Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gọi ngoại mạng gói nào lọi nhất các bác ?

duyanhk2
17/8/2012 1:14Phản hồi: 8
Dạo này em hay phải liên lạc khách hàng, mà toàn linh tinh tạp nham, viettel mobi vina rồi beeline cố đjnh đủ cả. Sim chính em dùng thì là vnm. Trước mỗi tháng em nạp 150k gọi nội mạng thì cũng đc x2 150k tk khuyến mãi gọi ngoại mạng, nhưng giờ liên lạc nhiều quá nên tháng toàn đóng 200-250k. Hic hic
Em mới đọc được cái big save của beeline 700d/phút nội ngoại mạng như nhau, ngồi nhẩm tính 700d mà x2 là có 300d phút rẻ quá định mua thì thấy cái km "ngày thứ 3 x2" ko dành cho gói "big save", WTF? $*#)7-/¤&... Còn cái gói tỷ phú 1, tỷ phú 2 j j thì em không nghe ra thế nào, nhiều bác giải thích mà chẳng hiểu j mấy 😁
Giờ các bác cho em hỏi có gói nào hay cách chuyển gói nào gọi ngoại mạng rẻ rẻ chút không ạ? Em với n.y ở xa nên cũng hay nc với nt, vnm 1 tháng mất 150k (5k x 30ngày) để gọi và nt nội mạng rồi, dùng cả km thì chắc mất 100k. Giờ còn gọi ngoại mạng mới khổ chứ. Làm thêm sim nữa nhưng mạng nào, gói nào bây giờ các bác ?
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh nghi la mobi la re nhat pan ak
duyanhk2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có tính toán j chưa bạn ? Giờ mình có số liên lạc rồi, giờ tìm sim gọi rẻ thôi, trước cái sim rác vina tk nhiều, giờ nó hết rồi. Nên giờ muốn tìm cái nào gọi rẻ rẻ. Tiêu dùng bjờ phải có tính toán chứ không toàn cống tiền cho nhà mạng trong khi nhu cầu vẫn chỉ có vậy
anhmeoxanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
duyanhk2
ĐẠI BÀNG
12 năm
đắt mà bác. Giờ dùng nội mạng 1 tháng đã 150k đk maxi talk rồi, đk thêm cái này nữa là bay 200k một tháng, gọi cũng mất phí tiếp, nhắn tin thì siêu tốn. chưa kể 3G vs nhạc chờ
Đổi lại 200k là dùng phát trả sau gọi free + 3G rồi
bạn dùng gói big save đi , mua thêm 1 sim tỷ phú 1 hoặc 2 dùng để nạp tiền x 2 ngày thứ 3 rồi bắn tiền qua sim big save , như vậy tính ra chỉ tốn 350d/ ngoại mạng , còn dc gọi miễn phí nội mang beeline nữa
duyanhk2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quoc viet 3005 Vậy là bắn được cả tk km ah bác ? Nội mạng beeline hình như một ngày vẫn mất gần 1k5 để gọi full đúng ko? Cả 2 cùng dùng tk chính ah bác? Em chưa dùng beeline bjo
Bạn bè chẳng ai dùng bl nên nói n.y đổi số vậy 😁
tk km thì ko chuyển dc bạn nhưng tk km gọi ngoại mạng vẫn dc . tp2 thì cần 2k2/ngày để kích hoạt , còn tp1 thì ko cần , beeline dùng làm sim phụ gọi cho người yêu thì tiết kiệm nhất , gọi ngoai mạng cũng rẻ nhất trong các mạng rồi
duyanhk2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quoc viet 3005 2k2/ngày là 65k/tháng ah bác, kể cũng tốn hơn tp1 đấy nhỉ. Em cũng có 1 cái sim tp1 mà đang bị cắt từ hồi beeline cũ, k biết giờ có làm ăn đc j không nhỉ.
Mà bl chỉ có bigsave rẻ nhất, lại không được x2. Mà chỉ có tk chính mới chuyển tiền được mà bác, như thế thì cũng như nhau mà. Gọi bằng tk km ở gói tp vẫn mất 1400k ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019