Google chính thức cập nhật Google Play 4.0 với nhiều sự thay đổi về thiết kế

Blaze1st
9/4/2013 15:8Phản hồi: 274
Google chính thức cập nhật Google Play 4.0 với nhiều sự thay đổi về thiết kế
Tinhte_Google Play v4.0.jpg

Hôm nay, Google đã chính thức cập nhật kho ứng dụng trên các máy Android, Google Play, lên phiên bản 4.0. Đúng như dự đoán trước đây, Google Play 4.0 ra mắt với rất nhiều sự thay đổi về giao diện, mà theo Google thì đơn giản hơn, tinh tế hơn. Theo đó, giao diện trên Google Play phiên bản mới này sẽ tập trung hơn vào việc hiển thị hình ảnh, các hình ảnh giờ đây sẽ to hơn, các icon rõ ràng hơn, nội dung từng mục thì được sắp xếp theo dạng thẻ. Ngoài ra, theo trải nghiệm của một số người, thì bản cập nhật này cho tốc độ load nhanh hơn, hiệu năng cũng được cải thiện. Nhìn chung đây là lần cải tiến lớn của Google Play với nhiều sự đổi mới về thiết kế cũng như chú trọng hơn vào việc truyền tải nội dung của app đến người dùng.

Những ai dùng smartphone hay tablet chạy Android 2.2 trở lên đều có thể tải về và dùng ngon lành Google Play 4.0. Bản cập nhật sẽ xuất hiện vào hôm nay. Tuy nhiên, Google cho biết rằng để bản update đến được với tất cả mọi người sẽ phải mất vài tuần nữa. Nếu không muốn chờ, bạn có thể download file cài dưới này rồi chạy lên cho nhanh, khỏi chờ đợi.

Link download Google Play v4.0

Hình ảnh giao diện trên Google Play 4.0

274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

App mới khá đẹp và chạy ngon, các bạn nào tải link trên thì cứ cài đè lên app hiện có, ko phải gỡ gì ra cả
@Duy Luân ko nên cài các bạn, vì phần mềm đã được troy tự động gửi tin nhắn mất tiền. đề nghị tinh tế kiểm tra phần mềm!
thật tuyệt vời cho bản nâng cấp
đã có thông báo, đang dùng rồi
Đang chờ up date chi zin...hjhj

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Lần Nâng cấp này khá hay ;)

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
430scuderia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon
tvh1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuyệt vời
x4tnvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Send from MY Nokia N1110i LTE
teppiway
TÍCH CỰC
11 năm
N4 sao chưa thấy bản update _ _!
@teppiway Mình cũng chưa thấy mà link thì down ko được. Haizzzzz

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
prin77
CAO CẤP
11 năm
android 2.2 cũng tải được...đỡ quá...tải cho con rhyme thôi.
Dangtoan9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em dùng room coom... Chưa thấy thông báo gì
Nhìn chuyên nghiệp hơn hẵn.
Tải về dùng thử ngay nào..!!! Ju
Hi, các bạn cho mình hỏi là máy N4 đã root và cài custom recovery thì có update đc k? Qua OTA đó. Mình xài rom stock. Xin cám ơn
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@K3nt.Se7en Tải file apk ở trên về cài đặt bình thường.
@hehe1110j Cho mình hỏi thêm là nếu mình update wa máy N4 thì sao hả bạn? Mình không thích tải file apk về cài vào máy. Thanks bạn nhiều. 😃
Cải tiến liên tục để dẫn đầu.
zzhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn có vẻ ko đc bao quát như cái cũ. Icon To oành, chiếm hết không gian của các icon ứng dụng. Màn 5inch mà nhìn dc vài ứng dụng trong 1 page. Kiểu này có khi phải vuốt lên vuốt xuống liên tục mệt nghỉ

"Cuộc đời là phải được trải nghiệm"
nhanvn1111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zzhn uhm cũng đúng nhưng mà được cái thông tin đầy đủ hơn, mượt hơn. Không có gì là hoàn hảo cả 😁
Icon to vật vã
Nên cài bản Này Hay đợi bạn Chính chủ
@huynhquang07 Cứ tải về đè lên bản cũ như Mod Duy Luân đã nói, như nhau, bạn này thích chính chủ quá nhễ 😁
@Phuoc Nga 008 Mình nghĩ chính Chu thì Dễ dàng Cho việc tự update say này. Smile

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019