Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gọi điện thoại miễn phí trên iPhone với Viber

steve_jobs
25/12/2010 1:10Phản hồi: 207
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có search trên appstore nhưng ko thấy bạn ah,hay tại nick itune của mình là region việt nam

Sent from my iPhone using Tinh tế
Ok mình đã down được textfree with voice bằng acc mỹ

Sent from my iPhone using Tinh tế
minhai
TÍCH CỰC
12 năm
Em nhập 2 lần số VT đều k được, đọc hết 14 trang nhập số Mobi nhận được code ngay trên ipod touch 4.
Mình cũng cài rồi, nhưng ip 4 của mình thì làm bình thường, nhưng của bà xã mình là ip 3gs iOS 4.2.1 thì xuất hiện dòng chữ "No push notification token" sau khi add phone number. Mong được hướng dẫn. Tks!
iamhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bài viết có ích
mấy hôm nay sao viber lag dữ dội phải ko mọi ng ?
tớ đang gặp vấn đề như vầy, dùng 2 ip4 1 lock(dùng 3G mobifone) 1 unlock (wifi) gọi cho nhau qua viber, cả 2 đều bị hiện tượng là máy gọi thì đổ chuông liên tục và bên kia không có ai bắt máy, còn máy nhận cuộc gọi thì nhấn trả lời nhưng lại không nghe tiếng, có ai bị như vậy không?
Bạn có thử tắt rồi gọi lại ko. Viber cũng hơi điên điên 😁
cám ơn bạn, nhưng hình như vấn đề nằm ở phần contact. 1 máy ip4 lưu 2 số điện thoại dưới 1 tên của cái dùng để gọi nên viber nó bị mad 😔 sửa suốt mấy ngày vửa post bài thì tìm ra nguyên nhân :(
kienlim205
ĐẠI BÀNG
12 năm
0903872526 nè
em dùng trên ipod test goi ngon lành cho test nt,các bác cứ đăng sdt của các bác lên rùi tụi nó gọi điện vào các bác nhập code là ok nhé
bổ xung thêm là,bước 1,mở wifi ,3g bật ,2,bật On thông báo noticafff đó nhé,3 mở viber lên,nhập sdt của bạn vào,bấm conec..,hiện nhập code các bác bấm vào No code ở góc màn hình bên phải,bấm vào Get code 1 lúc sau có thằng kù liềng gọi điện đến nói tiếng E,nhập code của nó vào,thế là ok xài thôi,ipod phải có tai nghe chat voice mởi dùng được nhé,nhận tin nhắn gọi điện ầm ầm,đã test trên ipod gen 3!chúc các bác thành công
violetdylan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là iPad cũng sài được viber hả bạn?
bác thử đi,có gì alo cho e 0977.715.175,bác cứ làm theo hướng dẫn của em là ok 100%,muốn nhận code nhanh các bác ấn vào No code lúc sau có thằng tây nó gọi đến đọc code nhé,chúc vui
Linh EDRA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã sử dụng và test ok nhé, nhà có wifi, sử dụng gọi đi Mỹ ko tốn cước phí nào, đăng ký cũng khá nhanh và dễ dàng.
Cái này thì khác gì facetime đâu nhỉ
rancon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn có thể đổi nhạc chuông nhưng hơi lằng ngoằng tí.

Đầu tiên chọn nhạc chuông cần đổi (nhạc chuông có định dạng *.m4r, hoặc chọn file *.mp3 nào đó cần làm nhạc chuông và dùng itunes để convert sang định dạng m4r). Tiến hành đổi tên nhạc chuông *.m4r thành default.caf.
Sau đó dùng chương trình iphonefolder hoặc ifunbox...... chép đè file default.caf này vào iphone tại: Var/mobile/Applications/XXXXXXX.../Viber.app
Vậy là ok. nhạc chuông viber lúc này sẽ theo ý ta chứ không như mặc định nghe nhỏ tẻo teo.

Có thể dùng app iFile trong iphone để chép nhạc chuông mặc định trong iphone (Library/Ringtones) vào thư mục của viber Var/mobile/Applications/XXXXXXX.../Viber.app (nhớ đổi tên thành default.caf trước khi chép đè là ok)

---------- Post added at 04:48 PM ---------- Previous post was at 04:45 PM ----------

Khác chứ bồ. Facetime thì có thể thấy mặt nhau. nhưng để xài facetime thì máy phải có apple ID và phải dùng iphone 4/4S mới xài được.
@rancon
rancon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thubinhkh máy mình vẫn đổ chuông nhé.
... Mình đã tested, nt và gọi dt tốt, yêu cầu đầu bên kia cũng phải cài viber ...
cho hõi từ lúc nhận code viber quá 24h ko kick hoat viber thì ko kick hoạt dc nữa làm sao đễ kick hoat dc viber
để nhận được code nhanh nhất ,bác nhập sdt rồi bấm connec... đợi 1 lúc mà ko thấy gửi code về các bác ấn vào No code , rùi ấn vào Get code để lấy code trực tiếp nhé.nhập code vào là ok qua 24h mà ko có code là ko được nhé
Mình lại bị lỗi là khi mình gọi , bên kia nghe rõ nhưng khi họ nói thì máy mình chẳng nghe thấy gì hết , mong mọi người giúp đở , thanks
Mình goin bằng wifi thì ok . Nhưng dùng 3g thì gọi bên kia ấn trả lời mà bên mình vẫn đổ chuông. Nói ko nghe thấy gì luôn. Chắc giờ chỉ dùng cho wifi còn 3g ko dc hay sao ấy nhỉ
thanks pro send em với likb0i1988@gmail.com
Nếu dùng 3g thỳ có tốn tiền k b?
Tất nhiên là tốn rồi. Vấn đề là nhiều hay ít thoai! Chạy qua mạng mà bạn
Bác có biết làm cách nào sao lưu tin nhắn trong viber ra không? E có việc rất cần phải in nó. Mọi người có ai biết làm ơn chỉ e với nhé.E xin cảm ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019