Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gởi những bác đã và đang dùng 3G để download phim HD, torrent,....

shrekvn
7/3/2010 10:40Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- DOwn nhiều hay ít thì người ta bỏ tiền ra người ta sài, bên nhà mạng họ ăn chúng ta quá nhiều rồi, họ phải có nhiệm vụ nâng cấp đường truyền chứ, sao lại bảo người dân sài ít lại, Đúng là lời kêu gọi ngược đời. :no6xn:
- Có ai lại nói download = ADSL lâu hơn down bằng mạng 3G ko nhỉ? Nghĩ sao khi phát biểu câu này, đúng là chẳng am hiểu gì về kỹ thuật cả. :rolleyes5cz:
trumhonai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế bác làm gì trong trường hợp kẹt xe như thế này: đường 2 chiều, xe đang bị ùn (ko phải kẹt), thì có người lấn qua tới lề của làn đường bên kia, khi bác đi tới thì đứng ở đó, rồi người đằng sau bác sát tới, bác muốn di chuyển ko còn được nữa. lúc đó 2 bên nhìn nhau cười trừ à? rồi đứng đó cả 1,2 tiếng hít khói bụi?
vả lại tôi ko hùng hổ ngay, tôi nhắc nhở, vậy còn chửi lại. mấy thằng như vậy thì ko cho xịt máu mỏ thì bác mời nó đi cafe tâm sự tình cảm à?
Nói chung là: Mỗi cây mỗi hoa, mỗi người mỗi tính. Chính điều đó tạo nên xã hội và chúng ta mới có nhiuề chuyện để nói với nhau. Vì thế mong các bác nói chuyên với nhau trong không khí ôn hòa và mang tính chất thảo luận hơn là đấu đá lẫn nhau. Vì điều này chẳng mang lại lợi ích gì và nhà mạng cũng không vì thế mà thay đổi chính sách gói cước được. Muốn người ta thay đổi thì vài ngàn anh em tinhte chưa làm được gì đâu. Tốt nhất là chúng ta lên diễn đàn, anh em có thông tin gì hay, đưa ra cho anh em cùng thảo luận, nang cao kiến thức thì tốt hơn. Ít ra sau một ngày làm việc mệt mỏi anh em còn có cái vui để nói chuyện với nhau, còn lên tinhte để nói xấu anh em thì thể nào tinhte cũng mất hình ảnh của mình thôi, anh em rồi cũng rời xa tinhte mất thôi. Vì đây không còn là diễn đàn công nghệ nữa mà giống một cái chợ hơn. Em chỉ xin có 1 vài ý kiến nhỏ như vậy, mong anh em suy nghĩ lại. Mãi là anh em của tinhte.!
em cũng đồng ý với bác chủ thớt, đứng trên cương vị người dùng và người bán thiết bị 3G. Hi vọng sẽ có thông tin hữu ích cho các bác nào đang dùng 3G
salem2501
TÍCH CỰC
14 năm
Em đc cho cái usb cực lạ, ở giao diện phần mềm là Alcatel mà trên thân thiết bị cũng như tem ko có tên hãng nào cả. Bác nào bán thiết bị hướng dẫn em kiểm tra tên hãng sản xuất được ko ạ
3GGGG
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật kỳ lạ khi đi hô hoán mọi người dùng ít đi kẻo nghẽn băng thông.Một cách đơn giản hơn rất nhiều là alo lên tổng đài hô hoán nhà mạng sớm giới hạn lưu lượng sử dụng đi là bố con thằng nào thích dùng nhiều.Thay vì kêu gọi mọi người bớt "tham ăn" thì hay hơn là "cấm" mọi người ăn quá quy định.Em chờ đến ngày vinafone nó giới hạn lưu lượng kẻo lại nhiều người "ăn tham" quá mà hết thức ăn 😃Thế đã chuẩn chưa nhỉ 😃
Thực ra,topic này chỉ là kêu gọi mọi người thôi,là ý tốt mà,còn lại là quyền của mỗi người có thực hiện hay ko?chứ đâu cần phải đẩy vấn đề đến chổ nảy lửa như thế này....!thấy giống 1 cái chợ hơn là 1 diễn đàn được mang tên TINH TẾ!Mong các Anh Em,có học hay thất học có thể nói nhẹ nhàng hơn để cho diễn đàn này mang đúng tên của nó:TINH TẾ!
các bác cứ ngồi mà cãi nhau, chả giải quyết được vấn đề gì. Nếu các bác cãi nhau mà nhà mạng nó không giới hạn hay tăng chất lượng mạng lên thì các bác cãi tung cái diễn đàn tinhte này lên cũng được.
Còn các bác cãi nhau về vấn đề văn hóa con người Việt thì nên nhớ đây là bàn về cách dùng 3G.
Riêng em chỉ có hai câu : " 3G Vietnam còn cùi bắp lắm, chậm chạp lắm, băng thông " hẹp " lắm, bác nào thích lấy cái ô tô mà phi vào đường hẹp để mọi người đứng nhìn thì cứ việc " và " đừng lấy công nghệ của nước ngoài mà so với Việt Nam "
Vỗ tay cho “tu cam“ nói đúng lắm.chủ tp này nói gì thì nói nhưng không được nói người VIỆT NAM thế này thế nọ.ok
có cái vấn đề này mà cũng lên tới trang 8 rồi à .Hầu như tất cả các nước trên thế giới có mạng 3G , người ta không có gói unlimit như ở Việt Nam , nhưng bù lại gói cước người ta rất hấp dẫn .bởi vậy tốt nhất các mạng 3G không nên limit , hoặc có limit thì cũng đưa ra chính sách hợp lí chút .
gói cước 3G ở vn như mobi , viettel như hiện giờ có thể nói là rất mắc . 250k mà chỉ xài đc 7G mà chưa thật sự ổn định . nếu so với thu nhập bình quân của người việt nam thì quá cao .

ví dụ : 3G bên singapor mặc dù không có gói unlimit nhưng giá cước rất hấp dẫn . chỉ cần bỏ ra 50$ là đăng kí đc gói 4Mbps/1.5Mbps lưu lượng miễn phí tới 50GB để sử dụng trong 1 tháng ( với lưu lượng này nghe nhạc , coi video cũng thoải mái rồi ) , có nhiều bạn nói 50$ là mắc , nhưng nếu so với nhập bình quân theo đầu người của singapor là hơn 40.000$/năm thì quá rẻ . chỉ bỏ ra khoảng 600$/năm để sử dụng 3G ( ~ 1.5% tổng thu nhập 1 năm )
Limit hay unlimit bây giờ không phải là vấn đề gì quá lơn . chỉ cần các nhà mạng coi lại chính sách của mình sao cho hợp lí , phù hợp với thu nhập của người dân việt nam .
happy_heart
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tiếp tục tranh luận với bạn đây, cũng nói luôn là mình tranh luận trên tinh thần học hỏi bạn nhé, không cay cú, không cãi nhau!

Bây giờ nói về đường, theo bạn nói thì tiền làm đường là do nhân dân đóng thuế (hoàn toàn đồng ý) nhưng có những người không đóng thuế (trẻ em, HS, SV, ....) vậy có được dùng đường không? ---> có
Vậy nên ta đưa nó vào hoạt động xã hội ---> nên khi có người lạm dụng ----> Sai hoàn toàn ---> bị lên án (ok)

Còn giờ tới mạng đây, ai không đóng tiền có sài được không? ---> không
Vậy nên mình đưa nó vào hoạt động kinh doanh ---> mình trả tiền thì mình sài thôi ---> lên án mình (mình không đồng ý)

Còn về nhường nhịn thì mình đưa 1 VD thế này, các bạn xem nhé!
Đi xe buýt, hết chỗ ngồi
Bây giờ lên xe là 1 cụ già ---> bạn sẽ nhường ghế cho cụ (ok rất hoan nghênh)
Nhưng giờ lên xe là 1 thanh niên giống như bạn ---> bạn có nhường ghế không?

Mình nói VD này làm gì, mục đích mình muốn nói là không phải bất cứ việc gì mình cũng phải nhường.

Còn về lời lẽ quá khích thì mình không đồng ý! đã nói là tranh luận thì không dùng lời lẽ quá khích, còn khi đã dùng lời lẽ quá khích thì nó thành cãi nhau rồi.
tu cam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Từ đầu giờ toàn thấy các bác lan man đi đâu không thôi nhất là bác Ducleminh, toàn chuyện kẹt xe, dê này dê nọ không vào thẳng vấn đề, các bác cứ nói huỵch toẹt nó ra đi, đừng mất thời gian nữa. để e xin đi trực tiếp vào vấn đề luôn
E xin hỏi các bác khuyên mọi người nên ít dùng mấy câu sau:

1. Đối với những bác đang dùng gói unlimited: Tại sao các bác đang kí gói này. có phải do nhu cầu xài nhiều nên các bác đang kí đúng không. Các bác đọc báo nghe nhạc xem phim, xem TV trực tuyến thì tụi e download những cái đó về để xem. Có phải như nhau không ........?. Nếu các bác nói không, các bác nói các bác xài ít rồi đổ lỗi cho tụi e xài nhiều vậy sao các bác không đăng kí gói trả theo lưu lượng đi chắc ăn sẽ đỡ tiền hơn rồi lại phù hợp cho các bác chứ đâu phải cứ è cổ trả 300k/tháng đúng không ........?.
- Nói vậy chứ ai dùng gói unlimited cũng vậy thôi, các bạn dùng nó để download cũng đâu phải lúc nào cũng down, sẽ có lúc xài nhiều lúc xài ít lại bù qua bu lại thì cũng như nhau. Rồi nhu cầu mỗi người mỗi khác đâu phải lúc nào cũng hè nhau cùng lúc download đâu mà sợ hết băng thông của các bác

2. Đối với những bác đang xài gói trả theo lưu lượng: thì dù nhà mạng có gói cước limit hay unlimit cũng không ảnh hưởng đến quyền lợi các bác. Các bác không cần quan tâm làm gì
salem2501
TÍCH CỰC
14 năm
Bác hơi nhầm tí xíu:
1. Những bác đang dùng unlimited: Đa số là cắm 24/24 để down HD
2. Những bác đang dùng lưu lượng: có bị ảnh hưởng. Như mình đã nói, nghẽn là nghẽn tại trạm chứ chưa nói tới nghẽn ở băng thông.
Hic!
happy_heart
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nói những người sài unlimited 24/24 down phim, xin hỏi số liệu bạn lấy ở đâu ra?

Nếu mình không nhầm thì bạn đang làm ở Viettel đúng không ạ? (sorry nếu không đúng)
Khi nhà mạng cung cấp gói unlimited cho người dùng có nói là không được phép down 24/24 không?

Nếu những người dùng khác bị ảnh hưởng như bạn nói thì họ nên trách ai ạ! Trách những người dùng khác sao?
salem2501
TÍCH CỰC
14 năm
Em làm ở VT thì có sao đâu? Chả nhẽ ko được quyền tranh luận ạ?
Nhà mạng ko cấm down 24/24, quyền gì mà cấm. Chính vì thế nên mới phải bỏ unlimited.
Em ko nói tất cả, em nói đa số ạ :|. Nếu bác ko dùng down film thì 7G cũng đã quá thừa 😃.
salem2501
TÍCH CỰC
14 năm
1 bác down film nhé 😁
30 char này
;) phìng phường thôi, chẳng lẽ mình bỏ tiền ra lại cấm mình không dùng à? Phải tận dụng hết băng thông thì mới biết năng lực chính xác của nhà mạng là bao nhiêu chớ.
happy_heart
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ấy bác hiểu lầm ý em rồi, em không nói là làm cho nhà mạng thì không được tranh luận.
Em muốn nói là bác làm cho nhà mạng chính vì câu này nè: "Nhà mạng ko cấm down 24/24, quyền gì mà cấm" ---> không cấm được vì người ta không làm sai đúng không bác!

Và cũng chính vì cái này nè: "Nếu bác ko dùng down film thì 7G cũng đã quá thừa", vậy thì vì sao lại sợ limit mà bảo người khác dùng ít? nếu dùng đúng thì như bác nói thôi, 7Gb là quá đủ
Thế xem tv, film online chẳng phải download ak? nghe nhạc, xem film, truyền hình trực tuyến... 7G kho bõ, với mình chỉ đủ 1 tuần. Chưa kể phải share documents lên facebook, picasa...
3GGGG
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hừ thời đại này là thời đại kinh tế thị trường hay là thời kinh tế kế hoạch đứng xếp hàng cả ngày để lấy mấy lạng thịt nhỉ.Mạng nào đáp ứng lợi ích tốt nhất cho mình thì mình dùng.Ko ngon thì bỏ.No problem
cái topic này mình nghỉ nên close đi cho rồi, trước sau gì thì vina cũng limit, xu thế chung theo thế giới nên có cãi nhau đi nữa thì cũng thế thôi. Giờ thì chỉ có ngồi chờ nhà mạng đưa ra chính sách hợp lý, vừa túi tiền (mà cái vụ này chắc dài cổ), nên cứ adsl mà sài, công tác hay đi thường xuyên thì hãy sài 3g.
huylvt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trời các bác ném đá ác quá. Ý bác chủ thớt chỉ là mọi người hạn chế down những thứ không cần thiết thui mà chú có bảo các bác không down nữa đâu.
Còn có bác nói là "đúng là dân Vn" hay j` j` đó thì em nghĩ bác ấy muôn nói đến ý thức của người VN. Công bằng mà nói thì dân mình ý thức cũng kém thật.
cái " ngu " của các nhà mạng là kô giới hạn dung lượng ngay từ ngày đầu khai trương ... bi giờ mới giới hạn thì làm aóo dân mê công nghệ và thích dowload ( có em trông đới ) có thể quen được 😁
hihi, cứ dùng đi các bác, vinaphone ko giới hạn dung lượng trong năm 2010 nay đâu 😁
các bác dùng Vina down tẹt ga đi - có NV Vina khẳng định rồi ....
Vina dạo này tự tin về cơ sở hạ tầng quá. Nếu thông tin này là chính xác thì anh em cứ dùng thoải mái. Vinafone đảm bảo hạ tầng phục vụ anh em mà !
Sure không bạn. Nếu đúng nhiều người sẽ làm 1 SIM Vina về thay cái ADSL ở nhà 😁
ntatuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
mà k biết sang năm có giới hạn lại không nhỉ 😁
Bác chủ topic này có ý tốt nhưng xa rời thực tế quá - Tôi chỉ tin bác và các lý luận của anh em về nước ngoài nước trong gì đó khi bác đứng giữa thủ đô của Mỹ vứt một tờ 5 USD ra đường mà không có ai nhặt ! Cái này tôi đã thử rồi nghe - Nhặt hết .... haha ... bản chất của loài người là tham và tư hữu mà. Hành động của bác tương như đang kêu gọi anh em đừng đi chơi gái - hãy tiết kiệm tiền để mua sách vở, hoặc có đi chơi thì chơi nhanh và nhẹ thôi ( không thì hàng nhanh nát ) để anh em khác còn dùng ặc ặc .....

Vài ngu ý mong bác chủ topic đừng để bụng nhé ! Thanks
:laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:
3GGGG
ĐẠI BÀNG
14 năm
:laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:
chơi gái chỗ nào nhanh và ít đứt mạng nhất hả bác,à mà có unlimit ko:laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:
Ặc ặc nick là thiên thần, còn tâm là ác quỷ
Thiên thần nói cho cùng cũng chỉ là ác quỷ tốt bụng và ác quỷ thì cũng là thiên thần xấu tính mà thôi ....... Tôi là tôi, ác với người ác và tốt với người tốt !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019