Gói cước internet MIU của mobifone có vấn đề

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi daonamktxd, 20/4/12.

1. daonamktxd

daonamktxd Thành viên

Các bạn có ai dùng gói cước MIU của mobifone có bị như mình ko.
    Tình hình là thế này mình dung con Htc sen xe đăng gói MIU 40nghìn đồng 1 tháng dung lượng 400mb đầu tốc độ truy cập 7.2mbs sau đó tốc độ giảm xuống 256kbs. Nhưng khi mình vưa hạn gói cước tức là dùng trong dung lượng 400mb đầu tiên nhưng tốc độ thì chậm như rùa thậm chí còn chậm hơn khi ở tốc độ 256kbs, mình gọi thắc mắc với tổng đài thì họ kêu vẫn bình thường nhưng mình cam đoan là mạng có vấn đề vì đến tháng sau mình lại dùng bthường xong tháng sau lại bị như thế thật ko hiểu nổi.

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
    :
  2. trang8504

trang8504 Thành viên

Bạn ơi, sau khi gia hạn gói cước bạn có tắt nguồn máy khởi động lại không. Mình k đc tặng kèm gói dung lượng nhưng mình sử dụng MIU của MBF, sau khi bị hạ băng thông mình có gia hạn nhưng vẫn chậm, sao khi tìm hiểu thông tin từ phía tổng đài, mình tắt nguồn chờ khoảng 3-5p khởi động lại là truy cập ok !
  3. trang8504

trang8504 Thành viên

Ah quên, còn kiểm tra xem Co okie hay Cache của máy thử delete đi xem tốc độ có khả khẩm hơn k, vì truy cập chậm còn phụ thuộc vào máy nữa, vì mình k dùng HTC nên k biết, đang dùng con E71 nên cứ quen tay xóa hết đi là ổn !
  4. daonamktxd

daonamktxd Thành viên

Mình có khởi động và dùng nhiều cách khác nhưng đều ko đc đành fải dùng hết 400mb đầu rồi để nó hạ băng thông xuống thì lại dùng ok thế mới bực chứ, tháng nào mà bị thì coi như mất toi 40nghìn vì nó chậm như rùa hơn cả khi hạ băng thông bực ko chiu đc

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
  5. trang8504

trang8504 Thành viên

Sao lại dùng hết 400Mb đầu để hạ băng thông xuống thì lại dùng ok là sao T__T. K hiểu, vì mình dùng vẫn thấy ok mà, lạ nhỉ. Bạn gọi thử lên tổng đài 18001090 để nta thử tác động cho xem sao !;)
  6. daonamktxd

daonamktxd Thành viên

Uh, thế mới hay chứ, cũng may là không bị thường xuyên như vậy chỉ thỉnh thoảng mới có tháng bị, nhưng mình cũng bị 2 lần nồi đấy mà mới được có 6 tháng. Gọi tổng đài mãi rồi, họ còn cho người đền kiểm tra liên tục nhưng chỉ làm mình mất thời gian tiếp họ thôi, đợi hết tháng lại đc.
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ cùng mình bạn o đâu vậy

7. trang8504

trang8504 Thành viên

K có j. Cùng sử dụng Mobi mà he he. T ở hp !
  8. daonamktxd

daonamktxd Thành viên

Uh, mình cũng dùng mạng mbf từ rất lâu và thấy chất lựơng cũng đc có điều thỉnh thoảng bị như vậy thì hơi bức xúc thôi, bạn tên Trang à, bạn làm về lĩnh vực ji vậy.

9. Jamesbond

Jamesbond Thành viên

Em cung dang dung MIU day. Ky la o cho nhieu luc bat 3G thi vao net con cham hon chi mo 2g (edge), viec nay xay ra thuong xuyen nhat la vao ban dem tam 12g den sang
  10. daonamktxd

daonamktxd Thành viên

Chuyện đó cũng dễ hiểu vì đôi lúc sóng 3g tại điểm đấy kém vì vậy sẽ bị chậm bạn thử tắt hạn mạng xong bật lại có lẽ sẽ cải thiện đc đấy

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.n
  11. trang8504

trang8504 Thành viên

Mạng nào mà chẳng có lúc vậy. Nói chung làm mình hài lòng khi sử dụng mạng Mobi ! Hì !!!!
  12. ForceF5

ForceF5 Thành viên

Đôi khi sóng 3g kém nên bạn vào mạng nó chậm dù còn data free.
    Nhiều lúc chuyển sang 2g còn nhanh hơn 3g. Sử dụng 3g nhiều lúc bực lắm, nhất là vào buổi tối

Sent from my GT-I9003 using Tinhte.vn
  13. bumaki315

bumaki315 Thành viên

mình cũng xài gói Miu,thấy bình thường mà bạn.. mình xài c7 dùng chương trình Yourtubepro tải fim và ca nhạc HD từ 0g đến 6g là xong bộ fim 1 tiếng rưỡi khoảng 250mb.. 1 tháng mình tải hết 9G lận đó.. rồi kết nối đt với laptop lên mạng cũng bình thường.. nhà mình ở BT chắc sóng ở đây tốt..
  14. Jamesbond

Jamesbond Thành viên

Sau khi máy được AT&T unlock và bỏ cái sim gevey đi thì bây giờ cả E và 3G đều ngon lành. Em nghi lý do là dùng sim ghép phải để ở chế độ roaming nên 3G hơi chậm.
  15. trang8504

trang8504 Thành viên

Bạn dùng nhiều thế nhỉ. 9G/1 tháng. Nhưng bạn có thấy tốc độ truy cập của mình giảm không ? Vì chỉ hỗ trợ 400Mb đầu tiên là 7.2 Mbps thôi mà. Nhưng dù sao nhà mạng có hỗ trợ không giới hạn dung lượng là tốt rồi :D
  16. daonamktxd

daonamktxd Thành viên

Mình chăng bao giờ dung điện thoại để load film cả. Thay vì dùng điện thoại sao ko đợi ban ngày đi làm đến cơ quan load bằng máy tính có nhanh hơn ko. Mình chỉ hay dùng điện thoại để xem bóng đá vào tối chủ nhật, vào mạng xem rồi kết nối ra tivi xem chẳng cần k+

17. trang8504

trang8504 Thành viên

Có phải ai đi làm cũng dùng máy tính của cơ quan loadfilm đâu haha, bùn cười quá, đi làm thì phải làm chứ !
    bumaki315 thích nội dung này.
  18. daonamktxd

daonamktxd Thành viên

Dù chỉ tranh thủ giờ nghỉ trưa để load film vẫn còn nhanh hơn về load bằng dthoại đã chậm lại còn ko may load đc 8 đến 90% mà mạng lỗi fải load lại thì đến khổ

19. hungnv239

hungnv239 Thành viên

he, tùy lúc thôi mà, Dùng PC thì em không có ý kiến gì rồi. Còn ở trên điện thoại em chỉ cần xem youtube với mp3zing là được rồi, Rất may là 2 cái đó em vẫn dùng bình thường mà không có trục trặc gì. Thỉnh thoảng có chậm 1 chút nhưng 1 lúc sau hết ngay. Chắc lúc đó đông người dùng quá
  20. trang8504

trang8504 Thành viên

Thì điện thoại tớ cùng chẳng bao giờ dùng load film cả, chỉ online hoặc check face thôi, dung MIU là quá thoải mái vì thỉnh thoảng có j hot còn lên Utube xem nên cũng k biết mọi ng như thế nào. Nhưng load film về thì nặng máy lắm >"<, xem onl thì cũng phải đợi load lên mới xem đc ah !
    HaiAn2201 thích nội dung này.