Gởi những bác đã và đang dùng 3G để download phim HD, torrent,....

shrekvn
7/3/2010 10:40Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái topic này ngó vậy mà được 11 trang rồi nhỉ. Dài quá rùi. chủ thớt ơi close đi thui.
Đọc hết các bài gửi trong topic này rồi, định im luôn nhưng mà thấy khó chịu quá nên phải lên tiếng thôi.

Thứ 1 : Bác chủ topic đang xài gói gì của Vina, có phải là Unlimited không? bạn cũng đang xài mà bạn lại kêu gọi mọi người nên hạn chế thì có chắc là bạn làm đúng như bạn đã đề nghị người khác không?

Thứ 2 : cái này là đang nói đến băng thông, nói đến chính sách của nhà mạng nhưng lại có những bạn nói đến kẹt xe, nói đến chuyện ngụ ngôn là sao nhỉ. Sẵn tiện hỏi các bạn 1 câu: ai cũng biết kẹt xe 1 phần là do nhiều xe, đường nhỏl nhưng mà cũng có 1 phần là do sự không chấp hành luật lệ của người tham gia giao thông. Ai dám khẳng định là từ khi biết chạy xe đến giờ chưa từng vi phạm luật giao thông, chưa từng vượt đèn đỏ, chưa từng đi ngược chiều, chưa từng dừng lấn qua vạch sơn giới hạn khi dừng đèn đỏ.

Thứ 3 : em ghét những là những người nói người Việt nam này kia kia nọ, vậy bạn đang ở đâu, đang nói tiếng gì, đang dùng ngôn ngữ gì để viết lên cái diễn đàn này.

Thữ 4 : kêu gọi mọi người ít xài lại để làm chi ==> xin thưa là để Vina đừng bỏ gói Unlimited ==> đừng bỏ Unlimted để tiếp tục được sử dụng Unlimited ==> mâu thuẫn ngay từ khi đăng ký sử dụng gói Unlimited.

Thứ 5 : chả có nhiều người cứ suốt ngày cắm máy để tải flim, nhạc cả, nếu có đi chăng nữa cũng chỉ là số ít ỏi. Lý do ư : không lẻ máy tính chạy bằng nước lã không tốn điện; máy tính cắm suốt ngày suốt đêm có tốt không với những người hiểu biết; tài xong về chứa ở đâu, không lẻ tải về bỏ trong tủ cất, HDD không mua bằng tiền à; không lẻ tải về xong rồi để đó hoặc xóa; tải từ trang nước ngoài về thì băng thông được bao nhiêu với các acc miễn phí; acc Pre không mua bằng tiền à.

Nhiêu đó đủ rồi, không nói nữa.
Không nói nữa là đúng thôi, có gì đâu mà nói!
Nguyên cái tư tưởng không thích nói người Việt này nọ đã thể hiện rồi vì cần thẳng thắn, nhìn thẳng vào sự thật, sao cứ phải né nhỉ, lắm tật xấu mà nhìn thấy mà khắc phục thì mới đúng, chứ xấu mà cứ bảo tốt hoặc né qua thì hèn thật! Những người Việt như thế dù có mất đi 9/10 tổng số cũng là tốt!
Chung kết lại là làm 1 bài vote để xem số đông biểu quyết ra sao.
Rieng mình thì nhu cầu dùng bao nhiêu mình dùng bấy nhiêu, tuy nhiên đk gói unlimit vẫn là lựa chọn, đơn giản vì nó rẻ hơn dùng gói giới hạn nhiều.
Có dư tiền điện, chip, ram... đâu mà cắm ngày cắm đêm mấy thứ tào lao ko sài.
khách hàng bỏ tiền ra thì phải thoải mái chứ, vấn đề trách nhiệm là do nhà mạng chứ 😕 bác chủ topic có quan điểm lạ quá. 😕
Topic lãng xẹt
Nếu muốn người khác làm thì hãy đưa ra bằng chứng cụ thể chứng minh chủ topic đã "thực hiện quán triệt việc tiết kiệm tiền cho nhà mạng 3G" đi
Còn nếu không thì khó mà nói người khác được
jackky
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mục đích của chúng ta sử dụng 3G là gì nhỉ? chẳng phải tốc độ cao là gì(lí do chính).
Bởi lí do này mà chúng ta đã đăng kí và sử dụng dịch vụ 3G. Nói như bác chủ thớt vì sợ tắc nghẽn đường truyền, về vấn đề này thì xin bác chủ thớt đừng lo.
Nhà mạng đã đưa ra được dịch vụ thì cũng biết lường trước được vấn đề này.
Còn nếu nhà mạng nghĩ như bác thì đã đưa ra thông báo hoặc đã giới hạn rồi.
neoquang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đồng tình với bạn Tu Cam, mình cũng xài gói unimited của anh Vina nhà mình, nói thật để tránh lãng phí mình cũng chỉ dám đăng ký gói U1 mà thôi. Hôm nào cần lướt wed hay công việc thì mình đăng ký, còn không thì thôi.

Mình cũng có một kinh nghiệm xương máu muốn chia sẻ cùng các bạn, các bạn xài 3G bằng ĐT hay bằng DATA CARD đều phải thật sự thận trọng trong việc đăng ký gói cước:

1. Tốt nhất thao tác đăng ký gói cước trên điện thoại:

Soạn U1 -> gửi 888 (Với gói cước 24h không giới hạn)
Soạn U7 -> gửi 888 (Với gói cước 7 ngày không giới hạn)
Soạn U30 -> gửi 888 (Với gói cước 30 ngày không giới hạn)
Khi đó tuyệt đối không sử dụng Internet ngay, mà chờ cho đến khi tổng đài phản hồi tin nhắn trả lời đã đăng ký thành công dịch vụ 3G sau đó mới sử dụng internet trên điện thoại hoặc tháo SIM gắn vào Data card (đối với người sử dụng Data Card hoặc USB 3G) rồi mới sử dụng trên máy tính.

2.Kiểm soát thời gian kết nối:

Điều quan trọng không kém là bạn phải kiểm soát thời gian kết nối (khoảng 23h50' cho gói 24h thì bạn nên ngừng ngay việc kết nối, nếu không để ý tin nhắn của tổng đài báo đã hết hạn của gói cước đó mà "down cho cố", quên 1 lát là tài khoản của bạn sẽ "bay" hết lúc nào không hay.

Hôm trước do cần truy cập internet gấp nên tôi đăng ký gói U1 trên máy tính (tôi xài data card), phần mềm GlobeTrotter báo đã gửi tin nhắn thành công, tôi đinh ninh là OK, vầy mà chỉ vào Tinh Tế nhà mình từ 09h30' sáng đến khoảng 12h30' trưa, đang truy cập ngon lành cành đào bỗng bị Disconnect. Kiểm tra tài khoảng thì còn...0 đồng. Bay mất 220.000đ trong tài khoản. Biết là mình sai nhưng vẫn gọi lên tổng đài mắng vốn Vinaphone, tôi biết là mình không kiểm tra kỹ việc đăng ký gói cước nhưng nghĩ đi thì cũng nên nghĩ lại, tất cả sự chậm trễ của hệ thống xử lý thông tin nhà mạng chỉ gây thiệt thòi cho khách hàng, có bao giờ khách hàng hưởng lợi điều gì về lỗi hệ thống của nhà mạng đâu. Chỉ được nghe một câu gọn lỏn của bà chị chân dài, "em sẽ báo cáo việc này lên lãnh đạo!" Có mà báo cáo. Tắt máy cho nó nhanh.:stomp:
Vì thế nỗi bức xúc của tôi mong các bạn cẩn trọng tránh vết xe đổ như tôi.💣
cryshop
TÍCH CỰC
14 năm
Đợi đến lúc Vina nó bỏ gói unlimited như Mobi thì có mà khóc ròng nhá!
em cũng đang lo thằng vina no lại chạy theo em viettel voi mobi.
ledinhsonhp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xin khẳng định là ko sớm thì muộn Vinaphone sẽ bỏ những gói unlimited này đi, chứ ko để các bố download HD với cắm Torrent cả ngày lẫn đêm à, nghẽn hết cả băng thông nhà mạng, nghẽn rồi dẫn đến tốc độ rớt thê thảm, ng sử dụng lại kêu ầm ĩ chất lượng 3G của Vina quá kém, ko bằng Viettel,Mobi..., cái ông Viettel mà để vài gói unlimited xem nào, lúc đó tốc độ lại chả rùa bò hơn cả Vina í chứ, bi h cước Viettel đắt lòi ra, bố ai dám dùng nhiều, thế sao tốc độ nó chả khủng. Ngay cả ở nước ngoài, ví dụ như USA chẳng hạn, thuê bao 3G tháng nào cũng phải trả khoảng $60 ~ 1,1 triệu VNĐ đều như vắt chanh cho 5GB dữ liệu thôi, nói chung, Vina nó phá rào, muốn hút khách sử dụng 3G mới duy trì đến ngày hôm nay mấy gói Unlimited, trc sau nó cũng bỏ thôi, ae cứ dùng tẹt bô đi, giữ cho nó làm j, mình bỏ tiền ra phải sử dụng đến giá trị mà số tiền đó mang lại chứ.
Hix! có thì xài thôi, đã đóng tiền rùi mà xài bị hạn chế này nọ thì bực mình lắm ^^
hé hé mình không biết nhưng đang dùng 3G viettel như phá mả. kaka Unlimited. ha~~~~~~
dangnhutung
ĐẠI BÀNG
14 năm
đăng kí là dùng cho thoải mái, bác ấy có thể đăng kí gói cước khác được mà
có 1 điều là hầu như tất cả các nhà mạng đều tính tiền dung lượng cả...chỉ có bác vina nhà mình là chơi sốc thôi, mình cũng nghĩ đến lúc dân ta down nhiều quá dẫn đến sập mạng...nhưng tốc độ vina đâu có nhanh, vì thế nó duy trì gói này chăng....? cũng có cơ sở đấy chứ 😁
cuemkid
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu một ngày vina có bỏ gói unlimited đi thì em lại chuyển sang xài mobifone, hehe!

the khong dung vit teo ah,
thoi anh xin cac chu dung cai nhau nua, anh thay mat giam doc vina cho cac chu dow tet ten ten di, va ra quyet dinh ko bo goi gioi han nha
tại mạng nó chậm wa bỏ gói nầy ai mà sài ,muốn down chậm wa tức chết ,chuyển wa viettel cho rồi nhiều lúc việc gì cần mình mới xài usb 3g mà ,thôi chuyển mạng thôi
các bác không down gì thì sớm hay muôn họ cũng bỏ cái gói unlimite, vì vậy hãy cố mà tranh thủ nhá
yamyam65
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo em nghĩ vấn đề là ở chỗ "sợ mất gói unlimited"
Viettel và Mobifone bỏ gói này hẳn có nguyên do mà Vinaphone chẳng phải không biết.
Thế mà Vinaphone vẫn cứ phơi phới gói unlimited là sao?
Theo em hiểu thì
1. Vinaphone có cách kinh doanh riêng của họ
2. Sóng Vinaphone lắm lúc cũng chập chờn khi có khi không, thậm chí không phủ kín như Viettel đâu.
3. Vinaphone chắc thừa khả năng hạn chế hoặc điều tiết băng thông download trên toàn mạng, vượt quá ngưỡng sẽ tự động hạn chế theo từng trạm phát
Tóm lại thuận mua vừa bán, thích thì xài 3G Vina không thì chọn mạng khác đúng ý mình hơn. Kinh doanh đa dạng thì lợi cho khách hàng khi chọn lựa, khách bỏ tiền ra thì đòi hỏi quyền lợi mà nhà cung cấp có nhiệm vụ đáp ứng còn so với giao thông trên đường phố thì lại nghiêng nhiều về phía nghĩa vụ hơn.
Quyền lợi thì đòi hỏi vì bản chất của nó là sự trao đổi qua lại còn nghĩa vụ thì còn tùy ý thức tự giác từng người khó mà áp đặt.
😃
Hai bạn này nói quả chuẩn :furious:

Mình thấy bạn ducleminh hơi kiêu căng, nào là khoe quản lí băng thông vài Gb, tải ra tải vào vài chục Tb, cái đấy không nói lên cái gì đâu bạn ạ. Đừng lôi những cái ảo ra để dọa người khác, cái chính là cái đầu :D
À mà còn nữa, nếu bạn là người tiết kiệm, sao lại không biết bấm nút
để trích nhiều bài mà lại trích thành từng post, có phải phí không 😃
Nói thật với mấy bác chứ em mua con USB 3G này về cũng chỉ download :mstickle:HD:mstickle: mà thôi, lướt web online ym ko ham lắm.
Đã có lúc em nghĩ nếu download nhiều 1 ngày nào đó vina nó :bounce:"giận":bounce: nên cắt unlimited thì chết vì ko có đk xài cáp quang.
Nhưng sự thật là nhấn vào nào là hdmovie, hdvietnam, hd-united... thấy film hay, :eek:link đẹp:eek: trong người chịu hổng nổi😢 nên cứ download. Vài bữa mua LCD với Hdplayer nữa thì em nghĩ cục 3G của em nó bị cháy khét ... :mad:
Ngoài lề tí hôm nay tự nhiên 3g vina nhanh kinh thế nhỉ lại phải load mấy file HD nữa rồi hix thôi em chạy đây chủ top vào nó oánh em
rockdanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác lo bò trắng răng hay định vác tù và hàng tổng?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019