Gọi điện thoại miễn phí vào số điện thoại ở Mỹ

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi ktd87, 4/5/11. Trả lời: 105, Xem: 55310.

1. boylx

boylx Thành viên

Textfree thì mình chưa test bạn ơi, để mình test rùi thì Alo cho bạn hé

2. xehanhdong

xehanhdong Thành viên

tui gọi điện thoại đi mỹ bằng nettalk mỗi ngày khoãng 4h mà có thấy anh chị em của tui tốn đồng nào đâu .tui thấy chương trình này gọi free usa là good nhất

3. boy_tinhnghich123

boy_tinhnghich123 Thành viên

de tse thu nhưng du sao cung thankS

4. boylx

boylx Thành viên

ó quên bbasocho anh ưữa chưa
    uh! CỐ GỌI ĐI THÌ NGƯỜI NHÀ CỦA BÁC TRẢ TIỀN CÓ SAU ĐÂU:D

5. tuananh_ytt

tuananh_ytt Thành viên

- NetTALK bị lỗi hay sao đó, mình login vào toàn treo Waiting reconnect....k gọi được
    - TextFree có chức năng gọi điện được sao ? Mình chỉ thấy gởi sms với textfree chứ k gọi được

chivalrous thích nội dung này.
  6. chivalrous

chivalrous Thành viên

nettalk sao bữa nay hết đăng ký được rồi, có AE nào bị vậy ko, còn cách nào khác ko hướng dẫn mình với

7. steven0312

steven0312 Thành viên

Vẫn đang hoạt động tốt nhé bạn:)

chivalrouscaymoney01 thích nội dung này.
  8. chivalrous

chivalrous Thành viên

thanks ban, hồi sáng vào ko được nhưng giờ thì tốt rồi.

9. steven0312

steven0312 Thành viên

Wellcome to nettalk:)

chivalrous thích nội dung này.
  10. hien20071982

hien20071982 Thành viên

cám ơn bác chủ, app quatỏ61t.

11. thanhtam3005

thanhtam3005 Dự bị

Mình mới tham gia vào đây thôi.
    Cho mình hỏi mình đã sử dụng ctr này thử rồi. gọi được.
    Nhưng mà người nghe bên đó có phải trả tiền không.
    Có quy định giờ nào là free không.
    Ai biết giúp mình với nha.
    Thanks

12. thanhtam3005

thanhtam3005 Dự bị

Sao mình thấy trên đây nhiều thông tin trái chiều quá.
    Có bạn nói free cả 2 đầu.
    Có bạn nói đầu nghe bị charge phí.
    Có bạn thì nói ở Canada bị thôi. USA thì không bị.
    Có ai có kinh nghiệm sử dụng PM này lâu rồi không
    Chia sẽ với. MÌnh muốn gọi qua Mỹ nhưng sợ bên bà con mình phải trả tiền quá.

13. vuco

vuco Thành viên

Nói kỹ cho các bác rỏ nè:
    1. Người gọi (Việt Nam chẳng hạn) sẽ phải tồn tiền tiền kết nối data (3G, 2G, Wifi) tùy theo bạn xài cái gì thì sẽ tính tiền theo cái đó. Wifi chùa thì free là đúng. 2G 3G thì trả phí data cho nhà mạng tại Việt Nam. Wifi trả tiền thì nhà cung cấp ADSL hoặc cáp quang nó thu.
    2. Người nhận là USA hoặc Canada, số nhận là Mobile hoặc Landline, tùy theo từng gói cước mà người nhận đặng ký sẽ phải trả tiền hay không trả khi nhận cuộc gọi. Ví dụ: Người nhận đăng ký gói cước nhận cuộc gọi không giới hạn thì khỏi trả thêm tiền. Nhưng thường bên USA họ đăng ký các gói cước tháng gọi và nhận 200 phút thì quá 200 phút sẽ phải trả thêm tiền. Dưới 200p khỏi trả thêm. Bên USA thường free từ 9:00 PM bên đó, nên các bác có gọi làm ơn gọi tầm 9:00 PM tại đồng hồ của người nhà như thế mới hong mất tiền. Còn không thì trả tiền chết luôn.

Có ai còn thắc mắc gì nữa hong?

vinh007x, nin1009violetdylan thích nội dung này.
  14. Atrac

Atrac Thành viên

Oh. Thanks all

15. murakami

murakami Thành viên

mới gọi thử cho người thân tại Hawaii..nghe rất rõ..thanks chủ thớt nhiều nha

16. Omnia900

Omnia900 Dự bị

Mấy hôm nay có ai xài cái này kg....?

Sao mình gọi hoài mà kg được, chả thấy có tín hiệu j luôn....

17. violetdylan

violetdylan Thành viên

Mình vừa gọi được cho người cháu bên Mỹ xong, chất lượng cuộc gọi cực tốt (Không biết có phải do mình đăng ký gói ADSL khủng không nữa, chưa thử gọi bằng 3G)

Đăng ký xong bạn phải active từ hộp email đã đưng ký.

Sau khi đăng nhập thành công, ở tab bàn phím, trên cùng bên phải của phần mềm có chữ Registered là gọi vô tư

18. letu2112

letu2112 Thành viên

bạn cho hỏi là có bấm oo+ mã quốc tế.... mã vùng j không mà mình gọi không được, cám ơn bạn nhé

19. Omnia900

Omnia900 Dự bị

Mình đk xong hết rùi, có hiện lên chữ Registered luôn. But mình gọi = wifi, but cả buối sáng gọi hoài mà kg thấy có tín hiệu j hết, bi h thì phần mềm netTalk báo là No service lun rùi........ Kg bít bị lỗi j nữa, tắt máy khởi động lại rùi vẫn thấy bị vậy....

Kg bít bạn xài đt gì.... Mình đang xài iP4, OS 4.2.1

---------- Post added at 09:40 PM ---------- Previous post was at 09:38 PM ----------

Bỏ 2 số 00 đi, chỉ bấm số 1+ Mã vùng+ Số đt thôi.

letu2112 thích nội dung này.
  20. Omnia900

Omnia900 Dự bị

Có pak nào bị tình trạng giống em thì chỉ giúp e với....

E tải netTalk vào iP rùi, đk và kích hoạt acc xong luôn rùi. Mở net Talk lên thì màn hình vẫn hiện lên chữ Registered luôn, but khi call thì kg có tín hiệu j hết, chỉ thấy hiển thị lên thời gian cuộc gọi, but im re thôi, sau đó thì đến 30s là tự kết thúc cuộc gọi luôn....?
    E đang xài wifi adsl của fpt, tốc độ đường truyền cũng khá tốt vì e còn dùng luôn gói iTV của fpt mà........

Kg bít có phải là do e tải netTalk từ App Store Úc kg nhỉ vì acc iTunes của e tạo là tại Úc....?