Gởi những bác đã và đang dùng 3G để download phim HD, torrent,....

shrekvn
7/3/2010 10:40Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kthy.com
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuẩn ko cần chỉnh.Phát biểu thế này mới là phát biểu chứ .Ko như mấy đứa nói không biết suy nghĩ.Chúng nó sợ vinafone bỏ gói unlimit cũng chỉ vì chúng nó sợ không được dùng nhiều mà thôi.Còn nếu chỉ phục vụ công việc bình thường thì 1 tháng 4 5 GB như mobi là xả láng rồi thì cần quái gì chúng nó phải kêu ca sợ mất gói unlimit .Rõ là cái bọn sợ mình bị thiệt nên kêu gọi người khác ra đỡ dùm.Nhà mạng thay đổi chính sách lúc nào thì kệ nhà mạng.Bây giờ có unlimit thì cứ dùng,sao phải xoắn Đối với người dùng 3G vì mục đích công việc thì có unlimit hay limit cũng như nhau cả mà thôi xả hội đầy rẩy bất công,chúng ta phải hoc cách thích nghi với nó
down tẹt đi các bác:eek:
kthy.com
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhà mạng người ta tự lo không đến lượt chủ thớt

chắc lảo là người của vina

đả thế down tẹt đi các bác
những gì cần thì người ta mới down chứ chẳng thằng dở nào lại mở máy lên để down những thứ không cần thiết về máy cả. chỉ thêm nặng máy chứ đc j đâu.
phamhiepst
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình hiểu những gì bác chủ thớt đã nói và hoàn toàn đồng ý. Cái gì cần thì dùng, ok - nhu cầu bác chơi game, xem film 24/24 hay bác dùng làm server thì cứ việc, tiền mấy bác mà; ở đây là nói HẠN CHẾ NHỮNG VIỆC KHÔNG CẦN THIẾT.
Mình hiện chưa dùng 3g, cũng có thói quen để máy down mọi thứ về để đó trong khi hiện tại thực sự chưa cần thiết, còn film thì tối down HD sáng mai xem; nghe nhạc thì chả tội tình down chi cho chật máy, cứ nghe online; up cả ổ cứng lên các dịch vụ lưu trữ online, đồng bộ từng giây
Một khi sử dụng 3g có lẽ mình sẽ thay đổi thói quen sử dụng: down film, soft bằng adsl, tải nhạc 1 lần nghe mãi mãi, 1 tuần cập nhật lưu trữ 1 lần
Tính cho củng cũng chả ảnh hưởng gì tới công việc hết
MrRubi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đọc 1 hồi thấy tranh cãi nhau kinh quá các bác ơi. Chỉ có 1 câu Bạn đúng mà họ cũng chả sai 😁
Minh chỉ cm 1 câu thế này cho các bạn đang phản lại ý kiến của 2pic như sau
Khi đã download phim ... nói chung là các Dữ liệu lớn. Thi các bạn phải dùng đến các phần mêm hỗ trợ download như
IDM, Torrent, Orbit ... nói chung là nhiều. Thì nó chiếm dụng băng thông rất lớn. Minh ví việc này như là 1 chiếc xe tải
Bạn down gói dữ liệu càng lớn thi thời gian chiếm dụng bạn càng cao. -> có khi lại là tàu hỏa ;)
Vậy giữa 1 con đường : Nếu có quá nhiều chiếc xe tải cùng đi. Thì liệu có xảy ra ùn tắc không ? :eek:
Ồ vâng tất nhiên là ùn tắc rồi, và đôi khi là nghẹt luôn.
Vậy khi đó mạng bị đứt, file download của bạn lỗi, mất mạng bản chửi um lên và ở đây là chửi Vinaphone. Vinaphone có gắng chữa lỗi nhưng đến khi họ không đủ khả năng với số lượng xe tải quá lớn như vậy. Họ đành phải bó tay chịu nản, bỏ gói cước không giới hạn vì sức không đủ khả năng duy trì.
Vậy thi lúc đấy, bạn sẽ chửi ai ? Chửi Vinaphone ư ? Họ không ký hợp đồng dài hạn với chung ta. Họ chả có gi phải sợ.
Nhưng thực sự việc làm này gần như là không tưởng. Tuyên truyền vậy thôi.
Chứ ai chả sợ thiệt. Như kiểu minh không down thi chắc gi thằng khác nó đã không down.
Minh cũng bỏ tiền nó cũng bỏ tiền như nhau. Thôi kệ hết, lại down.
Tránh nhiệm đâu thi lại cũng ở Vinaphone. Họ đưa ra gói cước không giới hạn thi họ phải có trách nhiệm với nó.
Thế là chuẩn :D
kthy.com
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nói đúng lắm nhà mạng họ tự lo

cả tập đoàn của người ta cơ mà

việc mình không lo , cứ vác tù và hàng tổng, căt hay không là do vina đến lượt chủ toptic nói sao

tương lai thế nào vina củng căt, bây giờ là họ cạnh tranh thuê bao với viettel mà thôi

trên thế giới có mạng nào giám không giới hạn như vina

anh em cứ down kẻo vina cắt thì khổ

mà bọn nó cắt là cắt bất ngờ không thông báo đâu
Quyền lợi người tiêu dùng

Đã bỏ tiền ra thì phải được dùng tối đa dịch vụ trong phạm vi cho phép, đấy là quyền lợi tối thượng của người tiêu dùng.

Cứ chọn các dịch vụ nào phù hợp với nhu cầu của mình, dùng hết công suất nếu có thể, vì đó là quyền lợi của mình.
Các bác lo xa quá Vina đưa ra gói cước cung đã lượng được sức mình đáp ứng được mà. Nếu mã kêu mình hạn chế xài thì khác nào bảo tui xài gói lưu lượng. Xin lỗi các bác em vãn cứ Dow không dow lấy gì xem 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019