Google+ chính thức mở cho tất cả mọi người, nâng cấp nhiều tính năng

babybungbu
20/9/2011 21:43Phản hồi: 78
Google+ chính thức mở cho tất cả mọi người, nâng cấp nhiều tính năng

[TAG]Google[/TAG] trong ngày hôm nay đã tuyên bố mạng xã hội [TAG]Google+[/TAG] của hãng chính thức được cung cấp cho tất cả mọi đối tượng khách hàng. Nếu như trước đây, người dùng mới phải được bạn bè của mình mời, và khách hàng tổ chức ngậm ngùi vì không được mở tài khoản doanh nghiệp, thì bây giờ tất cả đều có quyền sử dụng Google+. Cùng với thông báo này là hơn 90 thay đổi được Google cập nhật cho dịch vụ mạng xã hội của họ. Trong số đó, đáng quan tâm nhất có thể kể đến tính năng gọi điện thoại video Hangouts, hỗ trợ cho cả điện thoại thông minh sử dụng [TAG]Android[/TAG] từ 2.3 trở lên. Dưới đây là một số cải tiến quan trọng của Google+:

• Tính năng gọi điện video "Hangouts on Air", cho phép gọi cùng lúc đến 9 người.
  • Tính năng Hangouts có thể được đặt tên theo ý thích.
  • Khi sử dụng Hangouts, màn hình chính sẽ được phân vùng tương thích.
  • Người dùng có thể cùng xem và chia sẻ Google Docs ngay khi đang sử dụng Hangouts.
  • Người dùng có thể tiến hành tìm kiếm ngay bên trong Google+

Nguồn: Google Blog
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
Không mở nhanh là sẽ thành ... Đóng vĩnh viễn đấy Google ah
Bản thử nghiệm chứ không phải chính thức, thử nghiệm thì cần gì phải mở, nó gửi thư mời tham gia vậy để xem số ít mấy người đó có hài lòng không, nếu không nó sẽ chỉnh sửa lại ngay, chả nhẽ nó mở tung ra cho mọi ngừoi xài, bị lỗi tùm lum sau đó mọi người bỏ nó hết thì sao, bác như trẻ con, không suy nghĩ gì à.
Hiện chưa có vấn đề gì với facebook, cũng không còn bị chặn như trước nữa, vừa update thêm nhiều tiện ích và hình ảnh cũng được hiển thị mượt mà hơn ----> tạm thời không quan tâm đến G+.
Chắc có không, chơi gì mà thấy tội quá, cứ phải lo vượt rào, vãi luyện!
viettel vẫn chưa mở bác àhh....
Wow quá đã, để tham gia thử xem.............
Sireto
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn bè mình không ở trong Google Plus quậy thì mình lập nick cũng chỉ để đấy
cha~ có gì mới ngoài Handout
van~ thích facebook hơn 😁
Mở ra thấy beta vẫn còn nản, đã chờ bao lâu rồi giờ cố chờ thêm xem nào
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vất vả để được người khác mời mình tham gia Google+, nhưng sau mấy ngày dùng thử thấy chẳng có ai để tán gẫu do bạn bè mình thì dùng Face là chính, và lại ko thể dùng Google+ được. Nên chán, nên bỏ không, nên bây giờ xem nó như cây kiểng!
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
thử xem nào
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
google + đã chậm chân rùi,thời gian thử nghiệm lâu quá nên h mở cửa rộng rãi sẽ chẳng còn mấy ai quan tâm nữa
Mới sáng nay đc Google thông báo là mở cửa. Vào thấy cũng còn sơ sài lắm. Mục game cũng ko thấy game đặc sắc. Toàn mấy game cổ kim cương, angry birds...
beatlove
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đang dùng Google+, tuy nhiều cái hay nhưng ko phải là ko có khuyết điểm :p
Bây giờ hình như rất ít ng quan tâm đến g+
Vụ này g+ đi lùi 3 bước rồi
thời gian chờ lâu quá nên cũng nản rồi, hic hic
Ban be tren google plus qua it!chua phu hop voi dt pho thong!
đa số bạn mình trên fb rồi nên giờ chuyển sang G+ nản ..chẳng có ai quen. nên thôi để đó khi nào cần thì lấy ra sài
iLeo
CAO CẤP
13 năm
GG+ đã tự đánh mất lợi thế của mình vì thời gian chờ thử nghiệm quá lâu, thêm nữa bây giờ Facebook cũng vào dễ dàng hơn rồi nên chả mấy ai quan tâm lắm
FB đc thả rồi lên ko quan tâm đến cái khác nữa
bogiabb7290
ĐẠI BÀNG
13 năm
Fb bây giờ không bị chặn nữa hả bác?hôm mấy em vào được một lúc thì lại bị chặn là sao hả bác?
các bác thì bảo đc thả,em thấy hôm vào đc,hôm ko,cũng ko dám kết luận.....
Xã hội ảo mà đòi đk tên thật thì xem ra khó ăn fb rùi.google chiến đấu trên nhiều lĩnh vực ghê!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019