Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gói cước internet MIU của mobifone có vấn đề

daonamktxd
20/4/2012 14:47Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn load phim trên điện bang phẩn mềm và vao trang nào để load tốt vậy.thanks
mình bít cách hack băng thông mobi nên xài vi vu lắm 😁
@nh0ksun9x bạn biết thì chỉ mình với mình hậu tạ bằng card cho
@mylovengandesign Trên mạng có 4 phương pháp dùng 3g chùa của mobifone đó
Hôm qua tôi có đọc lướt qua chưa hiểu lắm
Khi nào có thời gian mới nghiên cứu được
@nh0ksun9x inbox em cách với bác ơi
@Hoangluuanh Cho em đường link ngâm cứu xem

Gửi từ máy của em gái hàng xóm...
@hnlovefb http://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-nhung-kinh-nghiem-sai-free-3g-mobifone-danh-cho-anh-em.399191/
Bạn thử xem, thực là dạo này cái gì phức tạp tí là mình cũng ngại vọc, mình vẫn dùng miu, nếu bạn thử mà thành công thì chia sẻ cho ae nha
Dùng ổn dịnh mà e a đang dùng gói miu mà chác tại máy của e thui
Mình cũng đang dùng gói miu phát sinh vấn đề , cũng đang bực ở chỗ
Tháng thứ nhất đang ký sài cũng không phàn nàn gì
Tháng thứ 2 : Mình dùng quá hạn 1 ngày chưa nạp tiền ( Mobi có gửi thông báo là đã hết hạn ) sau đó mình nạp tiền vào ( Nạp chậm một ngày ) nạp 50K sau đó dùng được khoảng 15 phút gì đó ( có down video ) thì mobi thông báo là tài khoản của quý khách hiện còn dưới 5k
Gọi tổng đài thì họ giải thích là bạn chậm nạp tiền do vậy gói miu đã bị cắt ( Nhưng mà không có thông báo là đã cắt ) do vậy dùng bao nhiêu thì trừ tiền bấy nhiêu
Cảm thấy cách giải thích không được thỏa đáng
Trước minhd dùng gói MI, tối qua mới bắt đầu đk gói MIU cũng bị hiện tượng như bạn, đã lam đủ kiểu: tắt máy khởi động lại cung ko an thua vào mạng vẫn chậm kinh khủng. Định gọi tổng đài khiếu naị thì lại ok. Mình quét đi quét lại các mạng, ko biết có phải làm thế là được hay ko nữa.
hungnv239
ĐẠI BÀNG
11 năm
thì mạng cũng có lúc nọ lúc kia. Phụ thuộc nhiều yếu tố như thời tiết, các loại sóng khác, rồi bảo dưỡng, tu sửa,...Nhưng về mặt bằng chung thì mình thấy rất ok. Đăng ký MIU lướt fb thoải mái hơn, k lo phát sinh thêm cước
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko hẳn là do mạng lúc nọ lúc kia đâu, dịch vụ ở mình vẫn thế, lúc họ thu cước thì dễ nhưng dv chẳng ra gì. Tôi còn bị mấy tháng liền như vậy thì đâu thể nói lúc nọ lúc kia đc, thế nên mới lập topic này chia sẻ với mọi ng, nói chúng gặp tình trạng này thì chỉ biết po tay, bạn cứ liên lạc đến tổng đài yêu cầu họ đến kiểm tra cho mình cho bõ tức thôi chú chẳng làm gì đc đâu, chúc bạn vui vẻ

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
Mình để ý là ko trừ Data mà trừ luôn tiền trong tài khoản😔có ai thế ko nhỉ
@spiderman2000 Bác có chụp màn hình không? làm sao bạn biết là data không trừ? rõ ràng thì a e mới tư vấn giúp bác được 😁
ko chụp hình nhưng TK còn 13k vào tinhte và VNE một lúc thì còn 9k😁Trong thời gian đó ko nt hoặc gọi điện😔
@spiderman2000 Có khi nào miu của bác hết hạn 1,2 ngày nên nó trừ kiểu dùng bao nhiêu trừ bấy nhiêu, hết nhanh lắm
Tks bác, để Em thử xem
đang dùng miu đây , bị bóp băng thông , yahoo , skype gửi tin nhắn 15 phút sau mới nhận được , gọi skype , viber khi khoá máy không gọi được , trong khi viettel 2g ( chưa đăng ký 3g ) gọi skype được , nt yahoo skype 3s là tới . lỡ mua cái sim miu trong 5 tháng rồi , hối hận.
@vanpeterlee Có ai biết sao mobi giờ chậm thế k ? sao mọi ng bảo dùng miu ổn mà tui thấy k ổn tí nào 😔 tui dùng ip5 mà đâu đến nỗi nào đâu, ở trường đôi lúc mới lên được 3G à, còn lại toàn dùng E, cả tháng rồi chưa dùng hết 600MB đây :(
Mik cung moi dung mbf.mik cam thay rst chan so voi mang vina.vao ko mp3.cung ko nge dc nhac chan wa
Bó tay với gói MIU cua MOBI luôn
21h, ngày 24/9/2013 mua sim mobi kich hoạt gói MIU cho cái IPAD xai rất ok, đoc báo lên facebook nhanh, down hình face rất nhanh và rõ, xài tới 23gio out, tắt kết nối 3G và tắt luôn DATA, ....trưa về đọc báo, lên facebook 45phút, toc do ket noi OK, check thì gói cuoc dung luọng còn lại 580MB sau đó tắt 3G và DATA.....tối về mở máy, mở 3G, mỏ DATA thì thấy kết nối chậm quá....kiểm tra dung luọng gói cuoc dung luọng 0MB.....
Ai bị tình trang nhu mình k?
Bạn nào làm ở MOBI giải thích giup mới
Bức xúc quá tính mai chạy lên MOBI hỏi xem gần 600Mb nó chạy đi đâu???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019