Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

GODIGITALS nhận giải đáp thắc mắc về KINDLE cho các bạn

luathien416
13/7/2011 1:43Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác chủ ơi giúp em vs em mua về nhưng nhà hiện đang hỏng wifi nên chả biết có phải kin3 của em là bản quảng cáo không nữa ( mua vs giá không quảng cáo).. máy em có 3G và wifi, bìa vỏ hộp ghi là hàng Frustration Free và cái hóa đơn ghi Kindle 3G, Free 3G + Wi-Fi, 3G Works Globally, Gra... nhưng FW lại là 3.2.1 mà thấy 3.2.1 là bản quảng cáo đúng không bác:banghead:
e mới mua kindle 3 ở chỗ bác được mấy ngày. mấy ngày đầu dùng thì khi chuyển trang máy nháy màn hình không hiện rõ rang mực đen ( màn hình đen) mà hiện tại chuyển trang thì nháy màn hình đen gần 1s , e không biết có bị sao không bác chủ ơi....?
Cho tui hỏi là kindle có đọc được PDFl mà có chứa công thức Toán, ảnh , trong đó không ?
Cảm ơn bạn nhé. Để mình thử. Mỗi tội Kindle 3 vẫn dùng Wifi chuẩn G nên mỗi lần muốn dùng lại phải đợi lão chồng mình về chuyển chế độ cái wireless router về mới dùng được mới đau khổ chứ. Bảo ông ấy để luôn chuẩn G hoặc dual mode gì đó đi thì ông ý bảo chậm.
Mình muốn hỏi thêm 2 câu: 1) có phần mềm nào cho edit file .prc dễ dàng edit file doc trong microsoft word ko? Một số ebook các bạn ấy để chữ màu xanh, vào kindle đọc cứ mờ mờ, hoặc bị lỗi font... mình muốn edit lại?
2) Một số sách copy vào Kindle đọc bình thường nhưng khi mình nhấn nút mũi tên sang phải (để add vào collection chẳng hạn) là treo máy và khởi động lại luôn. Nếu mình tạo collection rồi tick quyển sách đó thì có add được vào collection, nhưng chỉ add vào và lần sau vào đọc thôi, chứ nếu chọn collection có chứa quyển sách đó, nhấn mũi tên sang phải (để edit, xoá...) thì cũng treo và khởi động lại luôn. Hệ quả là ko thể xoá được mấy sách này (chắc phải cắm vào máy tính để xoá?) Mình để ý thấy mấy sách này có dung lượng lớn và có kèm ảnh minh hoạ? như vậy là sao, phải làm thế nào để khắc phục?

---------- Post added at 03:07 PM ---------- Previous post was at 03:06 PM ----------

Không phải đâu bạn ơi, Kindle của mình mới mua cũng 3.2.1 mà là bản ko quảng cáo mà (máy màu trắng, 3g+wifi)
SR cả nhà vì mạng nhà e mất từ đầu tuần nên chả care đc topic j cả ạ. :banghead:

1.Do quảng cáo được load vào phân mùng linux cài hệ điều hành mặc định của Kindle nên o tốn đến dung lương bộ nhớ dành cho việc chứa sách bạn ạ. Kindle dành sắn một phân vùng 700Mb cho việc chứa hệ điều hành và các file cần thiết. Quảng cáo sẽ được tự động load vào máy khi bạn bật wifi onl nhưng không làm tràn bộ nhớ máy bạn.

2.Hiện tại đã có cách loại bỏ các quảng cáo đó. Nhưng máy cần jailbreak và làm vài thủ thuật với hệ điều hành nền linux của máy. Theo mình biết thì nếu bạn jailbreak máy thì máy sẽ không còn được bảo hành. Nếu có nhu cầu thì bạn confirm lại mình sẽ gửi bạn cách làm nhé.

---------- Post added at 10:18 PM ---------- Previous post was at 10:16 PM ----------

Firmware 3.2.1 hiện tại là firmware mới nhất cho các máy có xuất xứ US bác nhé. Không lo là bản quảng cáo đâu. Bác có thể check đơn giản xem màn hình screensaver có hiện quảng cáo và ở phần bottom của home có quảng cáo o là ok. Chúc bác dùng máy bền đẹp và tận hưởng được mọi chức năng của e nó nhé.

---------- Post added at 10:20 PM ---------- Previous post was at 10:18 PM ----------

Việc này bình thường bác ơi. Máy e đang dùng cũng vậy này. Đó là hiện tượng của màn hình e ink thôi. Thi thoảng bác có thể restart máy để giải phóng bộ nhớ giúp máy load trang nhanh hơn nhé. Menu Setting Menu Restart

---------- Post added at 10:21 PM ---------- Previous post was at 10:20 PM ----------

Được bác ạ. Kindle hiển thị file PDF đúng định dạng như trên máy tính luôn

---------- Post added at 10:27 PM ---------- Previous post was at 10:21 PM ----------

1. File prc thường được đóng gói từ các file doc html hay pdf nên muốn sửa chữa trực tiếp file prc thì o được mà phải chuyển định dạng file này về các dạng file doc hoặc html để sửa chữa. Đã có phần mềm để làm việc này nếu bạn cần có thể pm mình nhé.
2. Một số file có dung lượng lớn với nhiều hình ảnh thường hay gây treo máy cho Kindle. Đây là hiện tượng chưa có cách khắc phục và recommended là nên remove đi. Đối với sách ngoại văn thì nên thay thế bằng các bản dành cho Kindle ( Kindle edition ) trên Kindle Store của amazon. Hiện tại đã có hẳn một forum chuyên về sách ngoại văn cho kindle từ Kindle store bạn có thể get được sách free. www.sachdientuvn.com

---------- Post added at 10:29 PM ---------- Previous post was at 10:27 PM ----------

Hỗ trợ đầy đủ cho bác bác ạ. File văn bản doc thì bác phải chịu khó convert sang pdf mobi hay prc thôi
Aximilli
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin cảm ơn bạn Trinhducchieu nhieu. Nghe bạn nói vậy thôi chắc mình đợi hết đợt bảo hành rồi jb nó xem sao. Nhưng bạn vui lòng gởi cho mình nha, mình save để nếu tiện thì làm luôn. Xin cảm ơn. Email của mình là hnphuongthao@gmail.com
Có cách nào tắt hẳn 1 ứng dụng trong Kindle 3 Keyboard không anh em nhỉ ?
Ví dụ như mình đang lướt web thì ấn home rồi mở 1 cuốn sách chẳng hạn. Đọc xong sách mình vào lướt web trở lại thì thấy vẫn đang ở trang cũ, tức là kindle nó không tắt hẳn ứng dụng. Cứ để chạy ngầm thế thì có lẽ sẽ tốn pin hơn
Mình đang tính rước Kindle Fire (nhờ người thân bên Mỹ xách về hộ) nhưng không biết có nên không hay mua ở Việt Nam? Bạn bè cũng khuyên nên dùng ipad nhưng đã có iphone 4 rồi, muốn khám phá cái gì đó lạ lạ. Tư vấn cho mình nhé chủ thớt
mình đang định mua 1 cái đọc sách nhưng đọc trên này thấy nhiều máy lỗi và hỏng nhiều .xin hỏi bạn thật bạn bán máy đọc sách kindle3 từ trước tới giờ tỉ lệ máy bị lỗi phải mang đi bảo hành có nhiều không ạ !?bao nhiêu %
Không có bác ạ. Thực tế là chương trình nó không hoạt động, chỉ là lưu lại trạng thái của trang đang load dở trong bộ nhớ thôi. Cái này nó làm thế để bạn sử dụng đc tính năng back cho tiện vậy mà. Theo nhà sản xuất thì Kindle chỉ tốn pin khi bấm phím thôi

---------- Post added at 10:43 AM ---------- Previous post was at 10:41 AM ----------

Tỉ lệ máy lỗi nhỏ hơn 1% bạn ạ. Lỗi phần cứng thì có lỗi pin rất dễ phát hiện. Nhưng tỉ lệ lỗi ở đây chỉ tính dựa trên lỗi phần cứng của nhà sản xuất được thôi. Chứ lỗi như khách hàng làm vỡ màn hình, rơi vỡ va đập thì không tính được.

---------- Post added at 10:48 AM ---------- Previous post was at 10:43 AM ----------

Kindle fire sẽ mang đến cho bạn trải nghiệm android. Trước giờ hệ điều hành này phần mềm khá là nhiều nhưng không chuyên cho một loại máy nào. Nhưng amazon nó cung cấp máy và cả nội dung. Từ app, game, music, book, video. Có một phần là đi theo mô hình từ a tới z của apple do đó có tính chuyên biệt cao. Kindle fire là máy tính bảng được mong đợi của hệ điều hành android bởi cấu hình cao mà giá hợp lý ( do amazon bán giá còn thấp hơn giá sản xuất do tập trung vào doanh thu từ các sản phẩm nội dung). Bọn mình sẽ viết review cho sản phẩm khi có trên tay ở Việt Nam. Bạn theo dõi rồi quyết định nhé.
bạn cho mình hỏi tiếp kindle fire có hỗ trợ đọc sách tốt như kindle không ?có gây mỏi mắt không ?theo mình nhìn thấy thì madein china tức là sản xuất ở TQ sao bạn phải chuyển từ bên USA về ? sao không đi qua cửa khẩu biên giới có phải rẻ không ?mà bạn sao không mở thêm đại lý ở dưới Hải Phòng mình tìm mỏi mắt ở HP không có 1 chỗ nào bán cả .chúc bạn làm ăn tốt .
Kindle Fire theo mình được biết là màn hình LCD các tính năng đọc sách của Kindle e ink vẫn được kế thừa nhưng do cấu tạo của màn hình nên sẽ có hiện tượng mỏi mắt chứ o được như các bản Kindle vs màn hình e ink.

Các công ty nước ngoài thuê lắp ráp (assemble) tại Trung Quốc chứ không hẳn - không chắc chắn là sản xuất toàn bộ chi tiết tại Trung Quốc ) đều có chính sách bảo vệ bản quyền chứ không thể cho máy xuất bản tùy tiện từ Trung Quốc được. Và nếu máy bán ở Trung Quốc thì sẽ thiếu mất khâu kiểm định để thông qua các tiêu chuẩn của các quốc gia như Mỹ. Tiêu chuẩn về hàng điện tử ở mỗi quốc gia là khác nhau do đó hàng xuất sang thị trường này có thể có chất lượng cao hơn hàng xuất sang thị trường khác ( miễn là phù hợp vs tiêu chuẩn của quốc gia đó ). Bọn mình cũng sẽ cố gắng phát triển được đại lý ở Hải Phòng trong thời gian tới để phục vụ mọi người được tốt hơn. Mong bạn và mọi người tiếp tục ủng hộ. Thanks
Không biết hay giả vờ không biết vậy bạn ....?
cảm ơn bạn ! hy vọng mình sẽ là người mở hàng cho bạn khi máy về đến Hải phòng .mà bạn phải đặt mục tiêu là bao giờ để mình còn chờ.mình nghĩ việc đó cũng không khó cũng như là hàng ký gửi mà.chỉ tiếc mình không ở nội thành thôi.
Em xài iphone 4, mới tải ứng dụng kindle và iFile (quản lý hệ thống). Bây giờ muốn tải truyện thì sao nè? Thường mấy bộ truyện tranh có phong phú và nặng lắm không?
su.xynh129
Bạn ơi cho mình hỏi, khi làm ebook tiếng việt làm sao để hiện tên tác giả vào kindle 3, và chương trình nào có thể sửa tên ebook, thêm tên tác giả, quản lý sách cho kindle không vậy bạn. Cảm ơn bạn chủ nhiều
huyquangvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.tinhte.vn/f426/su-dung-calibre-de-quan-ly-thu-vien-sach-dien-tu-258558/
lam the nao biet pin con boa nhieu % cho kindle basic
evintran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cùng câu hỏi, có cách nào biết pin còn nhiêu % hay chì nhìn rồi đoán thế các bác 😔. E đang dùng e kindle 3. Có cách kiểm tra nào khác không ạ
toos12
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh mới mua kindle3 nhưng ko thể kết nối wifi nếu wifi đó có password , cón wifi ko có password thì kết nối vô tư , bạn giúp mình với , thanks trước nhé
Cảm ơn bạn huyquangvu nhiều nhé.
Bác chủ và các cao thủ help mình chút.Con kindle 3 của minh thằng em cho vào cốp xe,không biết có bị chèn không ? nhưng khi bật lên lại thì nói bị đè hình 1/6 ở góc màn hình,tức là nó cứ hiện 1/6 cái hình nền ở chế độ chờ khi đọc sách,không biết cái này thì sửa làm sao nữa ...
lionel
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho em hỏi Kindle Keyboard bản quảng cáo có thể bỏ được quảng cáo ko ( cách up lại rom máy đó bác). bác cho em chỉ dẫn cụ thể nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019