Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gói mimax của viettel có nhanh không

doanxlinh
8/3/2013 14:26Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tocanh11203
ĐẠI BÀNG
11 năm
tu khi vitteo jam bop bang thong con 15kb minh tu da luon sim vitteo. di mua sim mobi dung luon
Viettel làm mất chữ tín rùi bạn ak.tốc độ sau khi hạ băng thông chẳng làm dc j nửa

Sent from my YAN 7.1C using Tinhte.vn
caotung2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng sử dụng gói Mimax, hết 500MB thì đọc báo trên Iphone còn chậm nhưng mình kết nối với Ipad thì lại nhanh hơn. Tháng nào mình cũng sử dụng trên 5GB. Nói chung Viettel giờ chán lắm, vì số điện thoại làm ăn chứ nếu không mình cũng bỏ luôn.
kiennams
TÍCH CỰC
11 năm
ai dùng sim sv mà tháng này dc + 500mb mimax k.tự nhiên mình k dc + 500mb mà thay vào đó chỉ là 30mb của sim sv km hàng tháng @@ chả hiểu cái j` luôn
de kiem tra luu luong. ban soan tkkt gui 191. 100 d tin
bạn dùng cùng 1 sim trên cả iphone và ipad ???
như vậy thì TK chính của bạn: 10K =< TKC< 30K => không đủ để gia hạn gói Mimax SV nên bạn bị hủy gói Mimax trở về gói MI0 của 3G và được cộng 30MB mặc định của gói MI0.
Mimax là gói không giới hạn nên việc kiểm tra TK lưu lượng là không cần thiết nhé.
Các gói MI khác vẫn kiểm tra TK lưu lượng với cú pháp *102# => free nhé.
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@62500119 Ko cần thiết những cũng tốn tiền, có lý thành vô lý
Sent from my Pad using Tinhte.vn
@tung83le thử làm phép tính xem vài triệu KH( như một số mem đang tính sơ sơ để ra số tiền mà nhà mạng thu được) nhân với vài chục tin nhắn kiểm tra/ngày ( nếu gửi free không mất tiền) xem hệ thống phải xử lý thêm bao nhiêu tin nhắn không thiết thực 1 ngày nhé.
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@62500119 *101# có chết đứa nào ko, khi trc cũng thế phải ko

@62500119 Ai bảo MIMAX là gói không giới hạn,
nó là gói có giới hạn về tốc độ,
vẫn kiểm tra được lưu lượng 500MB xem dùng hết bao nhiêu rồi mà
Tôi dùng Mimax rất ổn, luôn nhanh và ổn định, hoặc có thể khu nhà tôi được Viettel chăm sóc kỹ (quận Hoàn Kiếm)
Đề nghị Viettel xem lại mạng. ping rất cao và mạng chậm rì rì
bạn gọi tổng đài 1818 để xác minh thuê bao và được hỗ trợ nhé.
trước cũng thế nhưng nó sẽ làm gia tăng lượng tin nhắn không cần thiết. Nên tìm hiểu rồi hãy cm. Tks.
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@62500119 Vẫn ngụy biện và chống chế, vì a, vì b, vì ........

@tung83le nên tìm hiểu thông tin và đưa ra sở cứ chứ không đưa ra được cái gì rồi quay ra nói người khác ngụy biện, chống chế là sao..bạn đi làm chưa hay đang đi học????
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@62500119 Chú mày chỉ buôn miệng nuôi thân, giỏi ngụy biện để kiếm tiền thôi. Cái độ tráo trở quá rõ ở topic trừ âm tk của kh.

@62500119 bác này người viettel mà nói khó nghe quá.chẳng trách viteo bóp chim hoài
ToongKuz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào muốn phá băng thông mimax thì inbox nha! em khẳng định là cách này vô vàn người biết rồi nhưng vô vàn người đó lại không làm được! Em chi nói thế thôi, đơn giản nhưng hiệu quả, các bác nhiều lúc phức tạp hóa vấn đề bằng tool này tool nọ nhưng không hiệu quả đâu!
Em đang sử dụng gói mimax, chả thấy 20Mb hay 200Mb gì mà dis cả, cứ vù vù cả ngày thế thôi! ping tầm 113, dow 5Mb, up tầm 1.5Mb, em không pjk MCTD có được không, chứ mimax thì em đang hạnh phúc với nó đêy!
@ToongKuz h còn phá băng thông đc ko b ơi
@ToongKuz Bác ib cho em với. Chả xem được phim nữa, chán quá 😔
@ngayhuanluyen kon pha dc ko ban oi chi cho minh vs thanks
caotung2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
caotung2012 đã nói:
Mình cũng sử dụng gói Mimax, hết 500MB thì đọc báo trên Iphone còn chậm nhưng mình kết nối với Ipad thì lại nhanh hơn. Tháng nào mình cũng sử dụng trên 5GB. Nói chung Viettel giờ chán lắm, vì số điện thoại làm ăn chứ nếu không mình cũng bỏ luôn.​
bạn dùng cùng 1 sim trên cả iphone và ipad ???

Mình lấy iphone phát wifi và kết nối với Ipad (Ipad của mình là Ipad wifi thôi).
vatlitre
TÍCH CỰC
11 năm
K biết các bạn thế nào chứ mình test sau khi hết 500 toàn 4,6mbs
Mình ở quê.sóng 3g lúc nào cũng full.mua sim vt sinh viên đăng kí mimaz.nhung cung ít khi dùng vì ơr nhà thì wifi rồi
@vatlitre bạn này nói đúng đấy 3g của mình dùng ở quê nhanh lắm. lúc hết băng thông vẫn nhanh xrm youtube không giựt. nhưng lên đến hà nội thì như mọi người. Nhưng trên này mình lại dùng wifi nên chẳng quan tâm.
T không thèm chấp cái loại như bựa. chỉ giỏi la liếm, dìm hàng. Cái loại như bựa nói ai tin.

Cùng 1 sim, 1 gói cước => iphone kết nối chậm => iphone phát wifi cho ipad thì ipad lại kết nối nhanh....
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@62500119 Tin hay ko đó quyền của mỗi người, còn chú mày cứ lú đầu ra là chửi bị rũa, hay ho lắm phải ko ku

caotung2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@62500119 Mình nói thật đấy bác, mình sử dụng cách đó liên tục từ ngày này qua ngày khác mà.
@62500119 phần mềm trên máy thôi .bác thử dùng chorm với opera mini trên cùng một diện thoại đọc báo xem cái nào nhanh hơn.cơ bản là 15kb/s nản vl
latvat
ĐẠI BÀNG
11 năm
3G Mimax viettel sáng tháng 4 này chậm hẳn đi và sóng yếu có pai ko nhỉ mọi ng???
doanhong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@latvat Đúng bạn ạ, chậm hẳn
Mimax tăng bt lên 35kb/s rồinhưng kô ăn thua.😁:D
thoi. no len 35kBps cung dc roi. hoi trupc 15kBps muon khoc luon
congtampt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CHiSHIKI ặcck lại có mạng 35kb hả tui tưởng 32kb thôi
@congtampt Sorry bác! 32KBps mới đúng. thỉnh thoảng lên 35KB thôi
longltt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi dùng gói mimax xem video tẹt ga mượt mà(cả tháng xem bất kỳ lúc nào) chỉ cần có thủ thuật tý là các bạn có thể mở băng thông nhé, còn tốc độ down khi hết 500Mb tốc độ cao, sau khi dùng thủ thuật thì tốc độ từ 20Kb/s thành từ 4Mb/s đến 7Mbit/s nhé. Bạn nào muốn biết thủ thuật cứ comment tại đây tôi sẽ trả lời nhé
@longltt Mình cùng ý kiến với bạn quan sát kĩ và 1 vài thủ thuật nhỏ là mở băng thông rất đơn giản.Nhiều lúc mở đc bt rồi nhưng kô biết quan sát lại cài lại sẽ kô dc.Mở bt rất đơn giản.😁:D:D:D Kô bao h có chuyện viettel fix quan sát kĩ và làm nhiều lần sẽ đến khi mở đc băng thông sẽ rõ.:D:D:D

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
congtampt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longltt cụ dùng dcom ngày trước hoặc dcom 3mang thôi, còn dcom của nhà mạng thì bó tay
nhocwar
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longltt BẰNG ĐT AK
longltt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhocwar đúng vậy. tôi dùng trên iphone xem video và download rất nhanh và có thể tạo hostpos cho laptop dùng chạy ngon lành cành đào
Xác nhận là MIMAX của Viettel rất nhanh nhá, của mình anh Viettel luôn đảm bảo tốc độ đạt 92%-95%. NHiều bác kêu ca viettel chứ em là em quý các bác từ đợt đầu rồi.
longltt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy nhiều bạn vẫn chưa biết cách phá băng thông mimax khi sử dụng hết 500Mb tốc độ cao. Tôi hướng dẫn các bạn thủ thuật như sau: cài phần mềm speedtest.net để sử dụng kiểm tra trước khi dùng thủ thuật và kiểm tra sau khi dùng thủ thuật nhé. Thứ nhất các bạn tắt 3g và chỉ dùng E(data)thôi nhé. Sau đó mở phần mềm speedtest.net và xem trên đồng hồ là bắt đầu từ phút thứ mấy nhé(khi bạn mở speedtest.net các bạn để ý kỹ là cái chữ sping nó nhấp nháy và có thể nó báo ping với một số lớn hơn 1000mb/s các bạn cứ để như vậy kể từ lúc mở phần mềm speedtest sao cho thời gian khoảng >1 phút. Sau đó đóng phần mềm speedtest lại(đóng hoàn toàn kể cả xoá ngầm nhé), tiếp theo các bạn bật 3G lên và khi thấy hiện 3g lúc này các bạn vào speedtest.net và các bạn sẽ thấy điều kỳ diệu xảy ra là không phải 30kb/s mà sẽ là 3Mb/s đến 8Mb/s và như các bạn thử down hoặc xem clip video hd xem cực kỳ mượt mà luôn nhé. Nếu bài viết có ích cho các bạn thì hãy bấm thanks ủng hộ để động viên tôi nhé. Chúc các bạn thành công
longltt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi đang dùng iphone gói mimax nhé bạn congtampt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019