ chí kim, từ bình dân đến cao cấp có thể vào trao đổi ^^
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
em vote 1 phiếu cho topic này, em ở Bình Dương nhưng mà ngày nao cũng đi làm ở SG ... coi như là ở SG 😁
namic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng đang quan tâm, định mua một em về tập chụp.

Các bác cho em hỏi là S2950, S3200, S3300... ngoài khác nhau về zoom quang còn khác gì nữa không ah. Em đang kiếm con S3300 mà hết hàng (Ngọc Camera) chỉ còn S2950 nên đang lăn tăn. Vì giá 2 em này cũng ko chênh lệch mấy.
@namic Mới đầu em cũng phân vân như bác,thấy có bác bên vnphoto nói là nên chọn s2950 vì zoom trên 18x sẽ ko hiệu quả lắm (?),nên em xúc luôn s2950,chụp chiếc cũng đc bác ạ
@HoangPigg Em nghĩ tốn tiền thêm cho các option như vậy cũng hợp lý nếu bác có nhu cầu và tiền bạc dư dả. Zoom cao thì gắn lên tripod để bắn, vậy cũng ổn mà 😃
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
S2950 cũng được pác, mấy em siêu zoom này chơi cũng vui, không cần phải lăn tăn
Mình thấy khác ở cái manual zoom nữa đó. Xoay xoay cái zoom bằng tay vẫn có cảm giác chủ động và chính xác hơn so với zoom bằng cần gạt 😃
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em nhớ là S3300 đâu có xoay tay đâu pác, S3300 với S2950 lúc em đi coi là chúng nó chỉ khác nhau về zoom thôi mà, nếu có zoom xoay tay là em múc rồi, đâu có đâm đầu vào S4000 cho nó méc hơn!
@kid_in_love Àh, mình có nhầm lẫn 😁 Chính xác s3300 không có xoay tay.
namic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dzị là S4000 mới qwerty được hả pà kon. mà S4000 với với S4500 (http://ngoc-camera.vn/index.php?page=shop.product_details&flypage=flypage_digicam.tpl&product_id=755&category_id=69&option=com_virtuemart&Itemid=8) khác nhau chổ nào ta, hay là 1????
Mình thấy 2 con này giống nhau y chang, khác nhau là 1 con 540g, 1 con 543g 😁
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang xài S4000 đây, đâu có quay chân tay gì được, hình như dòng Fuji finepix S mới ra đều control zoom bằng nút gạt hết thì phải, vì nếu mà hàng zoom bằng xoay ống kính thì không có giá 6 triệu cho 1 em hàng mới thì phải.
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là hình em mới bắn hôm qua trước nhà em, tình hình là chưa có tripod nên chỉ bắn được vậy thui... nhưng mà em thấy khá đẹp và rõ 😃

kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
tấm này bắn lần 2 với zoom 30x hết cỡ, nhưng hình như không đẹp bằng tấm đầu tiên:

kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tấm này cũng chụp hôm qua mà không có tripod, nên chụp trên yên xe, với lại hình như em phơi sáng chưa đủ, S: 2''. Để lần sau phơi sáng đến 8'' và có tripod xem cải thiện được hình ko

@kid_in_love Vậy là cứ mua đi rồi sẽ thích hoàn toàn đúng với Super zoom Fuji đúng ko kid_in_love 😁
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thì thích Fuji từ lâu rồi, nhưng vấn đề là dòng máy rẻ tiền mà chụp được mẹc Trăng đẹp thế thì cũng đáng đúng ko 😃. Hình mình chụp là không chơi chỉnh sửa photoshop nha. Có sao để vậy, show hàng mới vui ;)... Đúng là không có máy ảnh tồi mà chỉ có người chụp tồi thui
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như cái topic này nó có mỗi tui và quangduc89 care thì phải hihi
namic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid_in_love Có thêm nữa bác. Thấy mấy tấm của bác em thèm quá. Đang để dành tiền tậu. Mà giờ bên Ngọc Cam hình như chỉ còn 2950 với 4500 hà. Em thì thích 3300 hơn (vừa tầm tiền và zoom cũng ok 26x). Con 2950 (zoom 18x) giá rẻ hơn con 3300 khoảng 300k thì em thấy mua con 3300 ok hơn.
@kid_in_love Mình nghĩ là nhiều bạn chơi siêu zoom Fuji nhưng mà chưa thấy topic này thôi. Cứ kiên nhẫn 😃
Hôm rồi mang S6500fd đi chơi. Có 1 anh nhìn thấy nó và sản phẩm của nó thì ngất ngây con gà tây. Vậy là hôm qua mình vừa săn cho ổng 1 em S6500fd còn rất tươm tất. Giờ ngồi chờ newbie trình ảnh 😃
@kid_in_love bữa này sẻ có mình nữa fuji s4000/4050😁
@kisses Welcome! Welcome!
Bác mua máy lâu chưa? Có ảnh ọt gì hay hay post lên đây cho mọi người xem với nào :D
@quangduc89 cứ từ từ đừng nôn nóng ^^! chờ dài cả cổ
Chân dung với s6500fd nè 😃

kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình 4, 5 và 6 em thấy đẹp, màu Fuji thật, thích ghê, nhưng hình như hình 7 hơi bị nhòe thì phải, em thấy cái hoa hồng ấy hơn out nét, hình ấy pác ko chụp với tripod phải hem? thường background thiếu sáng, mà chụp với khẩu độ rộng thì dù có đứng yên cách mấy thì em chụp ko tripod cũng nhòe hix hix
@kid_in_love Àh, hình này la do mình set khẩu rộng nên vùng lấy nét khá mỏng. Focus trong tấm này tập trung hết vào tóc của mẫu nên mấy bông hoa bị out nét. Cũng là kinh nghiệm để lần sau tiến bộ hơn đó bạn 😃
Cũng muốn tham gia với anh em nhưng con s2950 của mình có vẻ hơi đuối 😁
@HoangPigg Tinh thần của topic này là giao lưu và trao đổi kinh nghiệm về dòng máy siêu zoom của Fujifilm. Vậy nên có gì thì post đó đi bạn. Như thế mới thật.
Mình thấy rất nhiều pic trên flirk chụp từ s2950 rất đẹp.
http://www.flickr.com/photos/dennysmelody/6873378882/
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangPigg Em từng xài S2950 nè pác, em đó chụp khá tốt chứ. Mấy máy dòng S của Fuji chụp Manual (M mode) nó mới đẹp thôi pác, chứ để auto nó ngu lắm pác à. con S2950 không bị painted khi để Sharpen hard như con S4000 của em hix hix. Nhưng tại em thích zomm lớn nên đành quất em S4000

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019