Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gói mimax của viettel có nhanh không

doanxlinh
8/3/2013 14:26Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa mua usb 3g hnay. Được KM sim 3g. sau khi mình kích hoạt sim 3g thì có nạp thẻ cho sim 3g 50k. nhưng khi mình soạn MIMAX gửi 191 thì hệ thống trả lời " yêu cầu của quý khách không hợp lệ" mặc dù trước đó mìn có soạn 3G ON gửi 161 .
Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn
hình như bạn tham gia nhưng bạn không đọc xem các comment được post vào thời gian nào
thời điểm mình post thì đúng như mình nói bạn nhé.
Tks.
Nếu bạn mua usb thì sim đi kèm thường là sim 3G D-com chuyên dụng.
Sim này không thể đăng ký gói cước Mimax dành cho các sim di động thông thường mà chỉ có thể đăng ký tính năng Mức cước tối đa dành cho sim D-com(tương tự như gói Mimax.). sim đã được đăng ký sẵn dịch vụ 3G nên bạn chỉ việc kích hoạt sim là sử dụng bình thường.
Tks.
open0
CAO CẤP
10 năm
Xài 3G của Vina hay Mobi ngon hơn các bác nhé
@open0 đang sài 3G viettel ,facebook ,nghe nhạc online vẫn vù vù ...chẳng có gì phàn nàn .Vote cho viettel .😁
@flowers86 Giờ còn mấy cái sim zin kg làm gì á! Thì còn hack 3-2-3G đc chứ! Em làm gói -1kb cũng bị fix gần 2 tuần rồi nản! Giờ chỉ còn nương tựa vào một cái sim gắn vô dcom phát wifi chứ giờ điện thoại xài 3G cứ 15kb đều!^^ nản viettel quá!
Nhanh lắm, tốc độ khi chưa giới hạn đây, nhanh ngất cành khất luôn
chã biết sao n9 của e khi hết 500m truy cap opra va firefox thi load rất nhanh ... nhưng Mờ câm mờ điếc . Youtube mặc định với cute tube thì k xem đc . Là sao vậy mấy bác
chổ tao mà có sóng Mobi,Vina là tao vĩnh biệt mày lâu rồi Viettel :eek:
Emin157
ĐẠI BÀNG
10 năm
Từ ngày đổi block 50KB 3G Viettel trừ tiền nhanh quá.
Bình thường 1 tháng dùng mới hết 500MB, bây giờ dùng hơn 2 ngày đã hết 100MB là sao? Có ai bị trừ nhanh thế không?
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Nghe lời mầy thằng khóc mướn vịt heo là chết

Sent from my Pad using Tinhte.vn mobile app
Mình thấy 3G của Viettel dùng chán lắm ~~ dùng của Mobifone thấy nhanh hơn nhiều
@echo_sale nó chỉ nhanh hơn khi bị bóp băng thôg thôi.và mạng yếu vc. Chổ mình mobi, vina, vietnam đều ko có sóng trừ vjtel.
Hôm nay mình vẫn phá đc.. không biết mai còn phá đc nữa không đây?
Uả sao mình xài mobi sim sinh viên gói miu,khi. Bị bóp tốc độ còn có 128kbps vậy mọi người,mình nghĩ phải là 256kbps chứ?
Đối với những bạn đã lỡ trót đkí gói mimax, max... Thì nên:
- Nói "không" với youtube, nge nhạc trực tuyến củng như tải nhạc.
- Nên dùng những thật tiết kiệm data để sau cuối tháng khỏi phải bực mình.
- Dùng trình duyệt Operamini để tiết kiệm lưu lượng data.
Sự thực là giờ còn hack speed gói mimax viettel đc ko mấy bác? Mình lấy sim 3g điện thoại đk gói 70k, lắp vô dcom dùng hết 600mb, hack chỉ đc có 65kbps là max (hình như gấp đôi tốc độ nhà mạng đưa ra với mạng 2G thì phải???).
có bác nào hack speed đc khi dùng hết 3G của sim trả sau gói Dmax VT ko ợ? E đg lo quá chưa dám xài thả ga cho hết 1.5Gb để test 😔
@Ngô Ngoan chỉ cách em hack gói MIMAX với bác ơi, huhu h 4kb/s thì ngắx mạng cho rồi. :(
sao 2G vitel dạo này khó kết nối quá, loading mãi mà ko chịu knối. 3G thì bt.
@SpamProfessional Mấy đứa e ở gần nhà e chúng nó dùng 2G chẳng thấy kêu bao giờ bác ak .Bác gọi tổng đài 19008198,200d/phút phản ánh để nhân viên họ kiểm tra và hỗ trợ cho bác .Khi có kết quả thì chia sẻ để a,e cùng thảo luận .
còn 500mb đầu thì khỏuli pjari nói
còn khi hết (khoảng 1 ngày thì hết) thì giật giật như là...
@hơi bị ngu E dùng mimax nè ,sau khi hết 600MB lưu lượng e vẫn truy cập đọc báo bình thường bác ak .😃
phutho9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
mimax het 3g viettel chả làm dc gì nge nhạc olnine cung giật tung chảo chán cái bon viettel
N_K_T
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phutho9x Thế cái bọn nào nó dùng không chán? Đã hết 3g rồi thì chỉ đọc báo thôi. Nhưng dùng z10 thử xem vẫn jav bình thường nhưng phải đợi load 1 lúc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019