Viettel Gói mimax của viettel có nhanh không

Thảo luận trong 'Công nghệ 3G, 4G, EVDO' bắt đầu bởi doanxlinh, 8/3/13.

1. doanxlinh

doanxlinh Dự bị

Các bác cho em hỏi em đang định đk gói mimax của viettel thì không biết gói này có nhanh không . Nhu cầu em xem ở youtube mà gói max của vinaphone xem youtube đợi load chết mệt. Thu thay sim xem gói này thế nào . Khong biết có ok ko. Bác nào dùng rồi tư vấn em cái
    :

2. văn bách

văn bách Thành viên

mimax viettell cũng thế thôi

3. CHiSHIKI

CHiSHIKI Thành viên

khi chưa hết lưu lượng thì viettel khá ổn định, tầm 500kB-600kB, khi hêt băng thông còn 15kB = > nản

open0 thích nội dung này.
  4. hokhoaly

hokhoaly Thành viên

mình thường xài mimax cho usb 3g để đọc báo nói chung là okie 50k một tháng cũng ko phải là cao cho mức như vậy chấp nhận được. nhưng các bạn lưu ý một điều nhớ đăng ký gói cước mimax vào ngày mùng 1 nhé. ko biết tụi viettel lam ăn kiểu gì mà đăng ký sao thì đăng ký xài hết ngày 30 là hết gói cước dù mới dùng được có mấy ngày nhưng đăng ký vào ngày mùng 1 thì okie xài cả tháng, nếu dùng idm down nhạc cũng lên được tầm 2xxkb/s vậy cũng khá ổn rồi xo với mức 50k/tháng lại còn di động tiện dụng đem đi đâu cũng được.

Ivan nguyen thích nội dung này.
  5. GauXu2707

GauXu2707 Thành viên

còn lưu lượng đk thì nhanh hết rồi thì nó chậm cỡ 2g ấy :confused:

6. haoromyeuem

haoromyeuem Thành viên

mimax mà bác đòi xem video,viettel cap đất mà ăn à

open0doanhong thích nội dung này.
  7. doanhong

doanhong Thành viên

còn 500mb còn không xem được dạo này nó chặn rồi, bọn viettel bố láo lắm

8. Congtri2008

Congtri2008 Thành viên

Nấy ngày nay cứ vài phút lại bị dis chán quá, nhiều lúc muốn rút cái USB ra đập bỏ mẹ cho rối.

minhon88mdlaptop thích nội dung này.
  9. ShinKute

ShinKute Thành viên

gói mimax rất là nhanh đó bạn, tốc độ sau khi bị bóp là 128kbps~15KB/s , nhanh bẳng 1 nửa của mobifone và vinaphone,quá nhanh phải không :D

open0 thích nội dung này.
  10. hasonna

hasonna Thành viên

bạn shinkute nói chuẩn đấy
    vina down load đc 32kb/s khi bóp
    vietel download dc 15kb/s
    viettel chỉ bằng nủa vina thôi nên nếu bạn phải chờ thì khi chuyển sang viettel bạn sẽ phải chờ lâu hơn nữa

11. dinhkhanh29

dinhkhanh29 Thành viên

day ne ban

12. văn bách

văn bách Thành viên

9mb cao thế dcom 3g viettel của em ko bao giờ quá đc 1,6mb

open0Ivan nguyen thích nội dung này.
  13. doanhong

doanhong Thành viên

Viettel bóp thì quá đáng thật, ko thể gọi là 3g và internet, chỉ gọi là gprs thôi, tốc độ như vậy thì mobi và vina lợi hơn hẳn, cả mimax trên điện thoại thì mobi và vina vẫn tốt hơn vì ko chặn video youtube+ tốc độ tốt hơn hẳn. Cái này thì có căn cứ và trải nghiệm từ nhiều người. Ko phải bàn cãi
    Cho nên viettel đang giảm chất lượng trầm trọng so với các nhà mạng khác, có thể mọi ng ko đồng ý, nhưng qua sử dụng mình kết luận như vậy

phanducluong, alllove_vnnvkhai98 thích nội dung này.
  14. quang2208

quang2208 Thành viên

mimax luôn luôn nhanh nếu biết cách

vvanhuy96dl thích nội dung này.
  15. [s]tar

[s]tar Thành viên

Của e sóng đôi khi còn chập chờn mất hẳn 3g luôn

16. Nguyễn Tùng Dương

Nguyễn Tùng Dương Thành viên

Viettel đợi load youtube còn mệt hơn, load xong xen còn giật ( hết 500mb). Vina load hơi lâu, nhưng xem ổn định

Sent from my ST21i using Tinhte.vn

17. quang2208

quang2208 Thành viên

mình nói mimax luôn nhanh. nếu ... biết cách. tự hiểu thôi, hj2 . cơ mà toàn dùng wifi ^_^

18. nvquan

nvquan Thành viên

Mình ở Yên Duyên, Hoàng Mai sử dụng gói này... gần như không sfử dụng được 3G. Liên tục dis mạng..Gọi điện cho tổng đài thì lòng vòng rồi quy kết lại là do Ipad của mình không bắt được sóng 3G...và khuyên mình dùng thử Ipad khác coi sao .. nản với lời khuyên

19. mocquytoc

mocquytoc Thành viên

Chỗ mềnh vina sóng yếu ko chuyển qua rồi,nản vịt teo quá

20. duyvntg

duyvntg Dự bị