GODIGITALS nhận giải đáp thắc mắc về KINDLE cho các bạn

luathien416
13/7/2011 1:43Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nambun
TÍCH CỰC
12 năm
Reset, hard reset, bảo hành. Cứ theo trình tự.
Đã làm mọi cách,cái này bị phần cứng rồi,chán thật.Nếu còn bh thì đã ship ngược lại cho Amazon rồi,mình mua đợt đầu lúc mới vừa ra nên giờ tèo bh roài ... 😔(.Ở HCM có chỗ nào uy tín sửa Kindle k nhỉ ....
lionel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào bạn, mình mới xài Kindle 3 bản có quảng cáo. Hiện tại mình muốn thay screensaver và bỏ quảng cáo đi thì phải jailbreak đúng ko bạn?
Bạn cho mình hỏi cách này có an toàn không? ( chẳng hạn làm lỗi thì có cứu được không hay là bị "ăn táo" như kiểu iOS hoặc thành cục gạch 😃 )
Nếu an toàn thì bạn cho mình xin đường dẫn tới bài hướng dẫn nhé.
em dang rat mau may em Kindle nhung muon tim hieu may ''chu'' can ke roi moi mua.Nhan day thay forum nao nhiet wa,em xin mao muoi duoc hoi vai cau de giai toa thac mac cua minh,xin duoc giup do a😃
cho em hoi
1_em co nguoi wen o mi sap ve nuoc,dinh nho mua 1 cai Kindle 3,nhung ko ro lieu minh co doc sach bang Tieng Viet duoc ko,boi em so chi co the doc file bang tieng anh
2_lieu mua o ben day no co kem Power Adapter cho minh ko a,neu ko co sac thi mua sac o dau,mua sac o mi hay o vnam
3_kindle 3 co sac duoc bang laptop ko a
4_nha em dung mang co dinh,wifi bi khoa,em co the dung mang co dinh su dung cho kindle duoc ko a
5_mot so dau sach em can nhung Amazon ko co,em tai ebook ve laptop roi copy sang kindle thi co doc duoc ko a
6_em ai ngai rang kindle chi doc duoc nhung dau sach cua Amazon nen co the chi cho em biet Ebook reader nao co the doc moi loai file ma ko can fai lo nguon sach,lieu Kindle co phai la tot nhat o a
7_nen mua o Mi cho re hay mua o Viet Nam de duoc bao hanh de dang a
TREN DAY LA MOT SO THAC MAC CUA EM,MONG RANG ADMIN GIUP DO VA LUONG THU NEU NHU NHUNG THAC MAC AY HOI THUA
EM XIN CHAN THANH CAM ON!
Topic này vắng chủ lâu quá =.= Mình sẽ giúp bạn giải đáp 1 vài vấn đề mình biết để bạn mau chóng rước em Kindle về nhé :giggle:
1. Chỉ cần ở các định dạng cho phép ( pdf, prc, mobi,.. ) thì Kindle đều đọc được.
2. Mình mua ở bên anh @trinhduchieu 1 cái Kindle 3 có kèm sạc và bh 1 năm free ^^ Theo tìm hiểu thì mua bên Mỹ có sạc, còn qua HQ theo đường ship sẽ bốc hơi :| 1 vấn đề nữa là trên Amazon không có ghi là kèm sạc.
3. Sạc bằng laptop qua cổng usb.
4. Chỉ dùng được wifi bạn ạ. Mạng cố định thì làm gì có cổng nối vào Kindle :|
5. Mình thường xuyên tải ebook về PC rồi copy vào Kindle chứ chưa mua của Amazon bao giờ ^^
6. Tham khảo câu 1 và câu 5.
7. Như mình nói, mua ở Mỹ nếu có người mang về thì đỡ khâu HQ nhưng vấn đề bảo hành vẫn nan giải. Bây giờ có rất nhiều nơi bán máy Kindle 3G+Wifi giá 2tr8 ( giá trên Amazon là 139$ ) nên không hề đắt hơn. Bạn nên chọn mua dòng này để không bị đội giá. Bạn chọn nơi nào có máy kèm sạc, bảo hành free 1 năm và uy tín thì mua.
Chúc bạn mau chóng sở hữu em Kindle ưng ý! ^^

haicoseu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi chút, khi ko đọc sách thì nên để kindle touch ở chế độ nào: chế độ hiển thị screensaver hay chế độ hiển thị màn hình trắng
@haicoseu có lẽ nên ở chế độ screensaver vì đọc đâu đó trên mạng nó bảo nếu lâu không đọc thì tắt màn hình trắng còn không thì để screen !
cam on ban r nhiu=))
cho minh hoi noi nao ban 2tr8 duoc ko,xin ban chi giup vs,cam on nhieu nhe

---------- Post added at 08:45 PM ---------- Previous post was at 08:43 PM ----------

minh so mua phai hang TQ mat thoi:running:Nhan biet kieu j day:p

---------- Post added at 08:45 PM ---------- Previous post was at 08:45 PM ----------

minh so mua phai hang TQ mat thoi:running:Nhan biet kieu j day:p

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:45 PM ----------

cac bac oi, Ebook reader co so virus ko nhi
Hehe, mình bảo rồi mà, mình mua ở đây http://www.tinhte.vn/f463/digiplus-kindle-fire-touch-lai-ve-chinh-sach-moi-bh-12-thang-free-792159/ Bảo hành 12 tháng free, máy có kèm sạc, nói chung là hài lòng ^^ ( nghe có vẻ giống quảng cáo nhưng thực ra là anh bán hàng rất nhiệt tình, giá ổn lại bảo hành tốt, có sạc nên mình rất có thiện cảm, đi PR cho suốt ;) ) Lí do tại sao lại 2tr8 thì mạn phép không public nhưng chắc chắn là hàng amazon ( 1 lần nữa nhắc lại là cứ những hàng to và uy tín mà mua thôi ) Còn virus thì cứ sắm pm nào diệt ngon mà quét trước khi copy vào Kindle :p Chúc vui!
tjendung
TÍCH CỰC
12 năm
Kindle Basic của mình khi eject ổ đĩa thì vẫn ko vào để đọc sách được mà vẫn có biểu tưởng USB trên màn hình kindle,ko rõ nguyên nhân thế nào
Theo mình hỏi anh bán máy thì máy nào cũng thế =.= Có điều khi bạn để PC/lap ở chế độ sleep thì nó sẽ ngắt hẳn ( eject chưa thực hiện được việc này ) và bạn bật lại PC/lap thì sẽ sạc và đọc đồng thời được ^^ ( phát hiện ra sau khi đang sạc mà gập lap vào cái rụp ^^ )
Bác cho mình hỏi có cách nào đọc file doc và ppt trên kindle 3 không nhỉ.
votu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào bạn Godigitals,
Mình đang dùng kindle loại có bàn phím, bộ nhớ 4Gb (mua lâu rồi nên quên mất tên gọi). Xin bạn hướng dẫn vài thắc mắc sau:
1. Cách tạo hình bìa truyện cho các truyện có đuôi .mobi (mình mới download hơn 7 ngàn cuốn đủ thể loại). Ví dụ truyện 'nghìn lẻ một đêm.mobi' thì cách chèn ảnh bìa đuôi gì và như thế nào.
2. Có thể tạo một thư mục con trong thư mục phân loại không. Ví dụ: trong thư mục gốc picture mình tạo thư mục 'truyện tranh', do truyện tranh rất nhiều nên muốn tạo thêm thư mục 'doremon', thư mục 'onepice',... trong thư mục 'truyện tranh' được không và làm như thế nào.
3. Trên computer, từ thư mục gốc document, mình có tạo các thư mục như 'kiếm hiệp', 'cổ tích',... nhưng khi copy vào kindle thì không thấy các thư mục đã tạo. Mình phải vào kindle tạo colection (hổng biết đúng chính tả ko) với tên thư mục như trên - hiểu là tạo thêm thư mục thì mới được, sau đó đánh dấu từng truyện vào thư mục colection mới tạo này thì truyện mới vào. Vấn đề là với 7.000 đầu sách mà làm thủ công đồng thời phải nhớ tên truyện sẽ đánh dấu chuyển vào colection thư mục nào thì là một vấn đề quá mất thời gian và mệt não. Bạn có phần mềm và hướng dẫn cách tạo thư mục trên kindle một cách nhanh chóng không.
4. Với file hình .jpg, mình có chép các ảnh gia đình (sau khi resize kích cỡ 600 x 800pi) vào thư mục kindle/picture/hinh tạo trên computer và Ok. Bạn có thể chỉ cách cho các hình này thay thế/ hoặc đồng thời chạy ngoài màn hình chờ giống như các hình gốc của kindle chạy trên màn hình chờ của kindle vậy.
Rất cảm ơn sự giúp đỡ của bạn,
Thân
ban oi cho minh hoi kindle 3 loai quang cao va ko quang cao khac j nhau vay nen mua loai nao,cho minh cam on truoc nhe
Hoi cac buoc su dung kindle fire wifi?

co the chi cho minh cac buoc co ban khi moi bat dau su dung kindle wifi? tai soft o trang nao ? co can upgrade gi khong?

Cam on nhieu
Mình ở HN dùng Kindle Basic, Mua còn nguyên seal hàng xách tay nên không có BH.
Gần đây tự dưng không hiển thị được 1/3 màn hình phần dưới.
Bạn nào biết cách xử lý giúp mình với
nph68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho mình hỏi kindle 3 va basic có đọc được file đinh dạng epub không vậy

Cám ơn các bạn
Mình có mua kindle ở cửa hàng của bạn hồi tháng 6, nay bị vỡ màn hình do mình bất cẩn làm rơi. Cửa hàng của bạn có thể hỗ trợ mình cách thứ Ship cho Amazon sửa hoặc BH không ạ (mình còn hóa đơn bán hàng) thank!
acrox84
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới mua con kindle fire, mình có thói quen tắt nguồn rồi cắm sạc, ko hiểu sao con kindle fire này tắt nguồn, cắm sạc thì nó tự khởi động luôn, nhấn tắt nguồn nữa thì đèn ko báo sạc nữa, có phải là có vấn đề ko ạ?
Dear bạn, Kindle keyboard đang dùng version 3.1, đã đăng ký với Amazon, dùng bình thường, tuy nhiên cứ 1 thời gian lại bị lỗi: Mình đã đặt tính năng show danh mục sách dưới dạng By Most Recent First nhưng những quyển sách mình vừa đọc xong nó lại không nằm trên đầu mà toàn bị nhảy xuống lưng chừng (ví dụ nó nhảy xuống vị trí thứ 20). Mình thử mở 1 quyển khác thì khi quay về home nó lại hiển thị quyển đó ở thứ 20 chứ không phải thứ nhất.
mình restart, tắt hẳn đi bật lại cũng không được. Có lần mình huỷ đăng ký với amazon rồi đăng ký lại thì lại về bình thường (sách mới đọc được show ngay trên cùng), nhưng 1 thời gian sau lại bị.
Lỗi này bị ngay cả khi có tạo Collection hay không. Vậy là làm sao nhỉ, làm thế nào để khắc phục?
Cám ơn bạn nhiều........
Chà, không trả lời cho mình à, biết hỏi ở đâu bi h...
Tôi đang dùng kindle 3 wifi phiên bản quảng cáo, có ai biết cách thay đổi screensaver của nó không?
Tôi đã thử jailbreak và thay đổi như trên một số bài viết nhưng vẫn không thay đổi được, nếu ai có cách nào thì reply giúp mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019