Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gọi điện thoại miễn phí trên iPhone với Viber

steve_jobs
25/12/2010 1:10Phản hồi: 207
Gọi điện thoại miễn phí trên iPhone với Viber
Nếu sử dụng các chương trình gọi điện VoIP như Skype hay Yahoo, bạn sẽ gặp 1 số điều bất cập như phải có tài khoản, phải có danh sách liên lạc riêng, nếu gọi sang số điện thoại trong Skype thì bạn phải mua credit… Với Viber, bạn có thể gọi điện miễn phí và dễ dàng hơn.

Ưu điểm:
Đơn giản, dễ sử dụng, giao diện hoàn toàn tương tự phần mềm Phone trên iPhone
Không cần đăng kí tài khoản
Không cần đóng phí
Gọi điện miễn phí bất kỳ đâu, bất kỳ lúc nào

Nhược điểm:
Chỉ hỗ trợ iOS 3.0 trở lên, sẽ sớm có mặt trên Android và BlackBerry.
Tạm thời chỉ dùng tốt trên iPhone*
Không thể đổi nhạc chuông

Sau khi tải về và cài đặt miễn phí từ AppStore, bạn cần làm một vài thiết lập đơn giản. Ở màn hình giới thiệu, bạn bấm Continue, sau đó chương chình sẽ yêu cầu được phép sử dụng Address Book và Notification. Kế tiếp bạn cần chọn khu vực và nhập số điện thoại của bạn vào

Sau khi bấm Continue, bạn sẽ thấy màn hình yêu cầu nhập mã xác nhận, đồng thời một tin nhắn chứa mã xác nhận được gửi đến máy bạn

Giao diện chương trình hoàn toàn tương tự chương trình Phone

Những ai trong danh sách liên lạc của bạn có sử dụng Viber sẽ có thêm chữ Viber màu tím kế bên, bạn cũng có thể gửi tin nhắn giới thiệu Viber cho bạn bè và người thân. Đối với những người đã cài đặt Viber, bạn đã có thể gọi điện cho họ miễn phí bất cứ lúc nào và bất cứ đâu, ko cần biết là trong nước hay quốc tế. Nếu người bạn muốn gọi ko sử dụng Viber thì chương trình sẽ tự chuyển về chế độ gọi thông thường.

Quảng cáo

*Lưu ý, đối với iPod Touch và iPad, vì ko có chương trình nhắn tin nên bạn ko thể nhận tin nhắn chứa mã xác nhận trong lúc cài đặt. Nếu bạn dùng iPhone để nhận tin thì Viber trên iPhone đó sẽ bị lỗi nếu bạn dùng cùng 1 số điện thoại.

Tham khảo: Viber.com, AppStore
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrChocopie
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có cần wifi ko hả bro!
@MrChocopie Cho Minh hoi may Minh dang dung IOS 4.2.1 Nhung ko Cai được viber
dauyeuub
ĐẠI BÀNG
13 năm
tất nhiên là dùng wifi và 3G rồi nhưng quan trọng là phải nạp tiền vào tài khoản hay ko
Bạn ko cần trả 1 khoản phí nào và cũng ko cần tạo tài khoản.
tks bạn nhé,down về test xem sao^^
cái này có ng up rồi mà, sử dụng cái này yêu cầu đầu bên kia cg phải có viber thì phải
Xac nhan day la Face. Goi DT ton tien binh thuong
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
Face là sao, fake mới đúng, nhưng ai bảo ông gọi bằng 3g chi rồi la tốn tiền =)) gọi bằng wifi nhé, đã test, Good
Sao mình chờ hoài mà ko thấy có mã xác nhận gì hết vậy 😔
Chắc trang chủ nó hơi bị điên một tý, bác thử lúc khác đi. Con 3GS của mình cũng bị vậy, Iphone 4 thì OK.
Nhưng nói chung cái này cũng ko có gì đặc biệt lắm!
macintosh
ĐẠI BÀNG
13 năm
người sử dụng đầu kia cũng phải có viber, so ra chất lượng cuộc gọi thua skype.
_MyHeart_
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này có cũng lâu rồi nhưng cũng thank bạn làm 1 bài review hoàn chỉnh thế này 😁
Nhận xét của mình sau khi sử dụng:
Ưu điểm: Giao diện dễ dùng, cực đơn giản, đăng kí số điện thoại nhanh gọn nhẹ. CHất lượng đàm thoại tốt, mình thấy chả khác gì gọi thông thường.Nếu so với skype thì cũng vậy à (Mình gọi cho nhiều người rồi nha đừng bảo mình chém...).KHÔNG MẤT 1 XU NÀO NHA........!
Khuyết điểm: Muốn gọi cho người khác thì người đó cũng phải đăng kí Viber đồng thời người đó cũng phải đang ở trong Viber ( Yêu cầu sử dụng mạng nha ) --> bất tiện ... kiểu này chỉ lợi cho những bà 8 nt cho nhau là cùng vô Viber buôn 😆
Kết luận: BÌNH THƯỜNG hơn cân đường chút xíu!
Bạn đăng ký số đt kiểu nào vậy ? mình đăng ký mà ko thấy nó gửi số gì cho mình hết .
_MyHeart_
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn chỉ việc nhập vào số di động mà bạn đang sử dụng thôi.Chừng vài phút sau là sẽ có tin nhắn gửi code cho bạn kích hoạt,đơn giản mà.Mình làm phát được luôn!
bác cho em hỏi.em làm đúng theo cách trên của bác chỉ khi mở app lên gọi và nhận cuộc gọi thì ok.còn khi tắt app thì ko nhận cuộc gọi từ máy kia được.xin bác chỉ giáo dum em.hay là 2 máy mở app lên mới gọi và nhận được.cám ơn bác trước nha
Để nhận cuộc gọi thì đương nhiên app phải được mở, để nhận cuộc gọi khi thoát khỏi app thì máy bạn phải xài iOS 4 hỗ trợ đa nhiệm.
Không phải đâu bác ơi, chỉ cần cài phần mềm lầ được rồi, không cần phải bật app lên đâu!
Nhwng phần mềm này hay bị lỗi hay sao ấy, mình có 2 cái IP4S, cài Viber gọi cho nhau, 1 cái có rung, 1 cái không. Cái không báo rung khi để chế độ silent thì máy không nhận cuộc gọi mà chỉ báo có cuộc gọi nhỡ. Còn máy kia thì rung và chuông bình thwowngf. Bó tay dot com!
viber trên ipad gọi cho viber trên iphone ok nhưng:
-ipad nói iphone nghe tốt
-iphone nói ipad không nghe gì
đã tăng volume cả 2 lên max luôn.
....?
cái này có lúc gọi thì nó đổ chuông lúc thì không đổ chuông nên không nhận cuộc gọi được .... không hiểu bị lỗi hay sao nhỉ
Cho phép thực hiện cuộc gọi miễn phí với ng dùng Iphone có cài đặt Viber : này này là pc to pc chứ hok phải là pc to phone nha các bạn, giống Skype to Skype hay Yahoo to Yahoo nha các bạn ==> Xài skype hoặc yahoo cho gọn, khỏi màu mè

Nhược điểm: chỉ giành cho các đại gia IP talk với nhau ^^

Ưu điểm là nhận cuộc gọi đồng thời Phone to Phone hoặc Viber to Viber mà ko cần phải thoát ra thoát vào, muh có multitask rùi, hok có thì đặc biệt
có app không gửi em cái đi
acermelody
ĐẠI BÀNG
13 năm

Bạn có thể vào apple store dùng tài khoản free để down miễn phí về mà.

---------- Post added at 04:39 PM ---------- Previous post was at 04:37 PM ----------

Khi dùng VIBER mọi người chọn chương trình viber rùi tìm số cần gọi. Khi đầu gọi bên kia cài viber rùi thì bên cạnh số cần gọi có biểu tượng viber.
tarzanvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này cũng như Chat voice thôi,vì 2 bên cùng phải online Viber,cả 2 cùng xài Viper,vậy tại sao 2 bên ko xài skype hay yahoo cho khỏe,vừa chat voice vừa webcam cũng dc,mà có thể voice chat với các bạn khác ko xài VIber,thấy không hửu dụng lắm
*Lưu ý, đối với iPod Touch và iPad, vì ko có chương trình nhắn tin nên bạn ko thể nhận tin nhắn chứa mã xác nhận trong lúc cài đặt. Nếu bạn dùng iPhone để nhận tin thì Viber trên iPhone đó sẽ bị lỗi nếu bạn dùng cùng 1 số điện thoại.

Tham khảo: Viber.com, AppStore
[/QUOTE]

Bro này nói sai rồi. Mình vẫn dùng 1 số đt trên iphone4 để tạo số VIBER nè. Cách đơn giản để nó send code cho mình nhanh thì bro chỉ cần nhấn vô HELP trong giao diện nhậm code thì khi nó sẽ xuất giao diện web và nhập lại số đt cần VIBER send code và nhấp get code thì khoản 20 giây nó sẽ call vào cái số mình đăng ký nghe đọc số code và nhập vào, thế là xong.
Em làm hoàn toàn theo bác ý và gọi được tưởng không mất tiền thấy sướng. nào ngờ vẫn mất bình thưởng....nản...
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác để 3G mất tiền thì đúng rùi, nếu ko thì bác xem lại có đúng bác gọi cho số có biểu tượng Viber ko?
E test bằng cách rút sim, bật wifi buôn 30p ngon lành, thoại rõ, nét căng, thậm chí là nét hơn thằng bạn công tác trên Thái Nguyên gọi về Hà Nội = di động bth +_+
Tình hình là ai dùng viber đem số lên đi, đem sim rác thôi để tránh spam số, để anh em gọi nhau test chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019